M880 new FW 28-11-2010 của HDPfans

Ðề: M880 new FW 28-11-2010 của HDPfans

Các bản mới này đều là do người dùng MOD, âm thanh ra hai kênh riêng biệt, giao diện đẹp hơn, internet nhiều tinh năng
Còn về độ ổn định thì bản V7.2.5.r4293 là chuẩn nhất, em cũng dùng bản này.
Các bản mới kia cài vào nghịch 1 thời gian cho vui, xem có tính năng nào hay không và do sở thích của từng người
Còn về độ ổn định thì r4293 là chuẩn nhất theo cá nhân em nhận xét

Dùng bản cũ ngoài việc không xuất ra được cả 2 kênh Audio như bác nói, nó còn không đọc được file APE.
Dùng bản mới nếu không ổn định thì hơi 1 tí là nó đơ -> cứ phải rút nguồn suốt -> có ngày die như chơi.
Bác test thử bản mới rồi, cho em hỏi nó có hay bị đơ không? Ngoài phụ đề xấu, nó còn có nhược điểm nào khác ạ.
Nếu không có nhược điểm nào quá lố thì em up bản mới này cho nó đẹp. :)>-

hnhp

Well-Known Member

Dùng bản cũ ngoài việc không xuất ra được cả 2 kênh Audio như bác nói, nó còn không đọc được file APE.
Dùng bản mới nếu không ổn định thì hơi 1 tí là nó đơ -> cứ phải rút nguồn suốt -> có ngày die như chơi.
Bác test thử bản mới rồi, cho em hỏi nó có hay bị đơ không? Ngoài phụ đề xấu, nó còn có nhược điểm nào khác ạ.
Nếu không có nhược điểm nào quá lố thì em up bản mới này cho nó đẹp. :)>-

Bản này OK hơn bản 9-11 , bản này không bị đơ như trước, tín hiệu điều khienr cũng nhanh hơn bản 9-11.
Mình kết nhất là phần Internet , xem Tivi online rất nhiều kênh
Rất nhiều tính năng trong phần internet, tuy nhiên 1 vài phần vào trong internet bị khởi dộng lại HD.
Còn xem phim và ape thì ổn, giao diện đẹp

LCD2009

Member

Không hiểu sao mình bản này nó không đọc được file .flac bác ạ.

Không hiểu sao mình bản này nó không đọc được file .flac bác ạ.

Ặc, bác nhầm thế nà ấy chứ. chuẩn flac là chuẩn miễn phí và phổ biến mà, em cài rồi, đọc bình thường.

@bác chủ topic. Em vẫn thấy nó nhận remote chậm.
Có 1 ưu điểm nữa là khả năng scan devide để nhận file media. Tuy nhiên nó không lưu lại cấu hình đuơc. Sau khi khởi động lại thì nó lại scan lại từ đầu.

Tình hình là em đã bỏ ra 2 ngày trời để cài thử tất cả loại mà các bác mới đưa lên đợt này. Nhưng ko hiểu sao ko có cái nào dùng được cả: cái thì đang cài thì treo, cái cài xong thì chỉ lên 1 nền xanh và chữ của hãng, cái thì báo lỗi cài đặt. Đành phải quay về V7.2.5.r4293. Ko biết do đâu nhỉ ( máy mình mua ngay đợt đầu tiên khi m880 mới ra). Nghe các bác bàn luận mà thấy thèm quá.

dvdhdvn

tui thay bai nay cung dc.duoc cai giao dien kha lung linh voi tuoi teen:D

abu8310

Member

Hi !
Đẹp thì có đẹp, nhưng chưa hoàn chỉnh, còn nhiều điểm chưa tiện, như lúc bấm Sub hoặc goto, phải chờ thật lâu mới biến mất, kg bấm liền được hơi bất tiện. Còn Logo thì xấu quá, kg có cách nào thay thế, vấn đề hình ảnh thì không = bản 4293 & phụ đề cũng zậy. Đành chờ bản tiếp theo. Mình chỉ test được tới đó, các bác tham khảo thêm.

