Lịch nhậu bất thường của CLB HD Hạ Long và những người bạn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

trungthuc20000

Ðề: Lịch nhậu!

10 củ là đủ rồi, bác cứ mua quả Rev xịn khoảng 6 củ
còn 4 củ còn lại bác chơi đồ tầu cho em
Chỗ bác ở móng cái sẵn hàng, bác mua đơn giản.

Quan trọng mua chỗ nào ở đâu Hãng nào hiệu nào Cách xem đồ ra sao
Đã nghèo mới chơi đồ cũ lại bị vặt vịt nữa thì chít
Nên cần đồng chí tư vấn sau đó tôi tự đi săn cũng được
Rev xịn là Rev gì nhỉ ?

MrMilan

Banned

Đùa tí thôi, cái này em cũng không rành cho lắm.
Bác sang hội HD Hải phòng đi, gặp 1 trong 2 cao thủ là bác manhthang và bác quanghaiphong.
Bộ gì cũng có, thượng và hạ cám, rẻ đến đắt đều có hết, và không bị biến thành vịt quay Bắc Kinh

tmanhthang

Quan trọng mua chỗ nào ở đâu Hãng nào hiệu nào Cách xem đồ ra sao
Đã nghèo mới chơi đồ cũ lại bị vặt vịt nữa thì chít
Nên cần đồng chí tư vấn sau đó tôi tự đi săn cũng được
Rev xịn là Rev gì nhỉ ?
bác Thực có hỏi thật không đấy ,
Rev thì mấy anh em trong đây đang chơi Pioneer , Ship trong Sài gòn chỗ Bích Vân ra , hiện đang có hàng là VSA - D10TX giá 11,8 tr và VSA - D8EX giá 8.8 tr tiền ship hàng là 400 ngàn hiện đã ship được 2 con chỗ bác cường với bác Thắng đen đang dùng , xem phim rất hoành tráng , nghe nhạc cũng rất hay vì dòng này nó đánh ở Class A và nó có MOSFET. loa main thì hôm trước mình cũng bê được con giống của bác cường là B & W 630 nghe nhạc với rev pioneer rất hay . nhưng Rev mình chưa quyết định xem nên dùng loại nào D10 hay LX 70 ,nên loa B&W cũng đang để đấy thôi . loa surround thì cứ làm đôi JBL control 3 hôm nọ mua được một đôi 1,3 tr đảm bảo phê lòi . cục Sub mấy anh em hôm rồi lấy được mấy con SpeakerCraft BassX-12 đánh tung nhà giá 5 tr .
như vậy thêm con center thì cũng tầm hơn 20 củ là quá tốt rồi . mấy anh em đi mua loa thì toàn mang theo cờ lê cứ đè ngửa nó ra mà check , nói chung toàn nguyên bản cả .trước không biết mua bị lừa mất đôi loa cũng may là bán được rồi .giờ đi mua toàn kéo mấy anh em trong hội đi cùng khỏi lo bị lừa nữa .

Chỉnh sửa lần cuối:

hdmc

bác Thực có hỏi thật không đấy ,
Rev thì mấy anh em trong đây đang chơi Pioneer , Ship trong Sài gòn chỗ Bích Vân ra , hiện đang có hàng là VSA - D10TX giá 11,8 tr và VSA - D8EX giá 8.8 tr tiền ship hàng là 400 ngàn hiện đã ship được 2 con chỗ bác cường với bác Thắng đen đang dùng , xem phim rất hoành tráng , nghe nhạc cũng rất hay vì dòng này nó đánh ở Class A và nó có MOSFET. loa main thì hôm trước mình cũng bê được con giống của bác cường là B & W 630 nghe nhạc với rev pioneer rất hay . nhưng Rev mình chưa quyết định xem nên dùng loại nào D10 hay LX 70 ,nên loa B&W cũng đang để đấy thôi . loa surround thì cứ làm đôi JBL control 3 hôm nọ mua được một đôi 1,3 tr đảm bảo phê lòi . cục Sub mấy anh em hôm rồi lấy được mấy con SpeakerCraft BassX-12 đánh tung nhà giá 5 tr .
như vậy thêm con center thì cũng tầm hơn 20 củ là quá tốt rồi . mấy anh em đi mua loa thì toàn mang theo cờ lê cứ đè ngửa nó ra mà check , nói chung toàn nguyên bản cả .trước không biết mua bị lừa mất đôi loa cũng may là bán được rồi .giờ đi mua toàn kéo mấy anh em trong hội đi cùng khỏi lo bị lừa nữa .

Cám ơn bác thắng thực ra cũng ko có time xem phim nhiều. Nên âm thanh 5.1 cũng không cần. Âm thanh thì trình độ của em chỉ dừng ở Karaoke cỏ thấy anh em chơi Nhạc Hi End lên cũng tập tành nghe thử. Dùng Cái bộ nhà em chỉ để hát thôi cái bộ hôm bác thấy ở hội chợ đó DISCO thì đánh sập nhà Loa bass của nó 18. Giờ chỉ muốn mua 1 đôi Booksell độ nhay cao cũ cũng được và amply để nghe nhạc lossless. Em định sắm cái HTPC và card sound xịn để chơi HD và Lossless. Trên PC quản lý bài hát tốt hơn chứ mua nhiều đĩa thì nhanh hỏng lắm.
Dùng nhầm nick HDMC bó tay mình đã log vào nick mình vẫn nhầm

Chỉnh sửa lần cuối:

