Lỗi của Kite Codec Pack vs Win 7

No2

Không hiểu bị lỗi gì,đã update bản mới nhất ...

Có khi nào do driver của card màn hình ko ta ??? Em đang xài 4670 :sosad:

vuphongkkk

Ðề: Lỗi của Kite Codec Pack vs Win 7

Mình sử dụng được mpc trên win7 nhưng gặp lỗi nếu chỉnh sang overlay mixer

Michael Pham

Mình sử dụng được mpc trên win7 nhưng gặp lỗi nếu chỉnh sang overlay mixer
"overlay mixer" là cái giề thế pác ? Em đang xài win7 , MPC chạy ngon .
Để chỉnh "overlay mixer" xem coi có lỗi ko ? Nó nằm đâu thế pác :-?

vuphongkkk

"overlay mixer" là cái giề thế pác ? Em đang xài win7 , MPC chạy ngon .
Để chỉnh "overlay mixer" xem coi có lỗi ko ? Nó nằm đâu thế pác :-?

nó nằm chỗ mình khoanh lại đó , bạn thử xem có bị không he , nếu ko thì chắc máy mình bị j rồi

thanhlnt

Mình thì bị lỗi mỗi khi bật MPC máy cứ báo đại khái là lỗi không thể tương thích với giao diện Aero (nên các thanh taskbar tự động chuyển thành dạng không trong suốt), cho đến khi tắt MPC thì hệ thống mới trở lại bình thương. Mình đang xài KLite Mega Codec bản mới nhất nhưng chọn cài MPC bản regular (theo hd của bác nào đó trên diễn đàn). Các bác cho mình hỏi là cài bản MPC home cinema tốt hơn hay MPC regular???

HD Beginner

Tốt nhất là dùng Windows Media Center. Chả bị lỗi gì cả ...kk

vuphongkkk

Mình thì bị lỗi mỗi khi bật MPC máy cứ báo đại khái là lỗi không thể tương thích với giao diện Aero (nên các thanh taskbar tự động chuyển thành dạng không trong suốt), cho đến khi tắt MPC thì hệ thống mới trở lại bình thương. Mình đang xài KLite Mega Codec bản mới nhất nhưng chọn cài MPC bản regular (theo hd của bác nào đó trên diễn đàn). Các bác cho mình hỏi là cài bản MPC home cinema tốt hơn hay MPC regular???

Đúng rồi , cái lỗi mình gặp khi chỉnh sang overlay mixer giống y thế này, mất aero sau đó play fim chỉ có tiếng mà không thấy hình đâu nữa , mình chỉnh lại giống hình ở trên thì nó hoạt động bình thường

Low-end Cafe

Bạn nào có vấn đề lỗi về MPC thì cứ hú mình, có cách config chạy tạm ổn... dành cho máy cấu hình bình dân. chỉ mỗi K-Lite thôi nhé chứ kô pha trộn 8-}.
Đảm bảo máy các bạn mà kô chạy đc thì tôi sẽ chạy ;)).

P/S: có Y!M trên kia...

lcmart

Member

em cũng dùng MPC với Win 7 64bit những bản cũ không sao update ban mới bị lỗi ko hiện đc phụ đề

gaffer

em cũng dùng MPC với Win 7 64bit những bản cũ không sao update ban mới bị lỗi ko hiện đc phụ đề

Có khi không phải là lỗi đâu mà trong bản code mới thì nó tích hợp direct vob sub trong menu trên MPC, khi bạn chọn VMR9 (renderless). Bạn thử vào menu ngang Play/Subtitles xem.
Nếu muốn hiện direct vob sub ở khay hệ thống thì chọn Overlay mixer, đồng thời trong External filter đánh dấu chọn Direct Vob sub.

thanhlnt đã viết:
Nếu muốn không báo lỗi thì bạn chọn qua Overlay mixer, cái này là nhẹ nhất khi chạy MPC, chọn VMR9 thì nặng hơn.

dualshock

Member

Cái thằng K-lite này, sau một vài lần khổ với nó vì ham update giờ thì kiếm 1 bản chạy tốt rồi quên luôn việc update nó đi => nhẹ người.

craven214

theo kinh nghiệm của bạn thì version nào là ổn định nhất vậy??

vuphongkkk

Có khi không phải là lỗi đâu mà trong bản code mới thì nó tích hợp direct vob sub trong menu trên MPC, khi bạn chọn VMR9 (renderless). Bạn thử vào menu ngang Play/Subtitles xem.
Nếu muốn hiện direct vob sub ở khay hệ thống thì chọn Overlay mixer, đồng thời trong External filter đánh dấu chọn Direct Vob sub.

Nếu muốn không báo lỗi thì bạn chọn qua Overlay mixer, cái này là nhẹ nhất khi chạy MPC, chọn VMR9 thì nặng hơn.

để VMR9 thì còn không sao nhưng chỉnh sang overlay mixer mới gặp lỗi mất aero

Từ lâu tôi đã giải tán K-Lite vì nó nặng và có quá nhiều thứ không cần dùng đến. Trung thành với hướng dẫn từ link này thấy rất hài lòng.

Việc chỉnh màu sắc thì thực hiện trong Catalyst nên kết quả hình ảnh nhận được cũng khá mĩ mãn

Bên trên