Sau khi cài đặt và dùng thử được 1 ngày, em đã quyết định downgrade xuống bản cũ.
Bản này còn nhiều khuyết điểm, chờ đợi một bản ổn định hơn.
Cảm ơn bác chủ topic.

hnhp

Well-Known Member

Có bác nào dùng cổng esata cắm HDD ngoài không. Mình cắm ngoài qua cổng esata lúc nhận lúc không, hầu như không nhận. KHông hiểu có do FW không. Dùng FW 4293 ổn nhất cũng vậy.
Với lại bác nào biết chức năng khóa folder không, mình thấy trong setting có phần nhập pass mặc đinh là 0000, nhưng không biết chọn thư mục để khóa
Help

hnhp

Well-Known Member

Có bác nào dùng cổng esata cắm HDD ngoài không. Mình cắm ngoài qua cổng esata lúc nhận lúc không, hầu như không nhận. KHông hiểu có do FW không. Dùng FW 4293 ổn nhất cũng vậy.
Với lại bác nào biết chức năng khóa folder không, mình thấy trong setting có phần nhập pass mặc đinh là 0000, nhưng không biết chọn thư mục để khóa
Help

hnhp

Well-Known Member

Help

banlaai

mình đang sài V7.2.5.r4259.zip update bản này báo compelete khởi động lại chỉ hiện lên màn hình xnah với logo của hãng ko chạy típ nữa!!! help mình với

hnhp

Well-Known Member

mình đang sài V7.2.5.r4259.zip update bản này báo compelete khởi động lại chỉ hiện lên màn hình xnah với logo của hãng ko chạy típ nữa!!! help mình với

FW đấy của hãng không lý nào treo, bạn thử up lại bản thap hơn xem sao

vmc102

Member

Mình cũng bị như thế. Có bác nào bít cách để up bản này thành công thì chỉ cho anh em với a.

banlaai

FW đấy của hãng không lý nào treo, bạn thử up lại bản thap hơn xem sao

may quá update lên 4293 thì ok!!! thấy bác chủ topic rì viu fw này thấy mấy cái hình giao diện đẹp quá cũng muốn vọc thử nhưng ko hiểu sao ko update đc nhỉ? :-??

abu8310

Member

may quá update lên 4293 thì ok!!! thấy bác chủ topic rì viu fw này thấy mấy cái hình giao diện đẹp quá cũng muốn vọc thử nhưng ko hiểu sao ko update đc nhỉ? :-??

Hi !

Nếu muốn up thì phải up bản 4052 trước, sau đó up bản này là OK thôi.

banlaai

Hi !

Nếu muốn up thì phải up bản 4052 trước, sau đó up bản này là OK thôi.

em làm theo bác và đã đc oài thanks bác nhiều nha!! bản này thik nhât slaf mấy app internet chư cũng ko ok lắm bị khởi động lại + đang xem phim ngon lành tự dưng mất hình còn mỗi tiếng!!! chắc quay về bản 4293 cho lành!!!

abu8310

Member

em làm theo bác và đã đc oài thanks bác nhiều nha!! bản này thik nhât slaf mấy app internet chư cũng ko ok lắm bị khởi động lại + đang xem phim ngon lành tự dưng mất hình còn mỗi tiếng!!! chắc quay về bản 4293 cho lành!!!

Hi!
Uh, bản này cũng còn nhiều lỗi lắm, được mỗi cái giao diện bóng bẩy, quay ve bản 4293 đẹp hơn. Nhưng bản 4293 mỗi tội Off vẫn còn đèn đỏ & bỏ mất tua nhanh = phím <--, --> (tức thật, bản nào cũng có khuyết điểm).[-O<

hnhp

Well-Known Member

Trên diễn đàn eaget vừa có topic ề FW mới của M880 và M890 ngày 3-12-2010
M880系列和M890测试固件,加入优朋普乐和百视通在线视频
M880系列_V7.0.0_r820测试固件下载地址:http://u.115.com/file/f51aa0c6e6
M890_v8.0.0_r819测试固件下载地址:http://u.115.com/file/f544b49256

更新方法:将固件文件install.img解压到U盘根目录。将M880/M890关机并拔下电源,将U盘插至M880/M890 USB接口上,按住面板上的电源按键,插上电源后5秒松开电源按键,稍等片刻电视上即会出现升级画面,如果没出现升级画面,请重复前面操作。注意更新过程中切勿断电或拔除U盘。

升级前请先查看当前机器Bootloader是否为1026L版本,如果不是请先升级bootloader到1026L,固件压缩包中已包含bootloader升级程序。查看机器bootloader版本:设置->系统->系统信息中查看

主要更新内容:

1.采用最新的Casablanca UI
2.修正MKVTOOL4.3及以上版本封装电影有声音无图像的问题
3.增加优朋普乐和百视通在线视频
4.修正SAMBA路径显示错鋘的问题
5.遥控器“绿色”键调出复制删除文件菜单

link đây

http://www.eaget.com.cn/bbs/showtopic-5393.aspx

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên