Loa cho quán cafe

msinging

Chào mọi người
Quán cafe mình bên trong khoảng hơn 40m2 bên ngoài có thêm 2 hành lang. Mình nên mua loa gì ở đâu thì được. Mua Free Space 3 của Bose được không.
Nhờ các pác tư vấn dùm nhé. Cám ơn mọi người nhiều!

lehoang40

Ðề: Loa cho quán cafe

Với diện tích phòng như trên bác có thể kiếm 2 cặp JBL Control 1 và 1 con sub Yamaha SW 515 là OK đấy.

tancuong66hbt

Cũng giống như bác mod nhưng em thay bằng polkaudio Atrium 5 ;Atrium 6 ; Atrium 7 và 1 em sub polkaudio 125.

ktfvn

Member

Chào mọi người
Quán cafe mình bên trong khoảng hơn 40m2 bên ngoài có thêm 2 hành lang. Mình nên mua loa gì ở đâu thì được. Mua Free Space 3 của Bose được không.
Nhờ các pác tư vấn dùm nhé. Cám ơn mọi người nhiều!
Bộ loa Free Space 3 của Bose có độ phủ lên tới 1200m³ . Giả sử trần cao khoảng 4m thì độ phủ của Free Space 3 vào khoảng 300²m. Tuy nhiên đấy chỉ là con số tương đối vì thực tế không gian nghe tốt nhất chỉ vào khoảng 40% độ phủ => bộ FS3 của Bose nghe tốt nhất với phòng khoảng 120m² => dùng cho quán của bác tốt. Bộ này cũng tiện vì có 4 loa vệ tinh, 2 chiếc bác lắp phòng trong còn 2 chiếc bác gắn ngoài hành lang. Tuy nhiên cục sub thì phải để trong phòng lớn, ngoài hành lang sẽ ko nghe được.

Phòng của bác chia thành 2 khu như vậy cơ bản sẽ phải dùng 2 bộ loa. Ý kiến của em là bác dùng bộ FS3 gắn cả 4 loa vệ tinh trong phòng lớn, ngoài hành lang dùng các bộ như Bose 101, JBL Control 1 là ok.

Bên trên