Loa 7.1 T7900 Creative hoàn hảo khi nào nhỉ các bác...

blackman

Tình hình là em đang định sắm 1 bộ loa 7.1 T7900 của Creative để coi phim HD vì em đọc trong Spec của nó có giải mã DTS, Dolby... Khá đầy đủ. Nhưng em muốn xin ý kiến của các bác về con loa này và nó nên kết hợp với Card Sound nào để tạo được hiệu quả tốt nhất. Dưới đây là thông tin về bộ loa này. Mong các cao thủ cho ý kiến :)>-

http://vn.creative.com/products/product.asp?category=4&subcategory=789&product=10321&listby=

duongbaba

Active Member
Ðề: Loa 7.1 T7900 Creative hoàn hảo khi nào nhỉ các bác...

Dolby và DTS chỉ giải mã tối đa 6.1 (Virtual) đến giờ tớ vẫn chưa hiểu cái 7.1 này có ích lợi gì cho các chuẩn âm thanh kia nữa. Bác nào rành thì giúp đi nào.

blackman

Em vẫn cần được tư vấn ạ. Mong các cao nhân cho ý kiến. Đồng ý là Z5500 là nhất rùi nhưng với những người ngân sách có hạn thì dùng loại nào thì tốt hả các bác. Em lọ mọ tìm đc con này

cục này đâu có giải mã đc hả bác :-/
em thấy nó kết nối anolog cơ mà,nhưng mà theo nhiều review và các bác đi trước hay nói là bộ nay nghe buổi đêm mới phát huy đc sức mạnh(có thể là do sub hơi yếu chút xíu)

da vinci

Active Member

6.1 khác 7.1 là có thêm 1 SB ở phía sau nữa thôi. Về mặt kỹ thuật thì có SB thì âm thanh surround sẽ đi theo đường vòng ra phía sau người nghe chứ o phải đi thẳng như loại 5.1.

blackman

Em đã làm 1 bộ 7.1 hum nay và hiện tại âm thanh nghe cũng khá ổn rùi :D Nhưng em thây khi bật loa lên cứ có tiếng rè rè là sao hả các bác. Các bác có làm thế nào để tiếng này bị tắt đi ko

blackman

Các bác giúp em phát nào :( Đừng bỏ rơi em vậy

blackman

chỉ có tiếng xì xèo chứ rè thì bác phải kiểm tra lại loa :)>-

Tình hình đúng là như vậy bác à, có tiếng xì xèo nhưng làm thế nào để tắt tiếng đó đi các bác nhỉ. Hay là do Card Sound???? Vấn đề nguyên nhân từ đâu hả các bác

Tình hình đúng là như vậy bác à, có tiếng xì xèo nhưng làm thế nào để tắt tiếng đó đi các bác nhỉ. Hay là do Card Sound???? Vấn đề nguyên nhân từ đâu hả các bác

xì xèo này thì chỉ có thể là do dây thôi bác ạ:)>-

blackman

Do dây á??? Dây em cắm các giắc bt mà các bác :( Lạ thật nếu vậy thì hơi khó hiểu đó nhỉ :(

vinagoh

Well-Known Member

Đúng rồi đó bác!
À mà bác dùng sound card loại gì vậy?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bạn nối đất cho case xem có hết tiếng xì không nhé

blackman

Tình hình là con Main em hỏng cổng PCI nên em cắm sound On Board trên Main các bác à. Nối đất Case là để Case ở dưới đất hả các bác. Tự nhiên loa mua mới toanh nghe tiếng cứ hơi rè rè ức chế thật. :-s

doanhtu

Member

Pc làm cái loa bị nhiễu thôi !....nối đất thử xem:D....còn cách nối sao google ngen bạn.

KienShark

Banned

Hệ thống loa 7.1 thì nên hỏi bọn kỹ thuật viên ở các rạp chiếu film ý.Nó chỉ cho

Bên trên