LinkTheater Wireless-A&G Network Media player,các bác vào bình luận giúp em với

c535

Member
LinkTheater Wireless-A&G Network Media player.

bán giá rẻ như bèo: 600.000 VNĐ/bộ. BH 1 tuần, 1 đổi 1

review 1 ít tiếng Anh:
• Intel® Viiv™ Technology-Verified Media Player
• Dual-band 2.4 GHz 802.11g and 5 GHz 802.11a wireless for interference-free playback
• Play back from any Windows® PC, Intel® Viiv™ PC, Buffalo Home Server, DLNA CERTIFIED™ Media Server, UPnP Server or USB storage device
• Video formats: MPEG1, MPEG2, MPEG4, XviD, WMV, H.264 (MPEG4 AVC)
• Audio formats: MP3, WAV, WMA, M4A (AAC), LPCM, AC3
• Image formats: JPG, BMP, PNG
• Video modes: 480i, 480p, and 720p
• Included Remote Control for Easy Access to all Media Content (Batteries Included)
• Easy Playback from Buffalo LinkStation™ Home Server and/or TeraStation™ Home Server Series Products (sold separately)
• Built-in 10/100 LAN Port
• Analog (Composite) Audio/Video Connectors
• D4/Component Video Connectors
• Optical Audio Connectors.
Bác nào dùng rồi thì review giúp em gấp nhé. Vì em sắp có người nhà vào saigon .
Link em cop từ đây
http://5giay.vn/showthread.php?t=700736

HacLong

Member
Ðề: LinkTheater Wireless-A&G Network Media player,các bác vào bình luận giúp em với

Thật sự con này là gì vậy bác? Wifi access point or HD Player?

heorung

Ðề: LinkTheater Wireless-A&G Network Media player,các bác vào bình luận giúp em với

Theo review phía trên thì thiêt bị này có chưc năng như Media Player không dây, phát các định dạng media tư sẻrver.

Máy dùng vísta nên bị thês này gõ dâú trên web ko đc, lươì sưa quá.

tdhvn

Active Member

Em này cũng hay đây, nhưng không thấy nói đến hỗ trợ phụ đề gì?

hoangtuan_neu

Active Member

VD: PC--> wifi--> kết hợp với ampli dân dụng, TV, Máy chiếu, capture, HDD... bằng sóng wifi

dễ sử dụng, dễ cài đặt, hình ảnh âm thanh good, bắt Wifi ào ạt cho ra hình ảnh ko bị rung giật, ko bị cà lăm...<:p

Nói như thế này cho dễ hiểu hem? vì con này chưa có tại VN mình:
Nhà bạn có 1 dàn máy tính đủ thứ ăn chơi cào cào xung quanh con PC này, có router 4 cổng LAN, phát wifi, trong ổ cứng máy bạn có Phim, Nhạc, Hình chụp, hình tứ tung.....mà bạn muốn coi, nghe trên TV LCD, TV bóng... dưới phòng khách nhà trệt, con LinkTheater Wireless-A&G Network Media player sẽ đáp ứng cho bạn thông qua sóng wifi bởi con phát wifi kế bên cái PC.<:p

Con LinkTheater Wireless-A&G Network Media player đặt nằm kế bên cái TV, nó sẽ thu sóng wifi của con router trên lầu rồi truyền vào TV--> cực Pro và hiếm hàng
. Giả như bạn không có cục phát wifi? ok! bạn cắm dây LAN từ MODEM ADSL vào Cổng LAN con LinkTheater Wireless-A&G Network Media player. bạn lại ko có MODEM vậy thì bạn có thể cắm các loại USB vào thẳng con LinkTheater Wireless-A&G Network Media player rồi trích xuất trực tiếp hình ảnh, phim, nhạc vào PC. Bạn ko có j?--> pó tay con cào cào! =))

Setup như thế nào? quá dễ cho 1 công nghệ hiện đại JAPAN. đầu tiên bạn đưa cái CD zin đi kèm vào PC, chạy setup tựng động, xong lòi ra 1 cái bảng--> bạn cho nó quét tự động, nó sẽ tự động lôi hết các loại Phim (trừ phim XXXX :)) ), Ảnh (trừ ảnh XXX :)) ), Nhạc (trừ nhạc XXX =)) ) vào 1 bảng để chuẩn bị đưa vào TiVi <:p

Bạn cắm dây cần thiết (đủ các loại dây ăn chơi đi kèm) từ con LinkTheater Wireless-A&G Network Media player vào TV--> bật điện TV--> bật điện con LinkTheater Wireless-A&G Network Media player, chỉ vài cái nhấn remote của con LinkTheater Wireless-A&G Network Media player đã kết nối tự động từ màn hình TV vào trong PC trên lầu của bạn thông qua sóng wifi. bạn có thể ung dung, vểnh râu (trừ sis nào ko có râu :)) =))) ngồi dưới phòng khách nhà bạn mà coi Phim, ảnh, nghe nhạc từ PC trên lầu truyền xuống TV bằng sóng wifi--> bạn hãnh diện với bạn bè, người thân bởi bạn đang sở hữu công nghệ hiện đại của JAPAN mà VN mình ko có ai bán ngoài thị trường (trừ trên NET =)) )

