LG NETWORK BLU-RAY PLAYER BD390

ln_augustino

Em đọc thấy chức năng của đầu LG Blu-ray BD390 này hay quá:

• Network Blu-ray Player
• Blu-ray Disc Playback in 1080p Full HD
• HD Movie Playback(DivX HD. MKV)
• Discrete 7.1Ch Audio Output
• Wi-Fi (Wireless LAN)
• DLNA (Digital Living Network Alliance)
• BD Live & Bonus View
• Direct YouTubeTM Access
• USB Plus for Movie, Music & Photo Playback
• Express Reaction
• External HDD Playback
• SIMPLINK (HDMI-CEC)
• 1GB Internal Memory

BD390 supports wired-LAN(10/100 Mbps), wireless-
LAN(802.11 b/g/n) and DLNA(Digital Living Network Alliance),
so you can watch a movie in the living room TV that's saved on
the PC in your room, without having to copy the file each and
every time, enjoy Web content the whole world connects to on
your TV screen, with BD390, anything is possible.

Vừa có chức năng coi dĩa Blu-ray gốc, vừa coi được file mkv lưu trên ổ cứng gắn ngoài qua cống USB hay lưu trên máy trên mạng LAN.
Có chức năng giải mã âm thanh DTS-HD & True HD DD.

Giá cũng rất hấp dẩn $250 tại Amazon http://www.amazon.com/LG-Network-Blu-ray-Disc-Player/dp/B001UQ6F5M

Hic, cái này tính năng, kiểu dáng hơn đứt mí cái đầu phát HD như TVIX ở thị trường Việt Nam mà giá rẻ hơn nhiều.
Không biết chừng nào ở VN có đầu phát này.

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: LG NETWORK BLU-RAY PLAYER BD390

Không biết vụ phụ đề tiếng Việt của con này thế nào nhỉ :-? ? Bác nào dùng rồi cho ý kiến cái ạ

hoangtuan_neu

Active Member

Sau khi đọc brochure, ngoài các tính năng HD, thì em này với em TViX 7000A có 1 điểm chung. Đố các bác đó là điểm chung gì ?

ln_augustino

Trên Website của LG Singapore đã có, ai sang đó du lịch rùi vác em này về thì hay qué. Nhìn kiểu dáng của em này đẹp thật, để chung với mí cái ampli thật là hợp.
Mí cái Tvix vỏ nhôm phay thì đẹp, nhưng cái dáng trụ tròn của nó để lên kệ với dàn home theater chả biết để đâu.

tdhvn

Active Member

Trên Website của LG Singapore đã có, ai sang đó du lịch rùi vác em này về thì hay qué. Nhìn kiểu dáng của em này đẹp thật, để chung với mí cái ampli thật là hợp.
Mí cái Tvix vỏ nhôm phay thì đẹp, nhưng cái dáng trụ tròn của nó để lên kệ với dàn home theater chả biết để đâu.

Bác này biết mỗi cái TViX hình trụ thôi à? Sao không tham khảo thêm mấy hình dáng TViX khác nữa?

GINZYGOODS

Em đọc thấy chức năng của đầu LG Blu-ray BD390 này hay quá:

• Network Blu-ray Player
• Blu-ray Disc Playback in 1080p Full HD
• HD Movie Playback(DivX HD. MKV)
• Discrete 7.1Ch Audio Output
• Wi-Fi (Wireless LAN)
• DLNA (Digital Living Network Alliance)
• BD Live & Bonus View
• Direct YouTubeTM Access
• USB Plus for Movie, Music & Photo Playback
• Express Reaction
• External HDD Playback
• SIMPLINK (HDMI-CEC)
• 1GB Internal Memory

BD390 supports wired-LAN(10/100 Mbps), wireless-
LAN(802.11 b/g/n) and DLNA(Digital Living Network Alliance),
so you can watch a movie in the living room TV that's saved on
the PC in your room, without having to copy the file each and
every time, enjoy Web content the whole world connects to on
your TV screen, with BD390, anything is possible.

Vừa có chức năng coi dĩa Blu-ray gốc, vừa coi được file mkv lưu trên ổ cứng gắn ngoài qua cống USB hay lưu trên máy trên mạng LAN.
Có chức năng giải mã âm thanh DTS-HD & True HD DD.

Giá cũng rất hấp dẩn $250 tại Amazon http://www.amazon.com/LG-Network-Blu-ray-Disc-Player/dp/B001UQ6F5M

Hic, cái này tính năng, kiểu dáng hơn đứt mí cái đầu phát HD như TVIX ở thị trường Việt Nam mà giá rẻ hơn nhiều.
Không biết chừng nào ở VN có đầu phát này.

Bác đợi làm j , cứ ới em 1 tuần là có hàng thôi ^^

Em cũng sắp cập nhật các loại Blu-ray Player cho anh em chọn mua vì HDVN đã bắt đầu phân phối đĩa Blu-ray rồi ^^

Còn ko bác ngó em TVIX 6500A hình không trụ hihi >:)

hungbeolt

Con này đọc Spec thì thấy ko support đọc được các file Lossless , hơi tiếc .

