loa nào cho amly PIONEER RECEIVER AX5i

truonghd

Well-Known Member
đang dự định nâng cấp cặp loa main, đang có 3 lựu chọn trong tầm giá từ 5 đến 8t
LX8 8 OM 7T5
LX7 8 OM 7T2
LX80 6 OM 7T
CÓ thể kiếm e khác nghe hay hơn mấy con trên xin chỉ dùm e
Xin các bác cho e ý kiến để e có thể vác nó về
bộ nhà đang có
JBL TLX 14 , CEN SC305 , BOSS 301 V, SUP JBL DIGILTAL 10
NGHE NHẠC 65%, XEM PHIM 35% ^:)^

locnp

Well-Known Member
Ðề: loa nào cho amly PIONEER RECEIVER AX5i

Có phải là JBL LX8 không bác?

locnp

Well-Known Member

hehe... mình có 1 cặp nhưng nghe nhạc chứ ko xem phim, đánh với pre pow adcom ;))

lehoang40

Loa cũ thì mình không biết thế nào, nhưng loa mới tầm 10tr đổ lại, JBL không hay so với Jamo đâu bác, hôm đó mình đã nghe JBL ES60, giá cở 8-9tr gì đó, đánh thua Jamo C407 nhiều bác ạ. JBL muốn hay thì phải cở ES 100 (giá ngang hoặc cao hơn BW684), con AX5I của bác đánh JBL ES100 này được đấy.

lan806

Well-Known Member

cho em hoi JBL ES90 đánh như thế nào, so với Jamo C607 thì cái nào hơn

lehoang40

Sao không chọn thẳng ES100 hoặc xuống ES60 mà lại chọn ES90 bác, hỏi khó quá, con này mình chưa nghe thử, nhưng ES100 đánh hay lắm bác à, so với BW684 thì treble JBL ngon hơn, thua về trung âm, nhưng bass thì chắc tiếng hơn, thích hợp dance, loại jazz nặng.

truonghd

Well-Known Member

Sao không chọn thẳng ES100 hoặc xuống ES60 mà lại chọn ES90 bác, hỏi khó quá, con này mình chưa nghe thử, nhưng ES100 đánh hay lắm bác à, so với BW684 thì treble JBL ngon hơn, thua về trung âm, nhưng bass thì chắc tiếng hơn, thích hợp dance, loại jazz nặng.

vậy e cố tý lấy cặp C607 được k vậy, k biêts con amly của e nó đánh biam được k, tại nghe nói đánh biam nó hay hơn nên cũng ráng thử

Bên trên