[LOA PC LOW-END] Trồng cây gì - Nuôi con gì ?

cybershot

Kính gửi : Các bác chủ tịch, phó chủ tịch, thành viên hội đồng Quản trị
Đồng kính gửi : Các anh chị em HD, 1080p, 720p, upscale gần xa.

Từ ngày theo chúng bạn học đòi hi tech, em bỗng nảy sinh nhu cầu sở hữu một dàn home theater đẳng cấp G7 cho hoành phi câu đối với anh chị em.
Lúc đầu em vạch chiến lược đại nhảy vọt đi tắt đón đầu lên high-end một phát luôn cho máu nhưng sau khi cân nhắc thấy thiên thời địa lợi nhân hòa chưa đủ tầm chạy đua vũ trang nên đành qua bước quá độ "công nghiệp hóa, hiện đại hóa" step-by-step.

Với tai nghe phân giải SD limited, trong giai đoạn đào luyện khả năng thẩm âm lên tầm FullHD mới, em định đầu tư một bộ loa vi tính "bia cỏ" với một số ràng buộc, hàm mục tiêu như sau:

- Ngân sách năm tài khóa duyệt chi USD100, cho phép bội chi không quá 20%.
- Không gian "Home theater" : 03 x 06 x 3,2 m, với chức năng 4 trong 1 : xem-nghe-đọc-ngủ.
- PC cùi bắp, soundcard tích hợp, hỗ trợ 5.1
- Mục đích nghe nhạc, xem phim HD là chính, thỉnh thoảng đá đưa tí game.
- Hình thức đẹp dịu dàng mà không chói lóa, nhỏ gọn đủ để bố trí trên bàn máy PC.

Nhờ các bác cho ý kiến chỉ đạo trong tầm ví của em nên "trồng cây gì, nuôi con gì" là ngon và bổ nhất.

Em xin trân thành cảm ơn và kính chào trân trọng.

hunghugo

Member
Ðề: [LOA PC LOW-END] Trồng cây gì - Nuôi con gì ?

Bác trông có vẻ như 1 Nhà lãnh đạo << Mình đoán có đúng KO ?

Thế Anh

- Ngân sách năm tài khóa duyệt chi USD100, cho phép bội chi không quá 20%.
100$ + 20% ~ 120$ nếu đầu tư vào Audio thì xếp vào loại dự án "không thể khả thi"

Chấm hết

P/S: Chân thành chứ ko phải trân thành. Vì 'chân' ở đây có nghĩa là thực (Giống như chân tình)
Trân trọng chứ ko phải chân trọng. Vì 'trân" ở đây có nghĩa là giá trị (Giống như trân quý)

game_matter

100-120$ chỉ được bộ loa 5.1 tàn tàn kết nối PC bằng line 3.5 li thôi :(

OneClick

Member

Bác này chắc có Đảng rồi, nghe giống quá...

vkc

Well-Known Member

Bác này làm thơ hay quá<:p

Frog

Member

đậm đặc mùi "lịch sử đảng"<:p

nghe&nhin

Member

kiếm cây-con gì thực tế về nuôi-trồng đi bác, thu hoạch chừng vài lần cái ngân sách hiện giờ của bác thì đàng hoàng đi lượm Z5500 được rùi [-X

vkc

Well-Known Member

Mong các bác đừng bàn đến " chính trị " trong này:-t

slavia

Mong các bác đừng bàn đến " chính trị " trong này:-t

Vâng !!! Quán triệt ạ
Nhưng một phần cũng vì bác chủ thớt soạn diễn văn có mùi chính trị quá !
* Không dám ý kiến nữa ! Thanks

khactuyen

Banned

với mức tiền 100-120$ theo em nên để dành gửi tiết kiệm và tiếp tục cày hoặc chơi chứng khoán (dạo này có vẻ tốt đấy) sau một thời gian kiếm đủ ít nhất là 5.5tr mới tính đến audio để xem filmHD (loa Z5500 hàng 2nd)

vkc

Well-Known Member

với mức tiền 100-120$ theo em nên để dành gửi tiết kiệm và tiếp tục cày hoặc chơi chứng khoán (dạo này có vẻ tốt đấy) sau một thời gian kiếm đủ ít nhất là 5.5tr mới tính đến audio để xem filmHD (loa Z5500 hàng 2nd)

Theo em thì với 120$ thì sao mà chơi chứng khóan, muốn lẹ chỉ có nước chơi số đề..ehheheh j/k:-t

manhthang

Huyền Thoại

Tầm 100$ vẫn có thể mua được bộ loa PC Made in P.R.C đấy chứ các bác :)
Thật ra bác chủ topic đã trình bày rõ ràng rồi, mục đích là nghe để nâng dần khả năng thẩm âm, miễn đáp ứng nhu cầu chứ không cần quá hay.
Không rõ bác ở đâu, ở HP tôi thấy những bộ loa 5.1 P.R.C được bán rất nhiều, mẫu mã khá đẹp, giá khá rẻ, chất lượng xứng đáng với số tiền bỏ ra. Các đây 5 năm tôi cũng đã mua hộ 1 bộ 5.1 như vậy, thiết kế bắt mắt, loa sub kiêm amply có màn hình LCD hiển thị, có remote giá 800k. 5 năm sau đi tìm mua hộ ông bạn thì không còn seri đó nữa, bù lại có nhiều seri để lựa chọn hơn, giá cũng vẫn tầm 600k đến 1200k.
Với những bộ có DTS decode thì giá mắc hơn nhiều, không đáng để mua.

dino

Active Member

Trồng cây "ca" nuôi con "ve" là dư xài đó pác :D, đùa pác tí theo em nghĩ trên 100US lấy logitech X540 hoặc mấy dòng microlab 5.1, edifier cũng khá lắm

Gnud

Member

Theo em thì với 120$ thì sao mà chơi chứng khóan, muốn lẹ chỉ có nước chơi số đề..ehheheh j/k:-t

chuẩn đấy, làm con đề x70, lúc đấy khỏi phải nghĩ nuôi với trồng

blackman

Tầm xiền này cố tý nữa thì mua đc con T7900 nghe cũng ngon :D 150USD còn thấp hơn đúng như dự kiến ngân sách thì chắc bác mua tạm con T6060 Creative hoặc là SoundMax B90.

Bên trên