Logitech Z5500 hay Panasonic SC-PT565

hehiha

Member
Hello các anh em trên HDVN,
Tình hình là sau một thời gian theo dõi các bài đăng trên HDVN. Nay tính sấm một dàn loa 5.1 để thưởng thức. Lướt qua các bài viết, với tầm 300-400$, mọi người khuyên chơi dàn Logitech Z5500 là nhất.
Hôm qua mới lên Nguyễn Kim, nhìn thấy dàn Panasonic SC-PT565, giá 6,5tr, đánh cũng ngon quá. Nên đắn đó không biết nên chọn cái nào.
Mong các bạn đi trước góp ý giùm. Chân thành cảm ơn.

Logitech Z5500

Panasonic SC-PT565

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Logitech Z5500 hay Panasonic SC-PT565

cái bộ loa Pana trên có gắn vào các thiết bị khác ko hay chỉ dùng cho cái đầu dvd đi kèm vậy bạn?

MrBo682

Well-Known Member

Hello các anh em trên HDVN,
Tình hình là sau một thời gian theo dõi các bài đăng trên HDVN. Nay tính sấm một dàn loa 5.1 để thưởng thức. Lướt qua các bài viết, với tầm 300-400$, mọi người khuyên chơi dàn Logitech Z5500 là nhất.
Hôm qua mới lên Nguyễn Kim, nhìn thấy dàn Panasonic SC-PT565, giá 6,5tr, đánh cũng ngon quá. Nên đắn đó không biết nên chọn cái nào.
Mong các bạn đi trước góp ý giùm. Chân thành cảm ơn.

Logitech Z5500

Panasonic SC-PT565

Cái bộ này all in one,cái cục đó là cái ampli luôn DVD,có loại còn có DTS nữa,tuy nhiên bạn cần xem xét khả năng kết nối 5.1 hay digital in không,có loại còn không giải mã được DTS từ tín hiệu ngoài vào >cẩn thận vụ này

tigervn

Member

Panasonic sc-pt 465/565/865 ngo vao digital khong giai ma duoc am thanh DTS dau, dung mua. (Online bang dt nen khong go dc tieng viet).

IZZ

Active Member

Dàn Panasonic có loa cây trông có vẻ "dân dụng", "pro" hơn, nhưng mà không biết chất lượng thế nào. Nhìn cái đầu DVD kia dùng để Input và Output không thấy tin tưởng lắm.

Theo mình cứ xài Z5500, có nhiều người đang dùng và đã được kiểm chứng chất lượng lại đa dạng kết nối.

hehiha

Member

cái bộ loa Pana trên có gắn vào các thiết bị khác ko hay chỉ dùng cho cái đầu dvd đi kèm vậy bạn?

Hello a Chip, em có hỏi mấy nhân viên trong Nguyễn Kim, nhưng họ nói thấy cũng kg rõ ràng lắm.

Em có thu thập vài thông tin về dàn Pana PT565
http://asia.cnet.com/reviews/home_av/others/0,39037619,43187237p,00.htm

Type
Wired home theater system

Basic specs
1000W digital amplifier output

Onboard features
Dialog enhancer; built-in decoders include DTS decoder, Dolby Digital, Dolby Pro Logic II; digital AM/FM tuner; iPod dock; Viera Link; 1080p DVD upscaling; karaoke function.

Connectivity
Output: HDMI x 1, component-video x 1, composite x 1; Input: analog audio x 1, digital optical x 1, mic x 2, USB x 1.

Supported media formats
DVD, DVD-R/-R DL/RW/RAM, DVD+R/+R DL/+RW, CD, CD-R/RW, VCD, MP3/JPEG/WMA/WMV/DivX playback.

