Lịch Phát Sóng Trực Tiếp Hát Mãi Ước Mơ 3 Tập 12

Hát Mãi Ước Mơ 3 Tập 11 vừa được lên sóng tuần này sẽ là sự xuất hiện của khách mời danh hài Thuý Nga sẽ cùng đồng hành cùng với giám khảo Trấn Thành và Võ Hạ Trâm.

Tập 11 chương trình Hát mãi ước mơ mùa ba đã lên sóng, với nhiều tiết mục xúc động và hoàn cảnh đáng thương.

Trong đó ứa nước mắt và xót xa nhất phải kể đến trường hợp của em Nguyễn Thị Phương Loan, sinh viên đại học năm thứ nhất. Em Loan hiện có hoàn cảnh vô cùng khó khăn, khi ba mắc bệnh ung thư gan và mật, còn mẹ phải đi quét rác kiếm sống qua ngày.

Tuy hoàn cảnh khó khăn là vậy nhưng em Loan lại vô cùng nghị lực, chưa bao giờ nghĩ tới chuyện nghỉ học

Trước hoàn cảnh đáng thương của em Loan, Trấn Thành đã xúc động tới suỷt khóc. Anh động viên:

"Có hoài bão, sở thích, mục đích cụ thể là tốt. Với hoàn cảnh gia đình em, rồi từ cách em chia sẻ, cách em bật khóc, gạt nước mắt nhiều lần khi xem clip là anh biết em rất thương gia đình mình và là người có quyết tâm. Anh chúc em học thật giỏi. Cố lên em!".

Danh hài Thúy Nga quyết định tặng em Loan một chiếc xe đạp. Cô lên tận nơi trao tiền cho em và nói: "Chị không có gì, chỉ có tấm lòng và một ít tiền. Chị muốn tặng em một chiếc xe đạp".

Ca sĩ Võ Hạ Trâm và diễn viên Sam mỗi người tặng em Loan 3 triệu. Võ Hạ Trâm chia sẻ: "Chị Nga tặng em xe đạp rồi nên chị sẽ tặng em 3 triệu tiền học. Cố gắng học tập rồi làm những điều rạng rỡ cho gia đình mình".

truc-tiep-hat-mai-uoc-mo-mua-3-tap-12-full-hd-9387-episode-9378-215x121.jpg

Mời các bạn đón xem Hát Mãi Ước Mơ 3 Tập 12 phát sóng lúc 20h30 Thứ Sáu kênh HTV7 và phát lại trên kênh giải trí online xemtivi.

Bên trên