Lỗi ngớ ngẩn của film ảnh

poly

Banned
Ðề: Lỗi ngớ ngẩn của film ảnh

bác nào còn nhớ Kill Bill 1

cô dâu mang luôn thanh kiếm lên khoang hành khách để ngay chỗ ngồi

Cái này sao tính là lỗi phim được bác poly? Chỉ là đạo diễn cố tình vậy thì sao nhỉ?

Lỗi chắc luôn đó bác, hãng hàng ko nào cho mang kiếm lên máy bay vậy ?

Lỗi này cũng giống như kiểu lên máy bay vẫn mang di động ra nói như thường vậy [tương lai sẽ có chứ trc giờ chưa à]

trunghirano

Mấy Bác toàn nêu lỗi của những film hot,vậy film thường thì có nên bắt lỗi không nhỉ?Trong bộ film "fighting 2009" cũng có một lỗi cũng rất ngớ ngẩn của ekip làm film.

buihung

Administrator

Mấy Bác toàn nêu lỗi của những film hot,vậy film thường thì có nên bắt lỗi không nhỉ?Trong bộ film "fighting 2009" cũng có một lỗi cũng rất ngớ ngẩn của ekip làm film.

Phim nào cũng được bác ạ, miễn là có chứng cứ cụ thể. Bác đưa lên đi.

trunghirano

Đây là chứng cứ.Các Bác để ý cái thùng mà anh chàng ta đang ôm nhé:

chỉ sau 1s của film: thì từ cái thùng bị ướt trở thành cái thùng khô ,như chưa từng bị ướt mưa vậy:

Bác nào coi rồi thì để ý sơ cũng nhận ra.:(

Chỉnh sửa lần cuối:

tiendat

Active Member

Chịu mấy bố này, xem phim soi kinh thật.....

phuhais

Cái phim fighting mấy cảnh đầu xem hay xem máy cảnh sau đúng là ko có j để xem!

Mountain

Member

Như đã hứa, mình post hình cắt trong phim Xmen Wolverine cho các bro xem.
Đây là lúc sau khi Wolverine bị "thí nghiệm" và tự giải thoát ra khỏi căn cứ. Hắn chém 2 đường trên cánh cửa sắt. Nhưng bạn để ý xem, nếu chém như thế thì 4 cục sắt ở giữa đâu còn điểm tựa, chắc chắn phải rớt xuống ngay nhưng phải mất 2,3 giây sau thì wolverine đạp cửa. Trong thời gian đó vẫn thấy 4 cục sắt này đứng im như phỗng, hehe. Lỗi này là về vật lý nhé.
Em thấy còn dính tí sắt ở mỗi đầu mà.

poly

Banned

Thế Trans 2 ai thấy vô lý te le ko
Kim Tự Tháp Ai Cập gần biển
từ thung lũng vầng trăng khuyết của Jocdani chạy bộ đến Kim Tự Tháp
Múi Giờ của Mỹ và AI Cập y chang khi cả 2 bên đều là đang ban ngày

lenhhoxung19xx

Như đã hứa, mình post hình cắt trong phim Xmen Wolverine cho các bro xem.
Đây là lúc sau khi Wolverine bị "thí nghiệm" và tự giải thoát ra khỏi căn cứ. Hắn chém 2 đường trên cánh cửa sắt. Nhưng bạn để ý xem, nếu chém như thế thì 4 cục sắt ở giữa đâu còn điểm tựa, chắc chắn phải rớt xuống ngay nhưng phải mất 2,3 giây sau thì wolverine đạp cửa. Trong thời gian đó vẫn thấy 4 cục sắt này đứng im như phỗng, hehe. Lỗi này là về vật lý nhé.

Bắt lỗi trật lất rồi bố ơi, vết chém tuy sâu nhưng nhìn sơ qua vẫn thấy là chưa đứt hết miếng thép cửa thì làm sao 4 cục sắt ở điểm giao nhau đó rơi ra được...

trunghirano

Các bro nghĩ sao khi mà lưỡi dao đã xuyên qua cánh cửa như vậy và chặt dài xuống dưới thì lý do gì mà nó còn dính lại tí sắt ấy nhì!!!!! đã vô lý lại thêm vô lý.E, đồng tình với Bác Wonbinbk.Đáng lẽ khi bị chặt như vậy thì 4 cục sắt ấy phải rơi xuống ngay và nằm lọt o dười mới đúng luật .Chẳng qua đạo diễn muốn tạo cái chữ X với ý nghiã là từ giờ trở đi X-men ra đời ấy mà.Bác nào đồng ý cho em phàt vỗ tay nhé :)

MrQ1984

Member

Các bro nghĩ sao khi mà lưỡi dao đã xuyên qua cánh cửa như vậy và chặt dài xuống dưới thì lý do gì mà nó còn dính lại tí sắt ấy nhì!!!!! đã vô lý lại thêm vô lý.E, đồng tình với Bác Wonbinbk.Đáng lẽ khi bị chặt như vậy thì 4 cục sắt ấy phải rơi xuống ngay và nằm lọt o dười mới đúng luật .Chẳng qua đạo diễn muốn tạo cái chữ X với ý nghiã là từ giờ trở đi X-men ra đời ấy mà.Bác nào đồng ý cho em phàt vỗ tay nhé :)

có cái lỗ ở giữa thì nó vẫn là chữ X mà:D

Bên trên