Lỗi Denon 2312 tắt bật liên tục

B30TT9

Member
Ðề: Lỗi Denon 2312 tắt bật liên tục

Hôm nay đã lấy em 2312 về, thấy các bác sỹ bảo là lỗi nguồn gì đó. Khi về đấu nối để nghe thì tiếng của em nó yếu hơn hẳn trước khi mang đi bác sỹ. Thông thường em nghe PBN 104 volume tầm -41dB là đã đủ nhưng giờ phải -34 - 35dB mới đủ. Có bác nào biết cách chỉnh hưỡng dẫn em phát.

vinagoh

Well-Known Member

Bác xem và chỉnh lại volume từng kênh xem sao!!!

B30TT9

Member

Cảm ơn bác vinagoh, chiều mai đi làm về chỉnh lại xem thế nào. Trước lấy trong bác 303 nhờ bác ý setup xong chuyển cho nên cứ thế xài thôi.

VAN_LOC

Well-Known Member

Cảm ơn bác vinagoh, chiều mai đi làm về chỉnh lại xem thế nào. Trước lấy trong bác 303 nhờ bác ý setup xong chuyển cho nên cứ thế xài thôi.

Vậy nhờ Bác ấy Setup tiếp đi . =)) =)) =))

H 9999

Active Member

Các bác cho em hỏi con AVR 2312 của em bị tình trạng tắt bật liên tục trong 10s (đã rút hết các dây loa, HDMI, USB ra) mà vẫn bị. Mấy hôm trước vẫn chạy bình thường, tối nay bật lên mới bị. Vậy em nó bị làm sao vậy? AE nào biết và đã có ai gặp trường hợp như em thì mách cách xử lý giùm hay phải mang đi bảo hành? Em xin cảm ơn!

bác hãy xem lại chế độ tự tắt và tự bật hẹn giờ nào..chỉ sợ bác hoặc ại trong nhà MÒ MẪM ...lại vào chế độ đó mà ko biết ! set up lại là có thể hết ! nó có chế độ hẹn giờ từng ZONE trong âm ly và tổng thể cả âm ly ! bác kiểm tra lại nào !

VAN_LOC

Well-Known Member

Đề nghị bác Lộc không nén đá nhé. Không đến nỗi gọi Tín Thành chuyển vào nhờ bác N303 set lại đâu. :D:D

Ý mình Bác nên gọi Bác ấy để chỉnh lại ấy mà . Khi nào Bác về nhà Alo mình chỉnh online nhé . Thanks

B30TT9

Member

Cảm ơn bác VAN_LOC. Hôm qua về nhà em lọ mọ set được rồi.:D:D

B30TT9

Member

Tình hình là sau hơn 2 tháng em 2312 lại đổ bệnh như ban đầu. Vẫn tắt bật liên tục. Kiểu này lại phải mang ra AD nữa rồi. Nản với em này quá. Hic!

ninoninaxx

Well-Known Member

mai bác làm con gà cúng ông địa đi là vừa. dẫu biết là hàng điện tử thì hên xui thế đấy nhưng đọc xong em cũng ấm ức dùm cho bác

khanhkun84

Active Member

bảo hành thôi, do thời tiết rồi, nó làm gì con ic nguồn lại ngon ngay.

B30TT9

Member

Cám ơn các bác, vẫn phải mang em nó đi bảo hành thôi.

binhservice

e mới mua con 791. Nghe các bác nói Denon hay bị lỗi e cũng không ngại lắm vì vẫn giữ lại con 1801 để khi mang 791 đi AD thì vẫn có cái dùng.

B30TT9

Member

Hôm nay em mang em nó lên AD, lên đó em ý không co triệu chứng gì cả. Ngồi test cả chiều nên lại mang về nhưng khi cắm điện vào (chưa cắm loa, hd) thì triệu chứng cũ lại tái hiện. Nhà em dùng điện qua Lioa và đo điện nguồn vẫn là 220V. Các bác xem như thế em nó bị làm sao và đã bác nào gặp như em chưa vậy?

haichau

Bác thử kiểm tra dây loa có bị xoắn hay bị chập ở đâu kô

B30TT9

Member

Cám ơn bác vinagoh! Để tối em về thử xem thế nào! Chắc rằm tháng 7 này em phải cúng to nữa rồi! :)

Cám ơn bác vinagoh! Để tối em về thử xem thế nào! Chắc rằm tháng 7 này em phải cúng to nữa rồi! :)
bác xem lỏng phích cắm không, kiểm tra lại nguồn điện nhà bác thử coi. còn không nhờ kỹ thuật xuống tận nhà kiểm tra cho tiện với được việc.

Bên trên