Còn 2 tấm hình này em chụp từ STĐM

Tks mọi người đã cho ý kiến.

hunghugo

Member

Pansonic Đánh mau Xuống Lém Bạn Ơi [ Thật Tình KO Nên Chọn Dòng Nầy ]
Bền Và Pro Chỉ Có Ở Máy Dàn [ Tự Chọn Từng Món 1 ]

Còn bộ Panasonic nầy Về Sau Khó Nâng Cấp Lém [ Chơi Xuống Rồi Khó Thanh Lý Lém ]

Bạn Nên Nhờ Bác Chip HD Việt nam Tư vấn Hộ bạn 1 Phát

superman

chơi dàn pioneer đy bác,nghe xong là múc liền khỏi nghĩ

ivannop

Member

Dàn loa của Pana không có ngõ vao optical in mà chỉ có ngõ in L R thôi nên không giải mã âm thanh DTS từ in vào được nó chỉ giải mã cái đĩa DTS bạn hát bằng đầu PANA thôi. còn nếu mua HD BOX thì thua rồi không cho ra DTS được vì không có ngõ vào. Cái Pana không hỗ trợ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Thực tình tớ luôn săn đón 1 bộ loa xứng đáng trong tầm giá 400$ để thay thế em Z5500 già mà chảnh, nhưng đến nay kết quả vẫn chưa có gì tiến triển. Tớ vẫn phải công nhận 1 điều là trong tầm giá 400$, chưa có em nào xem phim hợp lý hơn Z5500 cả. So sad but it's true.

phungnguyen

em chưa có dịp thưởng thức Z5500 nhưng cái panasonic SC-PT565 +
SC-PT850 đó thì em đã test thử rồi và kết quả là âm thanh phải nói là ... khá tệ các bác ạ, tiếng pass ko chắc, mở lớn hết công suất nghe cũng chẳng phê bao nhiêu và còn bị vỡ tiếng nữa chứ, nói chung là đừng nên mua em này, và cùng hệ với nó còn có các loại Samsung HT-TXQ120T , LG HT 902TB
các bác ko nên mua những em này, mua rồi sẽ hối hận đấy ...........

naminh71

Active Member

Nghe nói giàn Panasonic có lọai 5.1 giải mã DTS, có loa sub là loa không dây, rất tiện cho phòng nhỏ giá cũng chỉ tầm 9-10 triệu. Các bác cho biết mã hiệu bộ giàn này và giá tiền của nó với. Nhân tiện mua ở đâu luôn

phungnguyen

Panasonic SC-PT865 tầm 9 triệu
Panasonic SC-PT250GCSS tầm 5.5 triệu
tất cả đều kết nối loa ko dây

hehiha

Member

Theo nhận định của các anh em về Z5500, có vẽ như Pana đã bị loại khỏi cuộc chơi.

Sẳn tiện cho tớ hỏi
1. Phòng nhà tớ rộng chừng 25 m2, như vậy có phù hợp với Z5500 không.
2. Nếu với tầm 10tr thì thiết bi loa nào nghe chất lượng nhất.

Tks.

naminh71

Active Member

Panasonic SC-PT865 tầm 9 triệu
Panasonic SC-PT250GCSS tầm 5.5 triệu
tất cả đều kết nối loa ko dây

Bác cho hỏi 2 bộ giàn này có chơi được DTS của thằng WD Player không?
Giá mà bác vừa nói là giá của cả bộ giàn phải không? Nghe nói là phải mua bộ wireless gì đấy nữa thì mới phát ra được loa không dây?

ultimate

Member

Chơi bộ LG 762TZ 7,9T đó , Ko bộ Philips gì mà có 4 loa cây màu trắng pha đen, có hai loa sau ko dây đó . Nghe vãi luôn

Bộ LG mình đang dùng . Ngõ vào Optical có DTS. Kiểu dáng mìh chưa thấy bộ nào đẹp bằng .Bộ này do phù thủy âm thanh mark lanvison gì đó thiết kế. Nghe cực hay luôn . Quên Z5500 đi . Mua về để phòng khách ai mua Z5500 làm gì . xấu hoắc .

Còn bộ philips kia đây này :

Hồi mua bộ LG bộ philips này chưa giảm giá . Đắt gấp đôi bộ LG .Chứ giờ giá bằng bộ LG rồi . Nghĩ lại lại tiếc .hic

bộ phililíp này bi nhiu vậy anh ơi ? ở HN chỗ nào bán vậy :-/
đẹp thật nhưng ko biết nghe có ra ji ko ?

Bên trên