Lg 50uf830t WebOs 2.0 không sử dụng được như 1 màn hình thường

phamluong92

Chào các bác, tình hình là e mua con tivi 50uf830t gần 1 năm rồi. Hôm nay mới có dịp thử cable HDMI để sài với laptop thì phát hiện ra rằng webos 2.0 không hỗ trợ xuất hình ảnh từ máy tình để sử dụng như 2 màn hình thông thường.
Em có tìm hiểu thì có 2 cách:
  • Share screen qua intel widi: sử dụng wifi để chia sẻ màn hình, áp dụng máy tính sử dụng windows 8 trở lên. Rất tiếc máy e không hỗ trợ WIDI
  • Sử dụng phần mềm SmartShare của Lg phiên bản máy tính. Nhưng cách này chỉ có thể share phim, ảnh, nhạc chứ không thể share màn hình được. Mà sài nó khá khó chịu.
Không biết các bác có cách nào để sài HdMI như dòng khác k? Mặc định e nghĩ cứ cắm vào là lên hình như hãng khác. Thấy thất vọng quá các bác ạ.

huuminh

Member
Kì lạ vậy. Mình xài con UF630 dòng 2015 lẫn UH617 dòng 2016, cắm HDMI từ PC, laptop ra coi ngon lành mà, đâu có bị j đâu! Bác cắm dây HDMI ròi có chọn input là HDMI từ tivi ko?

phamluong92

Kì lạ vậy. Mình xài con UF630 dòng 2015 lẫn UH617 dòng 2016, cắm HDMI từ PC, laptop ra coi ngon lành mà, đâu có bị j đâu! Bác cắm dây HDMI ròi có chọn input là HDMI từ tivi ko?
Mình mua hẳn cable loại hỗ trợ 4K luôn, nên chắc k phải tại cable đểu được. Mình đã thử cả bên win 7 và windows 10 luôn. Trên windows đã nhấn Window+P để chọn extend mirror rồi mà trên TV vẫn báo không có tín hiệu ấy bác. Chọn đầu vào trên tv các kiểu mà không được luôn. :confused::confused:

huuminh

Member
Trước tiên bác cắm từ VGA sang tivi bằng dây HDMI, xong mở Screen resolution xem nó có hiện cái tivi lên ko.

Nếu kết nối đúng nó sẽ hiện ra 2 cái màn hình trong bảng screen resolotion. Nếu có thì kéo xuống dưới chọn dulicatpe screen (nếu muốn 2 màn hình hiện cùng 1 nội dung), extender view ( nếu muốn mở rộng view sang 2 màn hình riêng biệt), only screen 1 or 2 ( nếu muốn chỉ hiển thị duy nhất trên màn hình 1 hoặc màn hình 2)

Sau đó thì bác qua tivi, chọn đúng cổng HDMI kết nối là view được thôi.

phamluong92

Trước tiên bác cắm từ VGA sang tivi bằng dây HDMI, xong mở Screen resolution xem nó có hiện cái tivi lên ko.

Nếu kết nối đúng nó sẽ hiện ra 2 cái màn hình trong bảng screen resolotion. Nếu có thì kéo xuống dưới chọn dulicatpe screen (nếu muốn 2 màn hình hiện cùng 1 nội dung), extender view ( nếu muốn mở rộng view sang 2 màn hình riêng biệt), only screen 1 or 2 ( nếu muốn chỉ hiển thị duy nhất trên màn hình 1 hoặc màn hình 2)

Cảm ơn bác, mấy cái chỉnh trên máy tính kia thì mình cũng thạo rồi. Để cuối tuần này về mình thử lại xem sao, đang mượn thêm sợi HDMI nữa cho chắc.hihi

phamluong92

Bác ơi, e cắm vào hỉnh trên laptop thì TV đã nhận là có cổng hdmi cắm rồi. Chữ hdmi nó sáng lên. Nhưng vẫn báo k có tín hiệu bác ạ

Đính kèm

1.8 MB · Xem: 3
    1.7 MB · Xem: 3

phamluong92

Bên trên