MrMilan

Banned

Quan điểm của bác Thắng là cứ phải hoành tráng, đầu tư một lần rồi thôi.
Nhưng xin thưa với bác, nhiều người cũng nghĩ như bác, đầu tư một lần hoành tráng
Nhưng lần sau lại muốn hoành tráng hơn.
Đau khổ cho cái sự nghe nhìn thưởng thức

trungthuc20000

Quan điểm của bác Thắng là cứ phải hoành tráng, đầu tư một lần rồi thôi.
Nhưng xin thưa với bác, nhiều người cũng nghĩ như bác, đầu tư một lần hoành tráng
Nhưng lần sau lại muốn hoành tráng hơn.
Đau khổ cho cái sự nghe nhìn thưởng thức

Hì hì quan điểm là vừa chơi vừa học đã Học rồi biết rồi thì tính
Giờ chơi tí Hi End. Sau này cái tai khá hơn đã rồi mới mạnh tay

Nhớ ngày đầu nghe nhạc chỉ nghe con Microlap M300 2.1 ôi thấy nhạc nghe cũng gật gật giờ thấy càng nhìn lên trời càng cao.

beegees

Well-Known Member

Đây chỉ có nhậu và hậu quả của nhậu thôi..
Vì vậy theo suy nghĩ của tớ, để cho tập trung vào từng mảng đề nghị anh em vào đúng cửa nào..OK????
Bốc Trời ăn vã thì đây:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=41326&page=3
Kỹ thuật linh tinh picinin thì đây:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=35743&page=2
Còn chia sẽ sự thổn thức của trái tim sau khi xem phim thì đây:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=41420&page=2
Ok..????

nonick

Đến lịch nhậu rồi mà ko được nhậu..nhtạ miệng quá...

TQN

Cuối tuần đi anh ơi, mấy hôm nay em bận quá, đang ốm nữa, không đi đâu nổi!

- Em đang chỉnh nốt cái sub của bộ Band, cho nó đúng chất lính tráng (bựa :)) ). Cu XERO ko mang qua HL kịp nên cuối tuần em mang cho bác luôn!

hoangsilk

Cám ơn bác thắng thực ra cũng ko có time xem phim nhiều. Nên âm thanh 5.1 cũng không cần. Âm thanh thì trình độ của em chỉ dừng ở Karaoke cỏ thấy anh em chơi Nhạc Hi End lên cũng tập tành nghe thử. Dùng Cái bộ nhà em chỉ để hát thôi cái bộ hôm bác thấy ở hội chợ đó DISCO thì đánh sập nhà Loa bass của nó 18. Giờ chỉ muốn mua 1 đôi Booksell độ nhay cao cũ cũng được và amply để nghe nhạc lossless. Em định sắm cái HTPC và card sound xịn để chơi HD và Lossless. Trên PC quản lý bài hát tốt hơn chứ mua nhiều đĩa thì nhanh hỏng lắm.
Dùng nhầm nick HDMC bó tay mình đã log vào nick mình vẫn nhầm

Cái loa Bass bác đang khoe là 18icnh à.
Hum vừa rồi em với Anh CC với Tùng văn xình sang china ngắm hàng cáy, thấy nhiều đồ Hi-End ngon lắm.....
Mấy hum nữa đi tiếp, Bác sang cùng ko

MrMilan

Banned

bên Trung của cũng có hàng cáy à, tưởng chơi toàn hàng điện tử địa phương chứ

hoangsilk

bên Trung của cũng có hàng cáy à, tưởng chơi toàn hàng điện tử địa phương chứ

Cái này em cũng ko am hiểu lắm. thấy mấy ông hàng xóm sang đấy lấy về rồi cho vào container chuyển vào HP...
Hầu như bên ấy loa cáy thì hãng nào cũng có,
Nhiều nhất là Ampli Denon.

trungthuc20000

Cái này em cũng ko am hiểu lắm. thấy mấy ông hàng xóm sang đấy lấy về rồi cho vào container chuyển vào HP...
Hầu như bên ấy loa cáy thì hãng nào cũng có,
Nhiều nhất là Ampli Denon.

Hôm nào qua china phải cầm cái laptop kết nối 3g check giá check phần cứng xem thế nào rồi mới mua được

Cuối tuần đi anh ơi, mấy hôm nay em bận quá, đang ốm nữa, không đi đâu nổi!

- Em đang chỉnh nốt cái sub của bộ Band, cho nó đúng chất lính tráng (bựa :)) ). Cu XERO ko mang qua HL kịp nên cuối tuần em mang cho bác luôn!

Ok đồng ý với bác luôn. Chờ hàng của bác

MrMilan

Banned

hôm nay lại nhậu ngoài luồng.
Không biết giờ này các bác ấy đã về chưa nhỉ, đang nhậu ngon lành thì phải về làm việc.
Tiếc nồi cá ba gai quá, hu hu

tmanhthang

hôm nay lại nhậu ngoài luồng.
Không biết giờ này các bác ấy đã về chưa nhỉ, đang nhậu ngon lành thì phải về làm việc.
Tiếc nồi cá ba gai quá, hu hu

hôm nay lại nhỡ buổi nhậu với các bác rồi , sinh nhật con trai lên không đi được , lần sau là kiểu gì cũng có mặt .

MrMilan

Banned

hôm nay lại nhỡ buổi nhậu với các bác rồi , sinh nhật con trai lên không đi được , lần sau là kiểu gì cũng có mặt .

yêu cầu bác nộp 100k đóng góp vào bữa nhậu hôm nay, tại bác kêu nhạt mồm nhạt miệng cho nên anh em mới tổ chức bữa hôm nay để bác đỡ nhạt , có nhời với bác nhưng bác đã trót bận, anh em cứ đánh chén trước, suất của bác thì em chén, nhưng tiền thì bác vẫn phải nộp =D>

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên