Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

Cái amp của TZ510 kg có ngõ audio out nên kg có cách nào lấy âm thanh từ HDTV được.
Nếu Bạn tìm 1 Receiver hàng 2nd để thay thế cái amp này cũng ok đấy.

huynhminhvien

anh có thể chỉ giúp em giờ kiếm receiver nào thì phù hợp với dàn sony này ạ, có cổng optical hay giải mã DTS vào mà giá ko cao lắm với ạ

vinagoh

Well-Known Member

Bạn qua TTTM shop Vũ Receiver có nhiều đấy, chọn 1 con vừa túi tiền nhé.

hoadainhan70

Well-Known Member

Không coó định mua nhưng tôi cũng thử xem cái tâm của mấy tay bán hàng bên megastar thanh xuân như thế nào tự tin vào kiến thức "DTS" do vừa mới đọc bài này , ấy thế mà mấy tên bán hàng thề sống thề chết là dàn panasonic có Dts

hieuhoa823

mong các cụ chỉ giáo giúp em! em có bộ sony dz640k không có tín hiệu coxial in mà em chơi hdbox xem phim không có âm thanh 5.1 được do dùng đường tín hiệu analog cắm vào.duy nhất chỉ có đường này.vậy làm cách nào để chơi được âm thanh dts hay em phải thay bộ khác?mà có receiver nào thay và giữ nguyên loa không.kinh tế em hơi eo hẹp.hoặc có bộ nào 2nd tầm 5m không?

1camgiacngotngao

Well-Known Member
Re: Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

mong các cụ chỉ giáo giúp em! em có bộ sony dz640k không có tín hiệu coxial in mà em chơi hdbox xem phim không có âm thanh 5.1 được do dùng đường tín hiệu analog cắm vào.duy nhất chỉ có đường này.vậy làm cách nào để chơi được âm thanh dts hay em phải thay bộ khác?mà có receiver nào thay và giữ nguyên loa không.kinh tế em hơi eo hẹp.hoặc có bộ nào 2nd tầm 5m không?
Bạn tham khảo link Giải mã âm thanh DTS/AC3 - chuyên cho đầu xem phim HD, các máy chơi game .v.v. HBD
và hỏi a e trên diễn đàn.
Mình đang dư 1 cái còn BH, nếu bạn có nhu cầu mình để lại (giá theo ý bạn 80%) :-c yahoo: [email protected]

hieuhoa823

cảm ơn cụ tư vấn cho em nhưng vấn đề không phải ở chỗ đó cụ ạ!dàn của em nó chỉ có 1 đường audio in analog(trắng đỏ) thôi.muốn nghe 5.1 thì chỉ dùng đĩa mới có dùng HDP không có.uất quá! chắc e phải li dị em này mất!

1camgiacngotngao

Well-Known Member

cảm ơn cụ tư vấn cho em nhưng vấn đề không phải ở chỗ đó cụ ạ!dàn của em nó chỉ có 1 đường audio in analog(trắng đỏ) thôi.muốn nghe 5.1 thì chỉ dùng đĩa mới có dùng HDP không có.uất quá! chắc e phải li dị em này mất!
HD box của bạn có những đường out gì? (Loại gì?)

hieuhoa823

tất cả các đường âm thanh. cụ tham khảo em dùng con tvix s1!
cảm ơn cụ đã quan tâm.

:-t:-t:-t:-t:-t

Bác định đầu độc anh em trên diễn đàn hả :D ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

huynhminhvien

Cái amp của TZ510 kg có ngõ audio out nên kg có cách nào lấy âm thanh từ HDTV được.
Nếu Bạn tìm 1 Receiver hàng 2nd để thay thế cái amp này cũng ok đấy.

cho em hỏi một cái nữa là dàn này có chế độ chỉnh để nghe giả lập được 5 loa với nhạc hay phim bình thường được ko ạ , em mò mẫn hoài mà chẳng thấy

onggia179

Member

AE cho hỏi ké :)
Mình có dàn Sony E490 - có cổng Optical in, nhưng khi kết nối với HDP 600B thì âm thanh không ra 5.1, cop file đó vào USB cắm trực tiếp vào dàn thì ok.
AE nào biết chỉ dùm - mình còn thiếu gì mà không thể xem film bằng HDP + Sony = 5.1 ????

homeless93

Chán... ông già vừa cho cái dàn Panasonic Sc-PT870 cũ... đang hí hửng kiếm cái đầu phát HD để xuất âm thanh qua cổng optical ....thì đọc đoạn Các dàn âm thanh đồng bộ của hãng Panasonic đang bán trên thị trường hiện nay không hỗ trợ giải mã dts từ nguồn phát ngoài, vì vậy không thể dùng để thưởng thức trọn vẹn phim HD được.
Chán luôn =(( thế là từ nay muốn âm thanh chuẩn là e phải xem qua đĩa hả các bác...có cách gì khắc phục ko ??? Bh đi chọn từng đĩa 1 mệt lắm , khó lưu trữ ==!

phimhay3d

Bài viết rất hay .cám ơn bác đã tư vấn :)

binhhc

Moderator
Rất nhiều các bộ dàn âm thanh Comple 5.1 của nhiều hãng sx trước đây đều không có cổng âm thanh vào 5.1 kể cả có cổng quang vào thì cũng chỉ là stereo. (trừ 1 vài bộ của Samsung và LG). Những bộ mới sx sau này thì có thể có.

Vậy nên khuyến nghị anh em mới chơi hãy thật cẩn thận trước khi mua, phải xem trực tiếp các cổng vào đằng sau máy, nếu có điều kiện thì tốt nhất là nên cắm thiết bị phát 5.1 từ nguồn ngoài vào và nghe thử.

Anh em có thể tham khảo kỹ các Model có cổng vào 5.1 tại topic này: http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/125952-nhung-bo-dan-aio-co-ho.html

votantai_0109

Thanks bác. Mình cũng đang chuẫn bị mua 1 dàn 5.1 về setup. Mà đang gặp chút rắc rối về setup

Le Vinh

em là người mới bắt đầu tập tành tìm hiểu về HD nên có gì các bác đừng ném dá nhé. Các bác cho em hỏi bộ Logitech Z906 có hỗ trợ DTS từ nguồn ngoài không, và ngoài ra các bác có thể tư vấn cho em một bộ giá tầm 20 triệu đổ lại (k kể màn hình TV) vừa nghe nhạc, xem phim và chủ yếu; thỉnh thoảng karaoke chút xíu (em mới chỉ có ngân sách tầm đó thôi, mong các chỉ giáo tận tình. Thank các bác nhiều)

Bên trên