LG plasma 50 in 50PJ250 cao to đen không hôi ?

dino

Active Member

Hôm nay lượn siêu thị em thấy con LG plasma 50in 50PJ250 spec như bình thường mấy con khác, mà kiểu dáng siêu mỏng, nhìn rất đẹp, viền rất nhỏ mà giá cũng khá shock $-) 14tr480k. Chưa kể mua trả góp thì chỉ trả trước 4tr sau đó trả dần.
Hãng sản xuất LG
Xuất xứ Việt Nam
Bảo hành 12 Tháng
Kích thước màn hình 50''
Độ phân giải 1024 x 768
Độ tương phản 3.000.000 : 1
Tần số quét 600HZ (Sub-field Driving)
Công nghệ hình ảnh PLASMA
Hiệu ứng âm thanh V-Audio Surround
Công suất loa 10W x 2
Công suất tiêu thụ điện 220W
Ngõ vào Audio HDMI S-video Ngõ Component (Y/Pb/Pr),Ngõ Composite (AV) ,Cổng k
Cổng kết nối HDMI, PC, Component, AV
Trọng lượng 27.6 kg
Kích thước RxCxS 1171.4x 781.8 x 309.7 mm
Các tính năng khác
Hệ thống dò đài tự động PLL 100 kênh
Chế độ lọc thoại II
Cảm ứng thông minh, Chế độ AV
Tiết kiệm năng lượng thông minh
Chế độ lọc thoại thông minh II
SimpLink tương thích để kết nối máy ảnh kỹ thuật số và quay
USB (Ảnh, Nhạc)
Chức năng dừng hình
Chia hình (1 hộp kênh)
Thời gian đáp ứng: 0.001ms
Tuổi thọ màn hình: 100.000 giờ
Nhà HDVN mình đã ai xài con này xem HD box chưa nhỉ ? nghe nói nó không có đường VGA kết nối với PC nhưng em xem bằng HDbox thì không lăn tăn vụ này, chỉ cần hình ảnh đẹp là em thik thôi :">

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: LG plasma 50 in 50PJ250 cao to đen không hôi ?

Hình ảnh không bằng Cao To Đen Hôi bác Mod à, nhất là độ sâu màu.

khoaifeat

Active Member

EM NHÌN HÌNH Ở stđm CŨNG ĐẸP VÀ SÂU ĐẤY, CHẲNG THUA KÉM LED ĐÂU

heobeomapu

sao mà rẻ thế nhỉ? Hay là do độ phân giải thấp? ???

EM đang xài con này ở nhà nè. Nối PC bằng cáp DVI-HDMI, kéo lên thử thì thấy kéo lên được 1080p, em thì ít xài nhiều dòng tivi khác nhau, theo cảm nhận của em thì dòng này ok, xem phim chuyển qua chế độ rạp chiếu phim hình ảnh cũng đẹp lắm, chơi game hình ảnh phê lòi kèn, hồi đó mua em này 16tr5, giờ sao mà giá xuống rẻ thế nhỉ. Con này để phòng khách oách lắm, dọa ma thiên hạ được đấy, tới 50" lận mà, với lại viền xung quanh nó mỏng nên nhìn trông rất ư là vật vã. Up vài tấm hình lên để anh em xem nhé.

ghien69

Well-Known Member

Trước đây mua TV Plasma mình cũng chọn so sánh các hãng, săm soi ở các STĐM cả tháng trời :D, cuối cùng chọn LG vì cảm nhận thấy các tiêu chí của nó đều nhỉnh hơn các hãng khác: Hình ảnh, độ sáng, tone màu, thiết kế,.... Nói chung hỏi ý kiến là một chuyện, cảm nhận của chính bạn mới là quan trọng. Khi đã hài lòng ngoài STĐM rồi thì về nhà bạn lại càng hài lòng hơn vì khi đó nó là của bạn, bạn không phải so sánh với cái nào khác nữa. Chỗ nào chưa vừa ý thì tùy chỉnh lại theo sở thích là OK hết.

Ok chuẩn không cần chỉnh. Kết nhất bác này, không cãi cọ lôi thôi. Mỗi người một sở thích mà :D
Trước đây mua TV Plasma mình cũng chọn so sánh các hãng, săm soi ở các STĐM cả tháng trời :D, cuối cùng chọn LG vì cảm nhận thấy các tiêu chí của nó đều nhỉnh hơn các hãng khác: Hình ảnh, độ sáng, tone màu, thiết kế,.... Nói chung hỏi ý kiến là một chuyện, cảm nhận của chính bạn mới là quan trọng. Khi đã hài lòng ngoài STĐM rồi thì về nhà bạn lại càng hài lòng hơn vì khi đó nó là của bạn, bạn không phải so sánh với cái nào khác nữa. Chỗ nào chưa vừa ý thì tùy chỉnh lại theo sở thích là OK hết.

heobeomapu

cái game của bác nó sáng thế hay là em nhìn bị lóa nhỉ? bác để ánh sáng hắt vào màn hình đúng không bác hoangtung ??? Trông cũng hoành tráng nhỉ :D

Đúng là mình thuộc dạng tai trâu, mắt bò.. Nhìn cái cao, to, đen, không hôi này thấy chả khác gì mấy "con" đủ tứ "quý" T___T

Vâng em chụp gần nên ánh sáng nó hắt vào đấy. Cái tivi này mà chơi Call of Duty MW2 bắn đã lắm bác ạ, chơi phê lòi kèn%-(%-(\m/\m/

heobeomapu

Thế em hay chơi Pes thì hình ảnh các thứ liệu có ổn không nhỉ? Cũng đang ngắm để thay con 32'' ở nhà mà lăn tăn quá (ít tiền mà bác) :)]

Có gì mà không được hả bác, chơi rất đã. Chỉ sợ ngồi gần tivi to quá mắt bị cần thì thì chít. Cứ múc về đi, không thất vọng đâu. Chỉ cần lưu ý đừng để lưu ảnh thôi, mà có bị lưu ảnh thì có chế độ khử lưu ảnh, sợ gì.

kinggai

Well-Known Member

Kiểu này phải sắm 1 em XBOX hoặc PS thui ^^

Bên trên