Bạn bè tới chơi sẽ ngạc nhiên thấy TV LCD 100 inch nhà bạn đang coi hình ảnh của bạn chụp chung với Pồ nhí... đang coi Thúy Nga PARIS.... Ampli đang phát nhạc đùng đùng mà ko thấy nguồn phát từ đâu. họ đâu biết rằng bạn làm điều đó như thế nào? vì sóng wifi vô hình mà!!!

--> nó sẽ hỗ trợ các chuẩn sau:

* đối với file hình (IMAGES): JPG, BMP, PNG
* đối với file nhạc (AUDIO): MP3, WAV, WMA, M4A (AAC), LPCM
* đối với file Phim (VIDEO): MPEG1, MPEG2, MPEG4, XviD, WMV, H.264 (MPEG4 AVC)

tieuthieugia

Well-Known Member

bài rì viu cũng tốt nhưng tui k nhịn được cười......:))

thang_ngo_2002

Hôm nay lần đầu tiên biết về em này, thấy hay hay nên tôi mò mẫm trên mạng có 1 vài thông tin như sau:
Theo datasheet con này của hãng Bufalotech
http://www.buffalotech.com/files/products/LinkTheaterAG_DS.pdf

Con này chỉ hỗ trợ lên độ phân giải cao nhất 720p, không giải mã được video đuôi MKV. Âm thanh có đường quang, không có đường số, k0 có cổng HDMI, D-sub ra.

Thực chất thì con này truyền tín hiệu video/audio đến TV thông qua giao thức mạng TCP/IP (có dây hoặc k0 dây) hoặc qua cổng USB như 1 thiết bị nối vào máy tính

Sẽ tiện dụng trong trường hợp ví dụ trong phòng rộng màn hình TV để xa PC (mỗi cái 1 nẻo k0 đến mức tầng trên tầng dưới như có bác nói, chạy đi chạy lại chắc chết 8-x), đi dây dẫn từ PC ra TV không được hoặc khoảng cách xa quá. (khi đó đi bằng TCP/IP chắc ngon lành hơn)

nad238

Member

Hôm nay lần đầu tiên biết về em này, thấy hay hay nên tôi mò mẫm trên mạng có 1 vài thông tin như sau:

Con này chỉ hỗ trợ lên độ phân giải cao nhất 720p, không giải mã được video đuôi MKV. Âm thanh có đường quang, không có đường số, k0 có cổng HDMI, D-sub ra.

Thực chất thì con này truyền tín hiệu video/audio đến TV thông qua giao thức mạng TCP/IP (có dây hoặc k0 dây) hoặc qua cổng USB như 1 thiết bị nối vào máy tính

Sẽ tiện dụng trong trường hợp ví dụ trong phòng rộng màn hình TV để xa PC (mỗi cái 1 nẻo k0 đến mức tầng trên tầng dưới như có bác nói, chạy đi chạy lại chắc chết 8-x), đi dây dẫn từ PC ra TV không được hoặc khoảng cách xa quá. (khi đó đi bằng TCP/IP chắc ngon lành hơn)

Tôi nghĩ là bác nhầm, cái này phát các file media từ các nguồn khác nhau qua mạng có dây hoặc không dây chứ còn việc truyền tín hiệu đó đến TV thì vẫn phải dùng dây jack như những đầu phát video khác.

thang_ngo_2002

Tôi nghĩ là bác nhầm, cái này phát các file media từ các nguồn khác nhau qua mạng có dây hoặc không dây chứ còn việc truyền tín hiệu đó đến TV thì vẫn phải dùng dây jack như những đầu phát video khác.

Ý tôi như ý bác mà, nó nối với TV bằng dây, còn lấy nguồn media qua mạng k0 dây, có dây hoặc USB

Giả sử bác đang xem TV bằng PC để gần, nay PC đặt ra xa, bác vẫn muốn xem mấy film trên ổ cứng con PC đó, bác dùng thêm con này, nó sẽ lấy dữ liệu từ ổ cứng PC qua LAN (Wireline/Wireless) hoặc USB, xử lý rồi chuyển vào TV

tdhvn

Active Member

Thế thì cứ dùng các em họ nhà NMT (HDX 1000, PopcornHour, eGreat, HDM1, v.v...) cho nó lành thôi.

c535

Member

Thế thì cứ dùng các em họ nhà NMT (HDX 1000, PopcornHour, eGreat, HDM1, v.v...) cho nó lành thôi.

