Lựa chọn 50LA6200 hay 47LA6910!!!

fbbk

Member
Ðề: Lựa chọn 50LA6200 hay 47LA6910!!!

Mua LA6910 đi bác, sẽ không phải hối hận đâu. Giá đang ngon.

superwinner

mấy bác gửi em giá 6200 và 6910 nhé, 42'' +47''.
Em ở Đồng Nai, bác nào biết chỗ nào mua được không? Nếu không thì SG cũng được.
Mấy bác báo nhanh nhanh nhé, đang thấy ĐMCL khuyến mãi, dụ mama mua rồi.
Mà mama em chê là mua tivi to về coi cable chán lắm, mâý bác tư vấn em xài gì để coi tivi vậy?

ndchieu22

Well-Known Member

Tuyệt vời bác ạ. 3D tuyệt, không bóng ma sọc ngang gì hết. Hàng xóm đổ xô sang phòng xem tivi.

Vâng cám ơn bác đã tin tưởng Chiểu hi vọng sẽ được phục vụ các bác nhiều hơn nữa

fbbk

Member

Có cơ hội em sẽ giới thiệu người mua cho bác. Bác nào cần mua tivi mà ở xa có thể tin tưởng vào bác Chiểu. Em ở Sơn La, đã đặt niềm tin vào bác ấy và không đặt niềm tin nhầm chỗ. À em mở tivi lên nó báo có cập nhật nhưng chưa dám cập nhật vì sợ có lỗi sẽ không được bảo hành bác ạ. Có nhiều bác phản ánh là LG từ chối bảo hành vì khách hàng tự động cập nhật fw rồi.

rockloccoc

Well-Known Member

Có cơ hội em sẽ giới thiệu người mua cho bác. Bác nào cần mua tivi mà ở xa có thể tin tưởng vào bác Chiểu. Em ở Sơn La, đã đặt niềm tin vào bác ấy và không đặt niềm tin nhầm chỗ. À em mở tivi lên nó báo có cập nhật nhưng chưa dám cập nhật vì sợ có lỗi sẽ không được bảo hành bác ạ. Có nhiều bác phản ánh là LG từ chối bảo hành vì khách hàng tự động cập nhật fw rồi.
Bác cập nhật thoải mái, tivi nó báo cập nhật thì tức là hãng đã hỗ trợ sản phẩm. Mà trong quy định bảo hành, chả có dòng nào bảo k bảo hành nếu tự cập nhật firmware online cả. Chả nhẽ muoins cập nhật thì phải bê tivi lên hãng để cập nhật hả bác!?

fbbk

Member

Bác cập nhật thoải mái, tivi nó báo cập nhật thì tức là hãng đã hỗ trợ sản phẩm. Mà trong quy định bảo hành, chả có dòng nào bảo k bảo hành nếu tự cập nhật firmware online cả. Chả nhẽ muoins cập nhật thì phải bê tivi lên hãng để cập nhật hả bác!?

Vâng, do trên diễn đàn có một số phản hồi là cập nhật online bị lỗi và hãng từ chối bảo hành nên em định gọi điện cho hãng trước rồi mới quyết định cập nhật.

tea_love

Mà mama em chê là mua tivi to về coi cable chán lắm, mâý bác tư vấn em xài gì để coi tivi vậy?
E cũng ở Đồng Nai có nhu cầu như bác này, các bác cho xin cái giá với

haui0037

Member

Thấy có bác nói dòng LG này đi kèm giá treo TV luôn, đúng không nhỉ?
Các bác inbox cho em giá hiện tại con 47LA6910 nhé.

ndchieu22

Well-Known Member

LG không di kèm giá treo bác nhé, sony thì chỉ có 2 model 32W674 và 42w674 là chân đế có thể đảo ngược thành giá treo được thôi bác nhé!

nvcu55

Member

Đã mua TV tốt, bạn phải lắp thêm truyền hình HD coi mới sướng. Mình dùng LG 47 inch và cáp HD của SCTV coi cũng đẹp lắm(hơn AVG nhiều)

Tình hình em mới lấy em 50LA6200. Sau 1 thời gian sử dụng e thấy thế này:
- Màn hình có vẻ bị ám hồng và ám vàng hơi nhiều. Nhưng khi chuyển kênh khác hoặc cùng kênh đó nhưng sang chương trình khác thì không còn hoặc ít hơn. E dùng truyền hình Cáp VN.
- Độ sâu màn hình, nhất là về màu đen không bằng con 42LM6200 em mua năm ngoái.
- Độ dày con LA dày hơn LM và cài đặt hình ảnh cũng ít chức năng hơn.
Các bác nào dùng em này rồi cho em hỏi đây có phải lỗi của TV không ah? E đã chỉnh trong mục hình ảnh nhưng được kênh này thì sang kênh khác lại xem không hợp. E đã cập nhật lên phiên bản mới nhất rồi

Di Oi Gi

Ðề: Re: Lựa chọn 50LA6200 hay 47LA6910!!!

Tình hình em mới lấy em 50LA6200. Sau 1 thời gian sử dụng e thấy thế này:
- Màn hình có vẻ bị ám hồng và ám vàng hơi nhiều. Nhưng khi chuyển kênh khác hoặc cùng kênh đó nhưng sang chương trình khác thì không còn hoặc ít hơn. E dùng truyền hình Cáp VN.
- Độ sâu màn hình, nhất là về màu đen không bằng con 42LM6200 em mua năm ngoái.
- Độ dày con LA dày hơn LM và cài đặt hình ảnh cũng ít chức năng hơn.
Các bác nào dùng em này rồi cho em hỏi đây có phải lỗi của TV không ah? E đã chỉnh trong mục hình ảnh nhưng được kênh này thì sang kênh khác lại xem không hợp. E đã cập nhật lên phiên bản mới nhất rồi

xem kênh là vậy đó bác, dòng 6910 thì đẹp hơn vì nó có local dimming bổ sung thêm viền led và vài con sò quét nên cái giá nó đắng hơn chút

hình như LG hết linh kiện sản xuất dòng 6910 rồi thì phải, ra nguyễn kim còn đúng 1 cái 42LA6910 đang trưng bày hơn 7k giờ sử dụng vậy mà cũng có khách mua luôn rồi

chắc phải gởi mail yêu cầu LG sản xuất tiếp 6910

aconghaysh

các bác nhận xét làm em máu quá đang định quất em 47la6200

manhhuy8x

Active Member

Toàn bộ các dòng TV đang có tại thị trường đều có đi kèm chân đế thôi bác nhé, còn giá treo là họ bán ngoài hoặc các cửa hàng, Siêu thị họ bán giá cao rồi khuyến mãi giá treo cho bác đấy. Còn giá tiền em LG thì em đã inbox cho bác rồi nhé, bác lấy thì ới em. Thân!
các bác nhận xét làm em máu quá đang định quất em 47la6200
Máu là phải lấy thôi bác ạ, hiện tại giá em nó đang tốt, em đã inbox giá cho bác rồi đấy. Có gì bác lấy thì ới em. Thân!

Bên trên