loa sub yamaha sw 160 dùng cho phòng 50m2 có ok không các bác ?

dausapktv

Active Member
e đang định tậu con sub yamaha loại đứng dùng 2 bass 20 cm giá 7,5t
không biết giá đó có ok không ?và dùng cho phòng 50m2(phòng khách thông với bếp) có ổn không vì e nghe thử ở cửa hàng thấy cũng ok

tuankhai

Well-Known Member
Ðề: loa sub yamaha sw 160 dùng cho phòng 50m2 có ok không các bác ?

7t5 tội gì mua con đấy bác, kiếm con 1 bass 3 tấc mà chơi hay hơn bác à. Con bác nói chỉ đáng ~5t thôi

tầm giá đó có khối sub lựa chọn , sao lại không thử những model mới nhạc phim đều ok hơn

dausapktv

Active Member

tầm giá đó có khối sub lựa chọn , sao lại không thử những model mới nhạc phim đều ok hơn

e cuũng chưa được nghe thử qua nhiều loại sub thấy nghe con sw160 thấy cũng ok . thấy các bác nói trong tầm giá 7t5 có nhiều sự lựa chọn e không biết tầm giá đó có con nào nghe nhạc và hát kok hay trong tầm giá không các bác tư vấn giúp ah

dausapktv

Active Member

7t5 tội gì mua con đấy bác, kiếm con 1 bass 3 tấc mà chơi hay hơn bác à. Con bác nói chỉ đáng ~5t thôi

bác tuankhai tư vấn giúp e tầm giá đó có con sub 3 tấc nào nghe nhạc và kok ok ah?

trong tầm giá này ,bác thử test con Klipsch R12SW bass 3tấc ,model mới nhất của Klipsch, nếu gắng được thêm chút bác làm con R112sw bảo đảm trải nghiệm cũng rất lâu ( 2 - 3 năm ) mới nghĩ tới chuyện nâng cấp

tuankhai

Well-Known Member

bác tuankhai tư vấn giúp e tầm giá đó có con sub 3 tấc nào nghe nhạc và kok ok ah?

Hồi xưa em có nghía qua mấy con hàng bái này rồi: SW 80, Sw 100, SW 160 (hồi đó con SW 160 chỉ 3t4 thôi, em lấy con sw 100, sau đổi qua con AR S300, giờ em cũng bán rồi), hình như em nhớ k nhầm thì em này đánh 2 bass 18 chứ k phải 20cm, chất âm bình thường.
Bác qua shop Lữ Karaoke bên vnav tham khảo, có em JBL bass 2t5 hơn 6tr tí em nghĩ cũng hơn em này.
VNAV • Xem chủ đề - Cửa hàng karaoke LỮ _chuyên nghiệp
Chúc bác sớm lựa được sub!

laogia2b

không biết giá đó có ok không ?và dùng cho phòng 50m2(phòng khách thông với bếp) có ổn không vì e nghe thử ở cửa hàng thấy cũng ok

Phòng 50m2 mà bác chơi Bass 20 thì thấm vào đâu, bác tìm con nào Bass 4 tấc em đảm bảo với bác khỏi suy nghĩ luôn, chứ Bass 3 tấc em cảm thấy hơi bé cho phòng nhà bác.

dausapktv

Active Member

vâng vì kinh phí eo hẹp với lại ít có sự trải nghiệm lên em không biết lựa sub nào hay trong tầm giá . e cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình giúp e. chắc e phải thay đổi dòng loa sub khác . các bác cho e hỏi tầm tiền đó có con polkaudio psw125 con này dùng có ok không các bác ?

tuankhai

Well-Known Member

Phòng 50m2 mà bác chơi Bass 20 thì thấm vào đâu, bác tìm con nào Bass 4 tấc em đảm bảo với bác khỏi suy nghĩ luôn, chứ Bass 3 tấc em cảm thấy hơi bé cho phòng nhà bác.

4 tấc có con nào hay cho cái ví dụ bác ơi? Hồi trước em đánh con AR S300 (3 tấc) thì phòng 50m2 cũng thấy rung đấy.

khoathu

Member

hehe nhà bác này cũng giống nhà mình,mình chơi sub jbl psw-1000 cũng rung rinh nhà cửa rùi bác.

Bên trên