Lumia 920 thi chụp ảnh với iPhone 5, One X và Galaxy S III - thắng đẹp!

hdd-hdp

Kiểu này mấy ông kia hợp với đứng cạnh sọt rác quá. Nếu nói về ĐT chụp ảnh thì chỉ có thể nói đến No với cả So thôi chứ mấy thằng khác làm gì có cửa mà đọ!
Ip5 hay S3 cũng đều không xứng đáng để bỏ cục tiền ra rước về, ai thừa tiền muốn đú thì mới rước, ai hiểu biết thì gần như chắc chắn ko mua đâu. hehehehe

v_anh

Well-Known Member
Ðề: Lumia 920 thi chụp ảnh với iPhone 5, One X và Galaxy S III - thắng đẹp!

Tốt nhất các bác mua máy ảnh mà chụp :-??
Chuẩn luôn! Máy ảnh ở điện thoại dù sao cũng chỉ để chụp cho vui, quay clip đăng Youtube. Còn thực sự yêu thích chụp ảnh thì chả ai quan tâm đến máy ảnh điện thoại làm gì. Riêng một cái Lens xịn (chưa nói đến máy) đã có giá còn hơn cả iPhone5, S3, Lumia920 cộng lại lại rồi. Vậy mà các bác cứ bàn cãi mãi về chụp hình với quay phim. Em chẳng mấy khi động đến tính năng Camera của điện thoại. Với lại 1 tính năng chụp ảnh không giải quyết vấn đề chất lượng của toàn bộ máy, nhưng có nhiều bác anti cứ dựa vào đó mà chê lấy chê để iPhone 5 thì quá là buồn cười.

Angus_Bert

Film critic

Chuẩn luôn! Máy ảnh ở điện thoại dù sao cũng chỉ để chụp cho vui, quay clip đăng Youtube. Còn thực sự yêu thích chụp ảnh thì chả ai quan tâm đến máy ảnh điện thoại làm gì. Riêng một cái Lens xịn (chưa nói đến máy) đã có giá còn hơn cả iPhone5, S3, Lumia920 cộng lại lại rồi. Vậy mà các bác cứ bàn cãi mãi về chụp hình với quay phim. Em chẳng mấy khi động đến tính năng Camera của máy ảnh. Với lại 1 tính năng chụp ảnh không giải quyết vấn đề chất lượng của toàn bộ máy, nhưng có nhiều bác anti cứ dựa vào đó mà chê lấy chê để iPhone 5 thì quá là buồn cười.

Nói chuyện thông minh quá các bác ạh. Thế đang đi trên đường gặp cái gì hay quá có móc DSLR ra mà bắn được không? Chẳng lẽ lúc nào cũng kè kè cái súng to hơn ống nước bên người? 5 năm nữa thì di động sẽ chụp ảnh đẹp ngang nửa các mẫu PnS tầm trung bây giờ thôi.

Tính cơ động và di động cực cao của smartphone thì DSLR tuổi gì bắt được.

-[Y]2[K]-

Active Member
Re: Ðề: Re: Lumia 920 thi chụp ảnh với iPhone 5, One X và Galaxy S III - thắng đẹp!

Đọc bài kĩ chưa mà comment rồi thế ;;) Bên Engadget thử nghiệm để nguyên xi tình trạng camera nhé. Chỉ riêng khi đi ra ngoài thì cái PureView 808 nó tự đẩy ISO lên 1600 thôi :)) Mấy cái máy khác có can thiệp được vào đâu mà kêu không thật. Tìm một đoạn nào Engadget nói là có can thiệp đi ;;) Việc gì phải dìm hàng HTC hay Samsung, nó vốn thế mà :-j

