LG 55LM6200 Xin tư vấn nên mua hay không?

trung750

Member
Ðề: LG 55LM6200 Xin tư vấn nên mua hay không?

:)) Vậy là giá trên vatgia để cho khách gọi hỏi thôi?
Trên vatgia vẫn có 1 số nơi bán đúng giá đăng đó em.Sau này nếu có uy tín thì có sao đăng vậy,khỏi phải lăn tăn

trung750

Member

Lên quá thì ôm con 55ST30 của Pana có phải hay hơn? :))
Sáng có ra Hùng Tân khảo rồi,chắc cũng rinh về thôi

quytocxxx

Active Member

Pana st50 mà để xem ở phòng sáng là không ổn đâu nha! Nếu phòng sáng thì tầm tiền ấy muốn to thì chỉ co lờ mờ 6200 là ổn thôi!

tosodomatna

Member

Tuần rùi đi ra STDM hóng mát tí, thấy mấy con Plasma có vẻ hơi tối các bác nhỉ. Con 55LM6200 thì giá ở mediamart giảm còn có 29.9 triệu, rẻ thật đấy.

trung750

Member

Pana st50 mà để xem ở phòng sáng là không ổn đâu nha! Nếu phòng sáng thì tầm tiền ấy muốn to thì chỉ co lờ mờ 6200 là ổn thôi!

Sắm con TV to,xem 3D thì chỉ để xem HD và 3D.Nên đương nhiên xem trong phòng thiếu ánh sáng,chứ để nhiều ánh sáng thì xem mấy con thường xem Cáp là ok rồi

kronnyx

xem 3D thì được, xem HD (2D) thì tránh

kronnyx

Con này mà hở sáng nhiều quá thì ôi. có bác nào sử dụng chưa nhỉ, khoảng hở sáng cao không ta?

Đã xài rồi.

Đối với mình là cao (nhưng nói đụng đến là nhiều fan lại anti, bảo led viền là phải hở, là phải thế). Tốt nhất bạn nên test kĩ. Nếu ở HCM thì đến NK mua về nhà, tắt hết đèn rùi test. Test ở siêu thị không chính xác vì ko thể yêu cầu ng` ta tắt hết đèn cho mình được. Test thấy ok thì xài lun, ko thích thì trả lại cũng được vì NK có chính sách dùng thử 5 ngày. Còn nếu thấy NK mắc quá mà bạn lại phân vân thì cũng cứ bấm bụng mua về test, rồi trả lại, xong đi mua ở chỗ khác rẻ hơn.

quytocxxx

Active Member

Nói chung thì đánh giá theo P/P thì cũng vẫn nằm trong ngưỡng đáng mua!

quytocxxx

Active Member

Nói chung thì đánh giá theo P/P thì 55LM6200 vẫn nằm trong ngưỡng đáng mua.

dungtam25

Well-Known Member

Cảm ơn bác, con này đang rớt giá quá nhỉ, chất lượng chắc thế quá, hjx, phân vân quá đi.

Máu mua,đến khi nó rẽ lại lăn tăn chất lượng,cứ đà này không biết bao giờ mới có TV coi
Mua liều đi bác,mình thích là được.Một đời ta,30 đời nó (đồ công nghệ mà )

phucluong

Active Member
Bạn cứ lầy đi , nhà bạn cùng công ty vs mình vừa mua xong đó , thỉnh thoảng sang xem bóng đá vs cáp K+ nét lắm , còn 3D mình ko bít , nhưng mình nghĩ 3D cũng ko wan trọng (nếu bạn ko có nhu cầu)

kenton

Member

Giá trên Mỹ Kim lên rồi, không còn khuyến mãi máy quay nữa.

kenton

Member

Có bác nào đang dùng con này, chất lượng thế nào chia sẽ dùm mình nhé.

Re: Ðề: LG 55LM6200 Xin tư vấn nên mua hay không?

Ở đâu bán cái D8000 - 55" <40tr vậy bác? Sẵn tiện Bác cho Em vài cái địa chỉ bán Tivi rẽ ở Sài gòn. Cảm ơn.

mình thấy nếu lấy 55in thì lấy đại con samsung D8000 khoảng trên dưới 40 triệu mà cực sang...LG thì vẫn thấy hơi quê

dontknow

giá con 55LM6200 chỉ còn 29.010.000 KM : máy quay 3D + phiếu soha 500K. test hàng 5 ngày, giá cũng tốt, chắc phải gom lúa để hốt con này wá

tuan_ipad2

Well-Known Member

Bác mua ở điện tử Nam phú ấy có 28 triệu thôi

Có bác nào dùng em lm6200 rồi review cụ thể cho em với , em cũng đang định quất em này, thanh toán bằng thẻ visa sacombank em này chỉ còn tầm 25 triệu ở Nguyễn Kim, mà sao con lg này em thấy có chỗ thì ghi là 400hz có chỗ lại 100hz là sao hả bác, mà làm sao để kiểm tra được lỗi hở sáng vậy các bác

pheox

Member

Có bác nào dùng em lm6200 rồi review cụ thể cho em với , em cũng đang định quất em này, thanh toán bằng thẻ visa sacombank em này chỉ còn tầm 25 triệu ở Nguyễn Kim, mà sao con lg này em thấy có chỗ thì ghi là 400hz có chỗ lại 100hz là sao hả bác, mà làm sao để kiểm tra được lỗi hở sáng vậy các bác
Lúc mình mua thì người bán mang đến nguyên đai nguyên kiện nên hở sáng nhiều hay ít thì do hên xui thôi bác à. Con này 120hz thôi bác nhé. Theo e thì nếu bác mua được với giá 25tr thì quá tốt, nên mua. Bác xem hãng khác có con nào cùng giá mà có đươc kích thước và tính năng như con này không?

Bên trên