LG G3 trang bị màn hình phân giải Quad HD gấp 4 lần HD thông thường

torune

Film critic

Tính tới thời điểm hiện tại, những smartphone có màn hình phân giải cao hơn 1080p đáng nói là Oppo Find 7 và Vivo Xplay 3S. Tuy nhiên, độ phân giải đó sẽ chẳng nhằm nhò gì với G3 sẽ mang đến – Quad HD – cao gấp 4 lần 720p (2560 x 1440). Dự là màn hình G3 rộng 5.5in, mật độ điểm ảnh ~530 ppi - còn cao hơn hình ảnh cực nét của các siêu mẫu mà bạn thường thấy trên tạp chí.

Oppo Find 7 và Vivo Xplay 3S là 2 đại diện "nét căng" tính tới thời điểm hiện tại

Một điều đặc biệt là LG Quad HD của LG chứa một bí mật công nghệ nào đó. Quad HD từ LG có khả năng nâng cấp chất lượng ảnh đáng kinh gạc. Hãy so sánh và tưởng tượng cứ như âm thanh Digital vượt lên một mức nào đó để trở thành Analog thuần tuý. Khác hẳn với việc chạy đua phần cứng mà Oppo Find 7 đã làm. Bí mật này sẽ được công bố vào hè và có khả năng. Sản phẩm mới sẽ ra mắt vào mùa thu.

Theo engadget

vutaduong

Member
Ðề: LG G3 trang bị màn hình phân giải Quad HD gấp 4 lần HD thông thường

còn cao hơn hình ảnh cực nét của các siêu mẫu mà bạn thường thấy trên tạp chí
Thế này là sao hả bác

xzxcupidxzx

có nghĩa là xem XXX bạn có nhìn thấy đừng sợi lông :))))

MRDATA

Oppo chỉ có đặc điểm nổi bật là mỏng thôi

Alabama

Đt LG màn hình là số 1 rồi, Quad HD chắc đẹp khó tưởng tượng, ko biết có hao pin hơn không.

alibaba1978

Well-Known Member

hết chiêu dụ khị người tiêu dùng rồi,chắc công nghệ sắp chạm ngưỡng rồi thiếu ý tưởng đột phá, tràn lan nội dung,nhớ khi xưa xem tivi chỉ có 1 đài sau thêm dc 1 đài nữa à thix lắm rồi bây giờ thì sao,bấm muốn hư cái remote mà chả xem dc cái gì,y chang như mua điện thoại vậy búa xua tà la mua lên nhưng có dùng dc cái gì cho ra hồn ngoài nghe và gọi (hehe hơi lan man tí)

caothudeche

Moderator

Một điều đặc biệt là LG Quad HD của LG chứa một bí mật công nghệ nào đó. Quad HD từ LG có khả năng nâng cấp chất lượng ảnh đáng kinh gạc. Hãy so sánh và tưởng tượng cứ như âm thanh Digital vượt lên một mức nào đó để trở thành Analog thuần tuý. Khác hẳn với việc chạy đua phần cứng mà Oppo Find 7 đã làm. Bí mật này sẽ được công bố vào hè và có khả năng. Sản phẩm mới sẽ ra mắt vào mùa thu.
Vụ này được thấy ở TV 4K của LG này.

Ghê, Tivi cũng còn đang 720 :D

thaiviet1

mấy em kia đc cái độ phân giải cao chứ công nghệ màn hình thì đú sao đc với LG:>

wuhan

Active Member

Màn hình của LG quả thật là đẹp, đang dùng LG GX thấy màn hình đẹp hơn hẳn mấy em Z của SONY, đây không phải là ném đá mà là so sánh trực diện với mấy em SONY ZR và Z của mấy thằng em làm cùng nhé.chắc sang năm mới lên G3 được.

minhneo

Member

Nét quá coi ghê lắm. Coi x^3 trên full hd đã thấy tởm rồi

taoTnuday

Well-Known Member

Đt LG màn hình là số 1 rồi, Quad HD chắc đẹp khó tưởng tượng, ko biết có hao pin hơn không.

khỏi cần hỏi bác ạ, nó hao gấp 2 lần cơ đấy :))
kiểu này chắc 24/24 ngồi kè kè cái ổ điện với cục sạc :))

taoTnuday

Well-Known Member

hết chiêu dụ khị người tiêu dùng rồi,chắc công nghệ sắp chạm ngưỡng rồi thiếu ý tưởng đột phá, tràn lan nội dung,nhớ khi xưa xem tivi chỉ có 1 đài sau thêm dc 1 đài nữa à thix lắm rồi bây giờ thì sao,bấm muốn hư cái remote mà chả xem dc cái gì,y chang như mua điện thoại vậy búa xua tà la mua lên nhưng có dùng dc cái gì cho ra hồn ngoài nghe và gọi (hehe hơi lan man tí)

bản thân em ngĩ, cái màn hình sờ mát phôn bé tý tẹo mà các cụ đú lên Quad HD làm cái quái j cho phí phạm, nó có thể hiện dc độ phan giải 4K đâu mà ham hố đua đòi ......... Haizzzzz
không tin giờ đưa cho 10 người 2 cái dt full HD 410 ppi với mấy con 4K cùng cỡ màn hình xem, may ra có 1 người phân biệt được thôi !
- 1080p là quá đủ cho màn hình smartphone rồi

torune

Film critic

còn cao hơn hình ảnh cực nét của các siêu mẫu mà bạn thường thấy trên tạp chí
Thế này là sao hả bác

hình tạp chí chụp nét nét lắm đó bác ơi.

william1

Active Member

Màn hình của LG quả thật là đẹp, đang dùng LG GX thấy màn hình đẹp hơn hẳn mấy em Z của SONY, đây không phải là ném đá mà là so sánh trực diện với mấy em SONY ZR và Z của mấy thằng em làm cùng nhé.chắc sang năm mới lên G3 được.

Thuc ra man hinh LG va Samsng hoi ninh mau , mau khong that lam , cac mau sang rat ruc ro ( ng dung thuong bi danh lua boi dieu nay )

Man chuan phai sony hoac 5s , mau sac thuc

Xin loi vi khong hieu sao vietkey loi

lahabentin

Well-Known Member

Nhiều bác cứ đu trên dây điện rồi quăng bom xuống đầu amateur không thôi.
Các bác chú ý giùm độ nét màn hình chẳng liên quan gì đến chuyện nó hiển thị đẹp hay không. Nó chỉ có một ý nghĩa duy nhất là hình ảnh, văn bản... có nét hay không thôi! Với mật độ điểm ảnh lớn hơn 330dpi ( Dot Per Inch ) là đã vượt ngưỡng phân biệt của mắt người rồi. Thế nên 530dpi chỉ có ý nghĩa quảng cáo hơn là lợi ích trong thực tế. Nếu chúng ta chấp nhận trả tiền cho cái công nghệ "vượt trội" nhưng chẳng mấy hữu dụng đó thì xin mời! Chỉ mong AE chúng ta tìm hiểu rõ về công nghệ để không có những cuộc đấu khẩu vô bổ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hix, vẫn đang xài 1 em màn hình cùi, mơ ước lên full hd là đủ.

Bên trên