Bác mua iPhone 5 thì mình không quan tâm, tiền bác em không cấm.
mình ko rõ lắmở mấy cái so sánh phần bức tranh là trong điều kiện tối à. Nghe đồn thằng LUMIA trước khi chụp nó có nháy sáng 1 phát để bắt sáng mà (cái này vẫn chưa phải là flash), nếu thế thì cũng chưa ghê lắm. NHưng hình chụp bên ngoài thì chỉ có thể nói "CAFE mạnh dữ" =P~

v_anh

Well-Known Member

Nói chuyện thông minh quá các bác ạh. Thế đang đi trên đường gặp cái gì hay quá có móc DSLR ra mà bắn được không? Chẳng lẽ lúc nào cũng kè kè cái súng to hơn ống nước bên người? 5 năm nữa thì di động sẽ chụp ảnh đẹp ngang nửa các mẫu PnS tầm trung bây giờ thôi.

Tính cơ động và di động cực cao của smartphone thì DSLR tuổi gì bắt được.
Thì đấy chính là kiểu chụp chơi, chụp vui chứ còn gì nữa, gặp cái gì hay thì chụp, gặp cái gì hay thì quay. Quay chụp như vậy cỡ 3GS cũng là khá rồi, đến iPhone 4 thì đã là ngon rồi. Có phải chụp ảnh chuyên nghiệp đâu mà chạy đua về Camera với nhau. Nghe nói ông Nikia có cái điện thoại chụp 41 Megapixel. Ai mà cần chụp đến 41 MegaPixel thì người ta mua cái máy ảnh cho rồi, chứ mua làm gì cái điện thoại chụp đến 41 Megapixel dù là độ phân giải này còn hơn cả DSLR.

Angus_Bert

Film critic

Thì đấy chính là kiểu chụp chơi, chụp vui chứ còn gì nữa, gặp cái gì hay thì chụp, gặp cái gì hay thì quay. Quay chụp như vậy cỡ 3GS cũng là khá rồi, đến iPhone 4 thì đã là ngon rồi. Có phải chụp ảnh chuyên nghiệp đâu mà chạy đua về Camera với nhau. Nghe nói ông Nikia có cái điện thoại chụp 41 Megapixel. Ai mà cần chụp đến 41 MegaPixel thì người ta mua cái máy ảnh cho rồi, chứ mua làm gì cái điện thoại chụp đến 41 Megapixel dù là độ phân giải này còn hơn cả DSLR.

Thế hả bác :-j

Chụp bằng smartphone cùi cùi cả đấy. Đừng có chê cái điện thoại nhá, riêng mình cũng chụp bức đẹp hơn ối người xài DSLR nhá :))

ai kiểm chứng cho bác là OS là hệ điều hành số 1 nào! Mình thì vẫn thích cái mới mẻ, hi vọng rất nhiều hệ điều hành winphone 8. IP5 cũng tốt mà đắt quá!

v_anh

Well-Known Member

Thế hả bác :-j

Chụp bằng smartphone cùi cùi cả đấy. Đừng có chê cái điện thoại nhá, riêng mình cũng chụp bức đẹp hơn ối người xài DSLR nhá :))

Cái này nó là vấn đề kỹ thuật chụp, còn mình đang nói ở đây là chất lượng ảnh. Mấy cái ảnh bác đăng thì thậm chí chưa cần đến 3GS cũng chụp được như vậy, vấn đề đẹp xấu lúc này phụ thuộc vào trình độ người chụp rồi.

Angus_Bert

Film critic

Cái này nó là vấn đề kỹ thuật chụp, còn mình đang nói ở đây là chất lượng ảnh. Mấy cái ảnh bác đăng thì thậm chí chưa cần đến 3GS cũng chụp được như vậy, vấn đề đẹp xấu lúc này phụ thuộc vào trình độ người chụp rồi.

Bác bớt cãi cùn đi được rồi nhé. Hãy lấy bằng chứng ra để phản biện :) Chụp bằng điện thoại đó :))

iphone 5 chụp ảnh được phết còn gì. Tặng các bạn mấy tấm hình
Tháp rùa Hồ Gươm

Cửa sổ

Lu Lu

Hoa Xuyến Chi

Vươn lên để sống

Bé và trung thu

^^

v_anh

Well-Known Member

Bác bớt cãi cùn đi được rồi nhé. Hãy lấy bằng chứng ra để phản biện :) Chụp bằng điện thoại đó :))

Đùa chứ bạn nói vậy để trả lời thì ai chả nói được.