Bác ơi khác biệt lớn lắm mà giá của nó chỉ có 600k thôi mà. nó chỉ tương đương với cái đầu DVD tầu mà theo em biết thì hiện nay chưa có cái đầu DVD nào hỗ trợ H264 cả.
Em chỉ lăn tăn là nó có hỗ trợ phụ đề không thôi, đặc biệt là idx ý vì em nghĩ .srt thì tiếng việt chắc không lên rùi. Bác nào biết thì confirm giúp em cái

tla

Member

Các bác cho em hỏi, PC nhà em không có wifi, vậy nếu sắm em này để cạnh TV thì cần sắm thêm cạc Wifi cắm vào PC?.

nad238

Member

Cái này tôi đã dùng và khuyên các bạn là không nên đầu tư dù giá nó chỉ có 600 và trông đúng hàng xịn, từ con vít đến điều khiển từ xa nhưng tính năng thì kém lắm, các file video hỗ trợ cũng kém. Bác nào mua về bày cho đẹp thì hãy mua:D.

Cái này tôi đã dùng và khuyên các bạn là không nên đầu tư dù giá nó chỉ có 600 và trông đúng hàng xịn, từ con vít đến điều khiển từ xa nhưng tính năng thì kém lắm, các file video hỗ trợ cũng kém. Bác nào mua về bày cho đẹp thì hãy mua:D.

Bác review kỹ được ko, thấy nó cũng hay hay mà giá lại rẻ nhỉ

Các bác cho em hỏi, PC nhà em không có wifi, vậy nếu sắm em này để cạnh TV thì cần sắm thêm cạc Wifi cắm vào PC?.

Bạn phải sắm modem wifi thì mới phát đc chứ, cạc wifi thì chỉ thu đc sóng wifi chứ làm sao phát được

Lưu Linh

tiền nào của nấy các bác ạ.

nad238

Member

Bác review kỹ được ko, thấy nó cũng hay hay mà giá lại rẻ nhỉ

Tôi đã dùng rất nhiều kiểu đầu phát video kiểu như này nhưng thấy cái này hỗ trợ video kém nhất. Rất nhiều file video phát mượt mà ở các đầu phát khác thì vào đây hoặc không phát được, hoặc giật hình, méo tiếng (kể cả phát trực tiếp từ USB cắm vào, chứ chưa nói gì qua mạng cả). Dạng mp3 cũng nhiều bài phát bị lỗi mà chưa tìm được nguyên nhân. Không phát được file iso hoặc ifo thế nên là coi như không xem được DVD. Mặc dù đã biết là tiền nào của nấy nhưng thực sự là nếu có ý định mua về để xem thì không nên mua các bác ạ, xem được ít lắm. Nhưng phải có điều công nhận con này xịn thật, phụ kiện dây dợ adapter, điều khiển từ xa... đi kèm thì mấy con máy tôi hiện có (của Hàn Quốc) không con nào lại được. Nói tóm lại là giá thì vẫn quá rẻ nhưng khả năng thì cũng kém.

Thế thì phải từ bỏ thôi, chắc do kém quá bên kia ko ai mua nữa nên đưa sang các nước đang phát triển bán rẻ đây, ko khéo bên kia cho ko ấy chứ (mang rác về xử lý hộ mà :D)

dungcj

Tôi đã dùng rất nhiều kiểu đầu phát video kiểu như này nhưng thấy cái này hỗ trợ video kém nhất. Rất nhiều file video phát mượt mà ở các đầu phát khác thì vào đây hoặc không phát được, hoặc giật hình, méo tiếng (kể cả phát trực tiếp từ USB cắm vào, chứ chưa nói gì qua mạng cả). Dạng mp3 cũng nhiều bài phát bị lỗi mà chưa tìm được nguyên nhân. Không phát được file iso hoặc ifo thế nên là coi như không xem được DVD. Mặc dù đã biết là tiền nào của nấy nhưng thực sự là nếu có ý định mua về để xem thì không nên mua các bác ạ, xem được ít lắm. Nhưng phải có điều công nhận con này xịn thật, phụ kiện dây dợ adapter, điều khiển từ xa... đi kèm thì mấy con máy tôi hiện có (của Hàn Quốc) không con nào lại được. Nói tóm lại là giá thì vẫn quá rẻ nhưng khả năng thì cũng kém.

pác này lói sai òi! có thể trình độ của pác chưa tới thui à. thằng Nhật năm 2007 đâu đến nỗi ngu như vậy? trong CD đi kèm có chương trình chuyển đổi các file khác nhau cho phù hợp chuẩn của nó sẽ phát mượt mà ngay thui. các loại chuẩn phát từ MP3 cho tới MP4 giờ tùm lum tá lả, bạn dùng chương chình chuyển đổi của nó cho về chuẩn là ok. phụ đề thì dùng soft ẹt vào là ok.

Bên trên