Loa DACO-Có bác nào dùng qua loại này chưa???

HDnhaque

Ðề: Loa DACO-Có bác nào dùng qua loại này chưa???

oạch 2K mẽo mà mua Daco về làm cái gì hichic,em là em cứ làm mấy em nổi tiếng nó lành hơn nhiều,thiếu gì loa hay tầm này mà phải chọn Daco nhỉ hichic.

á 2k Mỹ thì làm sao bằng saphia của cụ được, mà cụ để ở avât hay cả ở nhà thế ạ! thương hiệu tầm 2k có những gì cụ chỉ cho anh em tham khảo với cám ơn cụ nhiều:-@:-@:-@

onggia

Well-Known Member

he bác đã nghe chưa thế, mình nghe thử thấy DACO này về tiếng có vẻ trội hơn Jamo tàu và JBL tàu, dĩ nhiên là cùng giá tiền

Em nghe rồi và thấy nó rất nhạt,hôm đó tất cả mọi người ở tham dự buổi offline của bên Gia Long tổ chức cũng được nghe và nhiều người có chung nhận xét giống em,mà giá cả bộ em nó cũng 1200USD,em thấy bộ loa Daco này chỉ đc mỗi cái hào nhoáng nhưng có vẻ không chắc chắn lắm.
Tầm 2K thì em cũng chỉ chọn hàng cũ chứ không chọn hàng mới.Shapphire thì em ko có mà cũng chỉ mơ thôi,nhưng em cũng mới lấy 1 đôi Dynaudio Contour S 1.4 hàng lướt tầm 2K thôi ko biết là có sánh được với daco ko.

audio&video

Active Member

[bác chơi Dynaudio Contour S 1.4 rồi àh bác phối với đồ gì vậy?chỉ cho em với em đang sử hữu em Dynaudio Confidence C2 trở kháng em nó 4 ohm
độ nhạy 88dB, công suất 300W em nghe vẫn chưa được thỏa mãn lắm. bác tư vấn giùm em nhé.

nghesi_vodanh

Em nghe rồi và thấy nó rất nhạt,hôm đó tất cả mọi người ở tham dự buổi offline của bên Gia Long tổ chức cũng được nghe và nhiều người có chung nhận xét giống em,mà giá cả bộ em nó cũng 1200USD,em thấy bộ loa Daco này chỉ đc mỗi cái hào nhoáng nhưng có vẻ không chắc chắn lắm.
Tầm 2K thì em cũng chỉ chọn hàng cũ chứ không chọn hàng mới.Shapphire thì em ko có mà cũng chỉ mơ thôi,nhưng em cũng mới lấy 1 đôi Dynaudio Contour S 1.4 hàng lướt tầm 2K thôi ko biết là có sánh được với daco ko.

So sánh hàng lướt với hàng mới à bác? Dyn thì khỏi bàn, nhưng em cũng đã nghe thử cặp audience 82 đánh với rotel RSP 1570 trên nhà Hoàng Hải rồi, so với con côn gỗ daco thì tiếng trung và treb xêm xêm, loa bass thì dyn trội hơn chút, nhà em nhỏ nên không chơi loa cột được em đang kiếm đôi búc seo về oánh con đèn 300b ở nhà, bác thấy có cặp nào hay chỉ với nhé thanks!

onggia

Well-Known Member

[bác chơi Dynaudio Contour S 1.4 rồi àh bác phối với đồ gì vậy?chỉ cho em với em đang sử hữu em Dynaudio Confidence C2 trở kháng em nó 4 ohm
độ nhạy 88dB, công suất 300W em nghe vẫn chưa được thỏa mãn lắm. bác tư vấn giùm em nhé.

Con của bác khó nhằn thế,dyn thì em thấy cũng nhiều kiểu phối ghép nhưng mà nói chung cứ phải công suất cao bác ạ,bác tìm rề pao của krell như ksa 300 xem em nghĩ là trị đc cặp của bác đấy.

Wave125

Member

Thấy trên dđ có bác tư vấn bộ này mà ko biết có ra gì ko.
Nhìn đẹp mà giá cũng đẹp luôn.
http://dacoaudio.com/home/detail.asp?iData=975&iCat=410&iChannel=55&nChannel=Products
Các bác cho e tí ý kiến xem sao.
Thấy đẹp mà lại trong tầm tiên nên =P~ quá.

Mình có đc nghe rồi phải nói là khá hay tiếng rất chi tiết và tách bạch, đảm bảo đạp ngã B&W seri684

onggia

Well-Known Member

Mình có đc nghe rồi phải nói là khá hay tiếng rất chi tiết và tách bạch, đảm bảo đạp ngã B&W seri684

Thế thì bán bộ ở nhà đi rùi lấy tiền đấy mà đập vào DACO,toàn thấy chém gió gớm quá.

audio&video

Active Member

Tầm 2K thì em cũng chỉ chọn hàng cũ chứ không chọn hàng mới.Shapphire thì em ko có mà cũng chỉ mơ thôi,nhưng em cũng mới lấy 1 đôi Dynaudio Contour S 1.4 hàng lướt tầm 2K thôi ko biết là có sánh được với daco ko.[/QUOTE]

Các bác đang bình luận loa gì vậy?loa DYNAUDIO VS DACO ah.theo em được biết thì loa Dynaudio Contour S 1.4 là loa bookshelf chuyên để nghe những dòng nhạc voca.l jazz, classic. còn về hòa tấu và giao hưởng thi trình diễn kém thiết phuc.vì đa số khi nghe dòng loa bookshelf thì tiếng bass không xuống được sâu cũng như độ hoành tráng của bản nhạc hay tại em đang nghe Dynaudio Confidence C2 quen rồi .nhưng theo em được biết thì dòng loa DYNaudio rất tốt trong tầm tiền quan trọng la nghe được nhiều thể loai.
Còn về loa DACO nó la dòng loa xem phim .xem phim thì nó không cầu kỳ như nghe nhạc.em nhớ năm ngoái em cũng có nghé qua cửa hàng nghe thử được bác nhân viên đưa lên tầng hai xem thử bộ phim thấy cũng được mà. hay tại phòng bác ý làm tiêu tán âm tốt.

HDnhaque

Con của bác khó nhằn thế,dyn thì em thấy cũng nhiều kiểu phối ghép nhưng mà nói chung cứ phải công suất cao bác ạ,bác tìm rề pao của krell như ksa 300 xem em nghĩ là trị đc cặp của bác đấy.

Cụ đánh Contour S 1.4 với gì đấy? em thấy con này cũng khó đánh phết, còn krell ksa 300 tiếng treb không ổn (nghe không ngọt ở dải cao) bác thử tìm karat hoặc synthesys thử xem

onggia

Well-Known Member

Cụ đánh Contour S 1.4 với gì đấy? em thấy con này cũng khó đánh phết, còn krell ksa 300 tiếng treb không ổn (nghe không ngọt ở dải cao) bác thử tìm karat hoặc synthesys thử xem

Em thích chất tiếng Krell nên chọn krell 400xi nghe cũng khá ổn đặc biệt tiếng bass nghe mạnh mẽ uy lực lắm.

audio&video

Active Member

em đang ghép cặp loa của em với PassLabs Power-amplifier X250.5
nghe tiếng bass theo em cũng rất uy lực nhưng vẫn hơi cứng không có độ mềm mại như Plinius Power-amplifier SA-103 em dã được nghe thử.theo em krell lên ghép với B&W hoặc focal JM lad la hợp nhất bác ah.

Bên trên