Led Sony 40EX720 bị sọc dọc Xanh Đỏ

La_mer

Ðề: Led Sony 40EX720 bị sọc dọc Xanh Đỏ

Dạ em chừa Sony vĩnh viễn rồi à. Hồi nãy đau lòng thay bằng con Samsung Led 5600.

Chú em giao hàng từ Phan Khang bảo rằng rất nhiều Sony bị như thế này, không phải bởi vì lau chùi gì cả.
Hãng thay màn hình 4,5t. Một nơi chuyên màn hình uy tín thay 3,5t. Còn dán lại thì 800 ngàn.
Bác nào mua xác tôi bán luôn

Các bác làm ơn cho gửi tiêu đề này vì tôi chưa đủ 20 bài để post:

TV Sony bị lỗi:

TV Sony KLV-32BX300/B

Ngay sau thời gian bảo hành hết, màn hình bắt đầu bị bong

Tem bảo hành còn nguyên chưa đụng chạm

Vẫn xem được nhưng đã lên kế hoạch thanh lý

Bác nào biết TV này nên đem sửa ở đâu? Hoặc thanh lý thì khoảng bao nhiêu?

Em chừa Sony vĩnh viễn

Bác chủ bảo hành đc chưa ?
Vụ ko có giấy bh có đc bào hành ko ?

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Vậy xin chúc mừng bác La-mer đã thay được tivi mới, nếu mặt màn hình dán lại đẹp mất 800K em cũng dán, bác lựa chọn Tivi LEd Samsung là quyết định đúng đắn, anh em và bạn bè của em đều mua LCD, LED Sony cách đây 3-4 năm màn hình không bị bong chóc như của bác.

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Led Sony 40EX720 bị sọc dọc Xanh Đỏ

Theo tôi tivi thì xài hàng Samsung ổn hơn. :D
Vâng! Zất nà ổn! Ổn lắm đấy. Tham khảo chữ ký của tôi nhé!
Rất tiếc SONY Nhật Bổn không biết lời dạy của ông bà ta: " Có chơi chọn bạn mà chơi ", làm ăn thì càng phải cẩn thận lựa chọn đối tác tốt. Chọn lầm đối tác, mua phải tấm nền chất lượng như shit nên giờ phải chịu mang tiếng mang tai. Ngay cả thằng Apple còn phải chạy mặt. Hy vọng, giờ đây mua tấm nền của LG không phải vướng phải tai ương như vậy nữa!

Chỉnh sửa lần cuối:

cnthanh80

Mình cũng mua 01 con LCD Sony KLV-32BX300 cũng mới được hơn 2 năm vừa hết bản hành thể mà cũng bị lỗi như này

Hỏi trung tâm bảo hành Sony thì thấy bảo bị lỗi Panel. Hỏi báo giá thì thấy báo là 3.85 triệu. Em thấy nặng đô quá $-)

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Thay panel 3.85 triệu thì bác thêm 3 triệu mua được cái tivi mới, các model mới của Sony hay bị chết panel nhỉ mà panel toàn của hãng Samsung sản xuất, Sony ko liên doanh với Samsung nữa rồi, model 2013 tivi led cấp thấp do AUO sản xuất, tv LED trung cấp với cao cấp 4K dùng 3D thụ động dùng panel LG.

Haxen

Well-Known Member

Thay panel 3.85 triệu thì bác thêm 3 triệu mua được cái tivi mới, các model mới của Sony hay bị chết panel nhỉ mà panel toàn của hãng Samsung sản xuất, Sony ko liên doanh với Samsung nữa rồi, model 2013 tivi led cấp thấp do AUO sản xuất, tv LED trung cấp với cao cấp 4K dùng 3D thụ động dùng panel LG.

AUO thì cũng của SS và Sony liên doanh đó mà

Em mới mua con tivi 55HX855 09/04/2013 tại công ty Hương Anh Plaza - Sản Phẩm Xuất Xưởng 12/11/2012. Không hiểu sao trên Tivi lại dán tem bảo hành Sony. Mà không phải tem tím như mọi lần mình thấy. Cạc bạn biết nguyên nhân không. Hay đây là tivi demo hoặc lỗi đã bị sửa chữa vậy.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Các tem bảo hành dán đè lên cái tem chấm mầu tím thì phải nhìn kỹ cái tem dưới như dã bóc ra dán lại, em nghi ngờ cái tivi của bác là hàng demo đã bảo hành bán cho khách, nếu bác bóc cái tem trên có thể cái tem ký hiệu chấm tím ở dưới. Pico còn dám bán tivi demo cho khách thì cái siêu thị HA chắc cũng dám lắm, bác hay vào menu service để xem tivi này đã dùng được bao nhiêu giờ rồi liệu mà còn đi đổi ngay bác à.

thaoannghia

- Tivi Sony 32BX300 của mình vừa hết bảo hành 8 tháng thì bị sọc màn hình. Mình mang tới TT bảo hành sửa chửa Sony 428-428Bis Nguyễn Thị Minh Khai, P.5, Q.3, TP.HCM thì báo là chết Panel (hỏng màn hình) phải thay màn hình mới có giá 3.500.000 đồng. Sau 3 ngày mình đến nhận Tivi đã sửa xong, Ok hết. Sony bảo hành- sửa chửa thật chu đáo. Nói chung, mình không hài lòng với chất lượng Tivi Sony 32BX300 vì chất lượng Panel quá kém nhưng mình rất hài lòng cách hậu mãi của Sony.

Chỉnh sửa lần cuối:

sontay99

Active Member

- Tivi Sony 32BX300 của mình vừa hết bảo hành 8 tháng thì bị sọc màn hình. Mình mang tới TT bảo hành sửa chửa Sony 428-428Bis Nguyễn Thị Minh Khai, P.5, Q.3, TP.HCM thì báo là chết Panel (hỏng màn hình) phải thay màn hình mới có giá 3.500.000 đồng. Sau 3 ngày mình đến nhận Tivi đã sửa xong, Ok hết. Sony bảo hành- sửa chửa thật chu đáo. Nói chung, mình không hài lòng với chất lượng Tivi Sony 32BX300 vì chất lượng Panel quá kém nhưng mình rất hài lòng cách hậu mãi của Sony.
Em còn đắng hơn đây! của em là 40EX720 vừa hết BH mang qua trung tâm báo thay panel hết 9 củ? có lẽ nên mua cái mới mất thôi!:((

renhat1

Banned

Em còn đắng hơn đây! của em là 40EX720 vừa hết BH mang qua trung tâm báo thay panel hết 9 củ? có lẽ nên mua cái mới mất thôi!:((
chia buồn với bác. sony dao này hay bị chết đèn thế cơ ạ!

richsonvu

Member

:D con Ex520 của nhà e cũng mới thay Panel hồi tháng 8 xong, rồi 2 con bên nhà đứa bạn e nữa.

Bên trên