Loa Creative T6060 (5.1)

vuakeosua

Member
Cấu hình máy mình : Core2 dual 1.86_Card Asus 512_Ram 2g
Mong các pro chỉ dùm cách thiết lập,bố trí...bộ loa để nghe nhạc và xem phim tối ưu có thể.Thanks nhiều

nab2195

Member
Ðề: Loa Creative T6060 (5.1)

đang dùng con này
bố trí thì cứ như loa 5.1 bt thôi bạn . Thiết lập thì để df hết :D

conan0402

Member

ăn mừng em T6060 này nào...tuy đồ cố nhưng vẫn còn sung sức **==**==**==

dragonhuy

em cũng đang xài em này nghe nhạc trên vi tính. Em thấy âm cao và trung loa này thể hiện hay chứ âm bass sao nó cứ cứng cứng thế nhỉ, riêng âm bass nghe không bằng bộ Nansin cũ của em nữa? Các bác có bị giống em không, hay là tại sound card của em nhỉ. card em là Creative Sound Blaster External 24bit.

letuanzzz

Member

sao nghe thử bộ này thấy ko hay bằng bộ Inspire 5200

charmedcsa

E đang định mua con này nhưng ko biết thế nào! E nghe nhiều ý kiến nói là con này chỉnh khó vì có nhiều option thì phải! E chỉ định xem film nghe nhạc ko đòi hỏi cao! E đang phân vân con này với mấy con 2.1 của Lansing ko biết nên thế nào! Các bác cho e ý kiến với

charmedcsa

ơ ko thấy ai có ý kiến rì hả các bác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

jeambone

Active Member

em cũng đang xài em này nghe nhạc trên vi tính. Em thấy âm cao và trung loa này thể hiện hay chứ âm bass sao nó cứ cứng cứng thế nhỉ, riêng âm bass nghe không bằng bộ Nansin cũ của em nữa? Các bác có bị giống em không, hay là tại sound card của em nhỉ. card em là Creative Sound Blaster External 24bit.

Bass bị cứng là do bác chọn vị trí của Sub chưa tối ưu, đạt chất lượng cao nhất là khi sub để dưới nền gạch lổ thoát hơi quay vào tường và cách tường khoảng 0,4m, bác thử sẽ thấy khác biệt liền.

E đang định mua con này nhưng ko biết thế nào! E nghe nhiều ý kiến nói là con này chỉnh khó vì có nhiều option thì phải! E chỉ định xem film nghe nhạc ko đòi hỏi cao! E đang phân vân con này với mấy con 2.1 của Lansing ko biết nên thế nào! Các bác cho e ý kiến với

Altec Lansing nghe nhạc thì ngon, tiếng rất ấm, âm rộng, còn tôi thấy xem phim thì bass hơi yếu, nghe ko đanh!ở nhà đang dùng Logitech để xem phim còn Altec Lansing để nghe nhạc ^^

xem film thì mua con T6100 đi bạn:D:D mình đang xài và cảm thấy rất ổn

charmedcsa

E phân vân vì cái bộ 5.1 của Creative chỉ bằng giá bộ 2.1 của Lansing thôi cho nên e mới thế chứ ko e đã mua lun! E mới chỉ nghe thấy tiếng của Lansing thôi chứ ko biết về Creative. Hôm trước e có mua hộ bà chị con 2412 nhưng nghe hơi to cái tiếng nó bị như kiểu ứ ứ trong loa nó ko thoát! Hay là do công suất bé quá nhỉ. Các bác cho e lời khuyên

charmedcsa

Cầu cứu cầu cứu cầu cứu. E vẫn chưa đưa ra được quyết định cuối cùng nè

Musica21

Theo cảm nhận cá nhân thôi bác, đang sử dụng em này nhận xét nghe nhạc xem phim tầm tầm

Bên trên