Loa Denon 390XP

ultramantiga

Chẳng là mình muốn mua loa này để coi phim,nghe nhạc,sẵn tiện kết nối TV với loa này để coi chương trình TV(do load tv nhà mình khi nghe to nó ko rõ).Nhà mình xài TV led 46 B7000,mình có thể kết từ ngõ 3.5ly trên tv ra dàn này dc ko?Nếu kết nối thì mình cắm vào ngõ nào trên dàn loa này.Khi cắm như thế liệu nó có thể xuất ra tiếng của Tv dc ko.Thanks các bạn...
Dàn loa này nếu cắm từ PC ra ngõ optical thì cắm vào ngõ nào?Các bạn có thể chỉ giúp mình dc ko?

Ðề: Loa Denon 390XP

mình đang dùng bộ này. từ TV nối với avr bằng dây bông sen trắng đỏ, từ PC với avr bằng dây optical, con này có optical mà, phía dưới góc trái cạnh ốc vít là cổng optical in của avr

lan806

Well-Known Member

Bạn nói cái TV chắc là Samsung đúng không, vì đọc seri nên đoán vậy. dòng SS led này thiếu tiếng bass mà xuất âm thanh qua cổng 3,5ly cũng vẫn thiếu bass thế mới tệ, mình cũng đang dùng con SS led7 nên thấy vậy.

ultramantiga

Bạn nói cái TV chắc là Samsung đúng không, vì đọc seri nên đoán vậy. dòng SS led này thiếu tiếng bass mà xuất âm thanh qua cổng 3,5ly cũng vẫn thiếu bass thế mới tệ, mình cũng đang dùng con SS led7 nên thấy vậy.
mình coi chương trình tv thấy loa phát tiếng quá tệ,có lẽ do mỏng quá chăng..

tin_pro11

từ TV nối với avr bằng dây bông sen trắng đỏ, từ PC với avr bằng dây optical, con này có optical mà, phía dưới góc trái cạnh ốc vít là cổng optical in của avr

ultramantiga

Liệu khi cắm vào nó có xuất ra tiếng hay ko?Bác nào thử rồi confirm em với..

lan806

Well-Known Member

Liệu khi cắm vào nó có xuất ra tiếng hay ko?Bác nào thử rồi confirm em với..

Có, nó xuất ra tiếng bác ạ, nếu bác không chỉnh gì trên TV thì cả 2 cùng kêu, còn nếu bác đặt lại chế độ trong phần setup của TV thì chỉ có âm thanh được xuất ra kêu thôi.

tuan-HD

Bộ này giá trị vào amply hết rùi nên loa có ra gì đâu bác. Chất lượng loa chắc ko = loa vi tính

zuup

Member

Con TV này có Optical mà, bác kiếm sợi optical cắm từ TV vào thẳng AVR là ngon, cần gì lằng nhằng?

ultramantiga

Con TV này có Optical mà, bác kiếm sợi optical cắm từ TV vào thẳng AVR là ngon, cần gì lằng nhằng?

TV em dòng B7000,ko có optical nha,chỉ có dòng 3D mới bây giờ là có thì phải,nếu cắm wa 3.5ly thì có chắc chắn nghe dc ko..

lan806

Well-Known Member

TV em dòng B7000,ko có optical nha,chỉ có dòng 3D mới bây giờ là có thì phải,nếu cắm wa 3.5ly thì có chắc chắn nghe dc ko..

Bác đa nghi quá, em đã nói 1 lần là được rồi mà.
Cái TV của em là 40B7000 đã dùng chán rồi, lại rút ra không dùng nữa vì có cắm vào AVR thì âm thanh cái thằng Samsung này nó vẫn chua như dấm ấy.

Bên trên