LG LM7600 có phát HD trực tiếp từ HDD được ko?

caoto

Member
Em có người quen đang định mua chiếc này, nhưng ko biết dùng ổ cứng gắn ngoài nối trực tiếp với TV để xem phim được ko, hay vẫn phải dùng HDP?
Bac nào đang dùng thì giải đáp giúp em nhé :D

ryan887

xem tốt 1 số định dạng tv có hỗ trợ. nếu xác định chơi và sưu tầm phim thì nên dùng thêm hdp vì liên quan đến việc đọc sub nữa

trt_bb

Member
Ðề: Re: LG LM7600 có phát HD trực tiếp từ HDD được ko?

LED 3D LG model LM7600, đọc Ex HDD rất tốt, phụ đề chuẩn luôn. Mua lm7600 là xịn lắm rồi

caoto

Member
Re: Ðề: Re: LG LM7600 có phát HD trực tiếp từ HDD được ko?

LED 3D LG model LM7600, đọc Ex HDD rất tốt, phụ đề chuẩn luôn. Mua lm7600 là xịn lắm rồi
Vậy chỉ cần mua HDD Box để chuyển sang USB rồi cắm vào là chiến luôn phải ko bác?
Có hỗ trợ file MKV ko nhỉ?

tuanreb

Active Member
Có tiền mua cái TV ngon mà sao lại tiết kiệm không đầu tư 1 cái HDP để xem phim cho sướng? Có bộ vest đẹp rồi không lẽ vẫn lưu luyến cái dép tổ ong?:-??

Ðề: LG LM7600 có phát HD trực tiếp từ HDD được ko?

Dòng này là dòng cao cấp của LG rồi, đọc phim và phụ đề ổn lắm. Nếu có tiền mua HDP thì khỏi nói làm gì, nhưng nếu ko dùng HDP thì nó cũng.. chạy tốt :)

haipvg

Well-Known Member

Xem phim 3D trên TV dòng này qua cổng USB của TV là tốt nhất. Chức năng smooth hoạt động hoàn hảo hơn là dùng PC hoặc HDP ngoài các bác nhé. Nhược điểm là không phải 100% phim là xem được. (không rõ tại sao)

Xem phim 3D trên TV dòng này qua cổng USB của TV là tốt nhất. Chức năng smooth hoạt động hoàn hảo hơn là dùng PC hoặc HDP ngoài các bác nhé. Nhược điểm là không phải 100% phim là xem được. (không rõ tại sao)
Nó còn do định dạng, codec từng phim nữa bác. Có phim thì ngon lành, có phim có hình nhưng ko có tiếng. Nói chung có điều kiện nên làm 1 con hd player nữa. Chứ phim xem được, phim ko xem được cũng hơi bực.

dienmaytoanlinh

Active Member
Hôm mình mua bên ông này http://fyi.vn/product/tivi-3d-led-lg-42lm7600/19694.html với giá là 23.090.000 vậy có đúng giá thị trường vậy không mấy bác

bị hố giá to oài bác, giá thị trường tầm dao động tp hcm giá tầm 19 tr ah, bên em bán giá cỡ có 19tr mà bác đ hốt giá gần 23 tr. Đang kiu nhân viên bên công ty dọn kho kiếm mấy em LM7600 cho bên em nữa, mà ko bt còn ko, hi vong còn ^^

vucovu

Hỏi gì cho lâu, vác cái hdd ra siêu thị cắm vào test từ sáng đến tối, ok thì rước về.

Hai Scm

Active Member
Em có người quen đang định mua chiếc này, nhưng ko biết dùng ổ cứng gắn ngoài nối trực tiếp với TV để xem phim được ko, hay vẫn phải dùng HDP?
Bac nào đang dùng thì giải đáp giúp em nhé :D

Phát được những định dạng phim HD: mkv, avi,.... và nhạc thì wav
không phát được định dạng blu ray Iso và mt2s, về nhạc thì ko phát được flac.

phát tốt, nhà dùng con ls4600 còn phát được nữa là

Bên trên