Loa Paradigm 9

nha que

Member
Ðề: Loa Paradigm 9

bác Fusin là người Nhật mà chê ampli Nhật không hợp với paradigm thì chắc đúng rồi các bác ạ . xem thì đồ Nhật , nghe thì đồ Mỹ

fusin

Bác fusin hình như đa quốc tịch đó ạ

Chào Các Bác!

hihi năn nỉ các Bác đừng "phân biệt chủng tộc" nữa mà! mình vào góp ý với các Bác cũng chỉ vì một điều tâm niệm để "KHÔNG ĐÓNG HỌC PHÍ OAN UỔNG" thôi.

Nên khi góp ý thì mình ít chú ý đến xuất xứ hàng hóa của nước nào sản xuất, mà chỉ chú ý đến chất sau khi phối ghép... đó là cảm nhận cá nhân sau những năm "học phí" mình đã đóng. Đơn giản chỉ có vậy...:D.

Còn trong phối ghép thì cũng không có thiết bị nào dỡ cả! nếu biết và can thiệp tinh chỉnh phù hợp thì vẫn rất hay đấy ạ! Nhưng thử hỏi có bao nhiêu người Dám và Có khả năng như vậy... nên tốt hơn hết là nên chọn cái phù hợp ngay từ đầu.

Vài dòng tới các Bác.

khoaifeat

Active Member

Trước em đã xin tư vấn , vì cũngđã đc nghe thử PRD7 vì thấy loa cũ của mình khó đánh quá

Nói chung PRD7 bass nhẹ, vulome to dễ bị phọoc phọoc, nặng nữa ù đuôi, PRD9 thì dễ bị ù hơn nữa , ngay cả người bán có cả 2 loại cũng nói như vậy, em mới nghe PRD7 đc đánh bởi pow 990bx thôi nghe cũng OK - chỗ Huy audio Kimgiang, PRD7 tầm 6tr8, k thử PRD9 nữa

Bên trên