loa Trebele sau khi làm lại

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
các bác cho em hỏi loa trebele sau khi làm lại nghe nhỏ hơn loa zin còn lại .đã test đổi đầu dây loa.đổi cả loa sang thùng loa kia nghe vẫn nhỏ .và đổi cả đầu vào của ampeli . .nó vẫn nhỏ hơn cái zin kia.cái này là lý do gì nhỉ các bác
loa mua về đã hư sẵn đã gửi làm ở VH mang về test tới lui nghe nhỏ hơn . loa zin còn lại nghe đạt 10 phần.loa làm lại chỉ đạt 8 phần
không hiểu có liên quan đến việc các bác KT .do các bác ấy quấn dây đồng to hay nhỏ không ạ .số vòng nữa
kính mong bác nào biết về vấn đề trên giải thích cho em biết với

philim

Member
Ðề: loa Trebele sau khi làm lại

không biết bạn sửa loa gì ,nếu là loa Nhật thì sử chênh lệch không lớn,nhưng nếu là loa Châu Âu thì lại là chuyện khác,vì chất liệu dây đồng rất khác với mình nên kỷ thuật hay cở nào tiềng cũng có một khoẳng cách,bấy giờ chỉ có cách là lấy luôn cái kia cho làm lại,cho nó đều nhau thôi.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
loa nhật bác ạ Trebele dome ,hàng chuyển từ cam về.em nó đã bị tèo từ bên đó ,

philim

Member

bạn có thể mang luôn cái zin yêu cầu sửa lại bắng cái zin VH có thể làm được,tại vì không có cái zin cho ổng so sánh nên làm đại thôi.bạn cớ thử .

bth ổng việt hùng hay tư vấn là gủi luôn cả 2 cái để ổng tét cho đều nhau khi đó ổng mới giao cho khách hàng
còn loa bác chỉ gửi đưa ổng 1 cái thì em khuyên bác nên đưa 2 cái cho ổng và bảo ổng tét sao cho cân bằng luôn rồi lấy

Bên trên