Con này đọc Spec thì thấy ko support đọc được các file Lossless , hơi tiếc .

Đúng là dân VN mình " được voi rồi thì đòi tiếp hai bà trưng "
Nó là đầu Blu-ray thôi mà, đâu phải là HDD box, em nó muốn làm gì thì cũng phải tuân thủ luật chơi là không vi phạm bản quyền chứ.
Có nhiêu đó là mừng cho em nó lắm rồi.

em mới mua con lg bd370 giá save la 77$ ko biết có được ko. tiện đây cho em hỏi là nghe nói play được files mkv nhưng em làm chẳnng được qua usb hay dvd chứa file mkv cũng ko được luôn

ln_augustino

em mới mua con lg bd370 giá save la 77$ ko biết có được ko. tiện đây cho em hỏi là nghe nói play được files mkv nhưng em làm chẳnng được qua usb hay dvd chứa file mkv cũng ko được luôn

Bạn thử update firmware mới nhất của LG xem có được không?
LG BD390 thì chắc chắn đọc được mkv, em cũng chả rõ BD370 có đọc được không?

tla

Member

Em tính dành tiền mua con Dune BD Prime 3.0.

lúc em mua là firmware mới nhất rồi vi em co download thử firmware của lg về mà, hay là để mai em upload lai cái firmware thử xem. coi coi có khác gì ko, có gì die thì e dem tra lại

ktran02

Member

lúc em mua là firmware mới nhất rồi vi em co download thử firmware của lg về mà, hay là để mai em upload lai cái firmware thử xem. coi coi có khác gì ko, có gì die thì e dem tra lại

Nghe nói phiên bản BD370 Châu Á hoặc Châu Âu chơi được file MKV. Riêng Phiên bản BD370 bán ở Bắc Mỹ thì không chơi đươc file này.

Nếu BD370 của bạn sau khi update firmware mà chạy được file MKV thì thông báo cho anh em mừng. Cám ơn.

tethien

Active Member

Xem trên Lge thì thấy nó bảo :

HD Picture & Sound
· Full HD 1080p Output via HDMI
· 1080p Up-scaling of Standard DVDs
· Wide Audio Format Support(Dolby True HD, DTS-HD)

Advanced Compatibility
· BD Live : Enjoy additional movie content via internet
· YouTube : Free access to YouTube where 15 hours of content is updated every minute
· LG SIMPLINK Multi-device Control
· USB 2.0
· Strong Circle & LED Indicator

Powerful Playability
· HD Movie Playback (H.264 / MPEG-4 AVC codec)
- Compatible Container Format : *.mkv, *.mp4, *.avi
· DVD, Audio CD, CD-RW/R
· JPEG, MP3, WMA
· DivX Playback

Easy to Use Features
· Quick Start up & Disc Loading
· Instant Tray Open
· Bonus View

http://www.lge.com/products/model/detail/bd370.jhtml

Tham khảo cái rì-viu ở đây thì thấy bào :

While the player sadly isn't able to stream files from your network, plugging a memory key in was relatively straightforward. To test the player, we used a 720p MKV movie file, which the LG recognized straightaway and it looked fantastic. If you've specifically been searching for support of codecs other than bog-standard DivX, this could be the player to get.

Nhuw vậy là cái đầu LG BD370 chắc chắn phát được file .MKV. Chỉ còn vấn đề phụ đề thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

vẫn ko được các bác ơi! xem trên forums của tụi nó nói chỉ support cho hdd fat32 còn ntfs thì chưa nên ko play được còn burn ra đĩa dvd dang mkv thi chỉ read ở dạng data thôi, có cách khác là down film về, dùng tsmuxer mux ra bluray disk, rồi dùng imgburn burn ra dvd coi nhu đĩa bluray, mà thật sự la bluray rip.

tethien

Active Member

vẫn ko được các bác ơi! xem trên forums của tụi nó nói chỉ support cho hdd fat32 còn ntfs thì chưa nên ko play được còn burn ra đĩa dvd dang mkv thi chỉ read ở dạng data thôi, có cách khác là down film về, dùng tsmuxer mux ra bluray disk, rồi dùng imgburn burn ra dvd coi nhu đĩa bluray, mà thật sự la bluray rip.

Thì you thử kiếm 01 file .mkv <4GB chép vào cái HDD FAT32 thử xem nó có play được file .mkv không đã.

em ko biết là có update được với firmware của châu âu ko6 nửa còn cái vụ region thì sao? có liên wan đến firmware ko? nếu của em region la usa, e có thể update firmware của châu âu ko? hay là phải hack cai region nửa? em này cũng it người sài nên củng ít imfomation về mấy cái vụ này

ok de thử coi, ma như vậy vẩn như ko, vì film mkv toàn là trên 4g ma. de thử rồi update cho mọi người biết nhe

Bên trên