Lenovo A6000 – Smartphone phổ thông có thời lượng pin tốt.

Luxubum

Không như những chiếc smartphone cùng phân khúc khác của hãng như A5000, Lenovo A6000 được Lenovo tập trung nhiều vào chất lượng hiển thị cũng như cấu hình thiết bị và thiết kế mỏng nhẹ. Vậy thời lượng pin của A6000 có bị rút gọn đi quá nhiều?

Lenovo A6000 được trang bị một viên pin dung lượng 2300 mAh, đây là một mức tương đối khá và không quá ấn tượng song A6000 vẫn đem lại một thời lượng sử dụng vừa đủ. Trên thực tế mình hoàn toàn có thể sử dụng chiếc A6000 trong một ngày với các nhu cầu thông thường như check mail, đọc tin tức với trình duyệt cũng như check facebook. Mình không phải là một người hay chơi game trên thiết bị di động.

Mình rút sạc từ 8h sáng và có thể sử dụng trong một ngày, khoảng 9h tối thì mình sẽ phải cắm sạc vì khi đó máy còn khoảng 5%. Tất nhiên đó là nhu cầu sử dụng của mình, nếu bạn là một người chơi game nhiều hay sử dụng 3G liên tục thì thời lượng này sẽ còn bị rút xuống khá ít, lúc này bạn sẽ phải cắm sạc hoặc trang bị thêm cho mình một cục sạc dự phòng để đáp ứng tốt.

A6000 có thời lượng on-screen liên tục lên tới 3 giờ 15 phút với cường độ sử dụng nặng như chơi game, bật 3G, độ sáng màn hình cao. Sử dụng thực tế thì thông thường không như vậy nên bạn hoàn toàn có thể yên tâm pin sản phẩm vẫn ở mức khá. Bạn hoàn toàn có thể kích hoạt chế độ pin có sẳn trong phần cài đặt của A6000 để kéo dài thời lượng sử dụng lên đáng kể.

Ngoài ra A6000 còn cho phép tháo rời nắp lưng và bạn hoàn toàn có thể thay thế pin, chỉ cần trang bị cho mình thêm một cục pin nữa là có thể thoải mái sử dụng mà không phải lo lắng về vấn đề năng lượng nữa.

Bên trên