London – Chiếc Smartphone dành cho người yêu nhạc từ Marshall

mrchubby

Chuyên viên tin tức
Trong giới yêu nhạc, hẳn Marshall là cái tên không còn xa lạ vì tên tuổi của họ gắn liền với các ampli dành cho Rock. Gần đây, Marshall đã tham gia vào thị trường smartphone với sản đầu tay của mình mang tên “London”. London hỗ trợ âm thanh chất lượng cao (hi-res), được trang bị loa ngoài ở mặt trước, Bluetooth aptX cùng nhiều công nghệ khác.

Chạy trên nền Android Lollipop, London được thiết kế bởi chính Marshall. Ngoài ra thiết bị còn được trang bị ứng dụng nhạc có thể chỉnh tay nhằm đem lại một chất âm lôi cuốn hơn.

Theo đó, London sử dụng chip xử lý của Wolfson để xử lý tất cả các bài hát. Tất cả mọi thứ đều được xử lý lên 24-bit/192kHz tuyệt vời như khi chơi nhạc MP3 tiêu chuẩn hoặc AAC.

London có màn hình cảm ứng 4.7 inch độ phân giải 720p, kính cường lực Gorilla Glass 3 được phủ lớp chống bám vân tay. Ngoài ra London còn được trang bị một camera 8MP.

Tuy là một thiết bị tập trung vào chơi nhạc hi-res nhưng London chỉ có bộ nhớ trong 16GB, may mắn thay London vẫn được trang bị khe cắm thẻ nhớ mở rộng đồng nghĩa bạn có thể nâng cấp bộ nhớ máy thêm.

Với viên pin 2500mAh có thể tháo rời, Marshall khẳng định London sẽ đem lại khả năng chơi video xuyên suốt 7h hoặc 55 giờ chơi nhạc chỉ với một lần sạc duy nhất.

Vì là một thiết bị dành cho người yêu nhạc, Marshall trang bị hẳn 02 jack cắm 3.5mm cho London (với khả năng kiểm soát âm lượng mỗi jack độc lập), điều này cho phép bạn có thể thưởng thức nhạc chung với bạn bè một cách thoải mái nhất. Việc điều chỉnh âm lượng trên London cũng khá dễ dàng vì bạn chỉ cần xoay bánh xe bên cạnh hông của thiết bị, “chính xác theo xúc giác” là điều mà Marshall nói về bánh xe này.

Một nút chuyên dụng nằm trên đỉnh của điện thoại sẽ giúp bạn truy cập nhanh vào playlist của mình để chơi nhạc ngay tức khắc. Còn nếu bạn đang mở một ứng dụng mà vẫn muốn điều chỉnh nhạc thì sao? Với London một thanh công cụ sẽ hiện ra trên đầu trang ứng dụng cho phép bạn chỉnh nhạc mỗi khi kích hoạt nút chuyên dụng này.

Hầu hết các smartphone chỉ được trang bị một loa ngoài nhưng Marshall trang bị cho London đến 2 loa ngoài nằm mặt trước, hướng thẳng đến người nghe.

London được bán ra kèm với 02 tai nghe in-ear được làm riêng bởi Marshall.

Chiếc điện thoại này có giá 400 Bảng (khoảng 13.5 triệu vnd) và cho phép đặt hàng ngay từ hôm nay, dự kiến giao hàng vào tầm cuối tháng 8 – đầu tháng 9 tới. Ngoài ra bạn cũng có thể mua trực tiếp từ trang web của Marshall.

Nếu đang mong chờ một chiếc smartphone dành cho người yêu nhạc, vậy thì bạn còn chần chừ gì nữa nào?
Theo: whathifi

Chỉnh sửa lần cuối:

alibaba1978

Well-Known Member
Ðề: London – Chiếc Smartphone dành cho người yêu nhạc từ Marshall

cái này mình thích nè, về Vn là lụm liền

yzrm1_spn

Active Member

nếu tầm tiền kia mua luôn, bằng 1 chiếc điện thoại tầm trung bình + máy nghe nhạc tầm trung bình

nth_et_vn

Active Member

Kết em rồi đấy nhé, xuống giá và về tới anh đi...

thanhnn

Active Member

nếu nó có ở VN, lụm liền !

microbig

Active Member

Không chần chừ gì nữa, lên mạng ngắm và mơ về 'em" thôi!

khuchatdem

Member

Co cty nào nhập về VN ko nhỉ?

mrchubby

Chuyên viên tin tức

Co cty nào nhập về VN ko nhỉ?

Nó mới ra mắt thôi bác ạ, đến tận cuối tháng 8 đầu tháng 9 mới bán ra cơ.
Mà VN mình thì bác biết rồi đấy, ăn chơi không thiếu món chi đâu!
Bác cứ yên tâm khi em nó ra mắt chắc chắn sẽ có người nhập về thôi.

nth_et_vn

Active Member

Nó mới ra mắt thôi bác ạ, đến tận cuối tháng 8 đầu tháng 9 mới bán ra cơ.
Mà VN mình thì bác biết rồi đấy, ăn chơi không thiếu món chi đâu!
Bác cứ yên tâm khi em nó ra mắt chắc chắn sẽ có người nhập về thôi.

Nhưng ta phải care cái price của nó, liệu chừng nào thì nó hạ nửa bác nhỉ?
Cũng ko rõ chừng nào nó ra ver2, lúc đó mình có còn quyết tâm như lúc này ko?

leetruniee

Member

Nhìn thì thích thật, cơ mà giá mặn quá các bác ạ :(

huyphu

đẹp quá màu đen ấn tượng

HDDL

BĐH HD Đà Lạt

Nghe nhạc trên BB cũng rất ấn tượng! :)

Marshall là cái tên không còn xa lạ vì tên tuổi của họ gắn liền với các ampli dành cho Rock.Marshall đã tham gia vào thị trường smartphone với sản đầu tay của mình mang tên “London”

tom & jerry

giá em nó vẫn ở mức chát ạ. :(

London hỗ trợ âm thanh chất lượng cao (hi-res), được trang bị loa ngoài ở mặt trước, Bluetooth aptX cùng nhiều công nghệ khác.

thiết bị còn được trang bị ứng dụng nhạc có thể chỉnh tay nhằm đem lại một chất âm lôi cuốn hơn.

Bên trên