Angus_Bert

Film critic

Đùa chứ bạn nói vậy để trả lời thì ai chả nói được.

Em chán vãi nhau với bác rồi. Thế bác có gì chứng minh luận điểm của mình đúng nào? Em đều đưa ra trong tất cả các post của mình rồi đó! Cãi nhiều người ta kêu mình đb nữa :">

Diễn đàn mình mà làm là S III thắng tuyệt đối đấy các bác nhỉ?! ;;)

Bác đùa hay thật chứ có test cỡ nào thì S III không có tuổi. Bác không tin đọc lại bài review camera S III em viết ấy.

trinhquocvinh82

Well-Known Member

đây là đánh giá phần chụp ảnh thôi, còn chưa đánh giá toàn diện về IP5, Galaxy S III, Lumia 920, One X xem tổng thể em nào đỉnh nhất.

Anh nokia ngủ quên trên chiến thắng nhiều quá giờ mới thức dậy à.

Mandarker

Member
Re: Ðề: Re: Lumia 920 thi chụp ảnh với iPhone 5, One X và Galaxy S III - thắng đẹp!

Đọc bài kĩ chưa mà comment rồi thế ;;) Bên Engadget thử nghiệm để nguyên xi tình trạng camera nhé. Chỉ riêng khi đi ra ngoài thì cái PureView 808 nó tự đẩy ISO lên 1600 thôi :)) Mấy cái máy khác có can thiệp được vào đâu mà kêu không thật. Tìm một đoạn nào Engadget nói là có can thiệp đi ;;) Việc gì phải dìm hàng HTC hay Samsung, nó vốn thế mà :-j

Bác mua iPhone 5 thì mình không quan tâm, tiền bác em không cấm.

Bạn đọc kĩ bài mình chưa mà conmment thế
ý mình là mình thích iphone, nhưng ko thể phủ nhận camera nó kém hơn các hãng khác
S3 khi bật chế độ chụp đêm lên ảnh đẹp hơn nhiều, còn trong thử nghiệm ko bật thì tất nhiên xấu ...

Stormhdvn

Well-Known Member

SS3 sao mà cùi vậy chời

thích rồi đấy....................................................

Noka1989

WP là hệ điều hành mới phát triển nói về số lượng apps , các nhà phát triển, lập trình , số lượng Fan, người dùng và nhất là tên tuổi thì làm sao mà so sánh dc với IOS và Android.
Nhưng Wp là hệ điều hành hỗ trợ tối đa cho các nhà phát triển nên việc số lượng apps chỉ là thời gian mà thôi.
Mình công nhận cái hệ sinh thái của thằng IOS nhưng ai bảo WP ko có hệ sinh thái. Thậm chí nó còn ko hề thua kém IOS đâu nhé. Chẳng qua là IOS được nhiều người dùng, tất cả các sản phẩm đều do Táo sản xuất từ phần cứng tới phần mềm nên tất nhiên mọi thứ phải đồng bộ và phù hợp với nhau, dùng chung của nhau là điều dễ hiểu.
Bài Engadget mà đã phân tích thì ko phải nghĩ rồi. Có hình ảnh, có video như thế rồi, chủ topic đã nói rõ là ko hề can thiệp, so sánh rất công bằng và ko có sự thiên vị rồi vậy mà một số người vẫn cho là thêm thắt , so sánh chủ quan ko tin . Chả hiểu trước khi comment có đọc kỹ bài ko nữa. Để ý thấy các bạn Ifan luôn cho sản phẩm của mình là đỉnh nhất và hay coi thường sp khác. Thế mới lạ. :-??

Bên trên