mạng internet nào đủ tốt để down phim :D

saa1111

Member
Theo các bác thì mạng nào dùng để download tốt ạh :-" bảng giá của từng loại nó mắc rẻ ra sao :D
tai nhà e xa trung tâm,việc đi chép phim thì không tiện :-< còn down tại nhà mạng qá lởm ==" 140kb/sec thì chịu sao nổi hả các bác =))
nên e lập 2pic này mong các đàn anh chỉ dẫn :D

phusi

Member
Ðề: mạng internet nào đủ tốt để down phim :D

Mega easy 285K/ tháng ( cả VAT) speed download 450KB/s trung bình 3 tiếng là có 1 phim 720p xem bác ơi :D

saa1111

Member

có mạng nào nhah hơn nữa không bác :D nhanh mà ổn định í ==" chứ cái mạng của em mang tiếng 140kb/sec lâu lâu buồn nó chạy có 10 -> 20kb/sec :-<

luuthanhbinh

Well-Known Member

Quan trọng là phải có tài khoản download. Dùng gói Mega easy hay Mega Family đều ổn.

FPT MegaYou 313,5k/ tháng (đã tính VAT) speed download 750KB/s, nhưng chỉ là với host trong nước , host nước ngoài thì bập bẹ hơn 200KB/s :D:D.

saa1111

Member

nếu có acc vip Fshare thì nó nhah hơn đúng k các sư huynh

NVN

Banned

cáp quang là xong :))

saa1111

Member

FPT MegaYou 313,5k/ tháng (đã tính VAT) speed download 750KB/s, nhưng chỉ là với host trong nước , host nước ngoài thì bập bẹ hơn 200KB/s :D:D.

cái FPT megaYou e lên đó hỏi người ta nói là 280k/ tháng bác ạh :)

leepham

Well-Known Member

Em sài FPT gói Mega gì quên mất rồi nó thu 380k/tháng . maxspeed ~930kb/s ...nhìu lúc nhảy giựt lên 1-2mb =))

saa1111

Member

Em sài FPT gói Mega gì quên mất rồi nó thu 380k/tháng . maxspeed ~930kb/s ...nhìu lúc nhảy giựt lên 1-2mb =))

cái đó e coi là megaMe :D mà cái modem đó vd có 4 port,cắm cái 2 kéo 2 máy,thì nó sẽ chia ra 450kb/sec máy 1, 450kb/sec máy 2 đúng k mấy bác :-"

Dinhquoc

Member

Còn mình thì dùng của VNPT gói 4Mb, trả 385k/tháng (Đã có VAT), Load File khi nào cũng tầm 480-500KB/s đối với Acc Vip. Mấy bác thấy tốc độ vậy có thỏa đáng với băng thông chưa vậy? Nó đã khai thác hết băng thông tối đa chưa? Cảm ơn

phantam88

Còn mình thì dùng của VNPT gói 4Mb, trả 385k/tháng (Đã có VAT), Load File khi nào cũng tầm 480-500KB/s đối với Acc Vip. Mấy bác thấy tốc độ vậy có thỏa đáng với băng thông chưa vậy? Nó đã khai thác hết băng thông tối đa chưa? Cảm ơn

nó khai thác hết băng thông rồi bồ ơi ( VNPT băng thông trong nước + nước ngoài tầm 480-500kb vậy quá ổn rồi)

nếu bác có tiền thì đăng kí gói 750k/1tháng của fpt down megashare cỡ 3MB/1s ,4share 2,5MB/1s.Gói này mấy quán net hay sài .Chừng nửa tiếng là có 1 phim để coi

khuyên thật lòng, nên tránh FPT vì host nước ngoài rất chậm, tránh viettel vì ko ổn định mà cũng chậm.
VNPT ấy, hiện h đang sống chung với viettel nhưng khu nhà này chỉ cho viettel thôi mới chán chứ

sir_chung

Em chẳng biết bố yêu của em đăng ký gói cước gì? Mạng nào? Bao nhiêu tiền một tháng? mà em down phim tốc độ về cứ thế này:

=))

Em chẳng biết bố yêu của em đăng ký gói cước gì? Mạng nào? Bao nhiêu tiền một tháng? mà em down phim tốc độ về cứ thế này:

=))
Hix. Mạng bạn cũng có thể còn nhanh hơn nữa. Vì bạn chỉ mới cho 4 cái hoạt động thôi. Trung bình là 8 cái. Sao ko xài VPS nhỉ? 450k/tháng. Tốc độ như thế này đây:

chẳng tin được mấy bác này. Không biết ảnh có dùng Photoshop chỉnh sửa không chứ mạng nhà tôi nhanh nhất cũng chỉ 500Kb/s thôi

namnam97

chẳng tin được mấy bác này. Không biết ảnh có dùng Photoshop chỉnh sửa không chứ mạng nhà tôi nhanh nhất cũng chỉ 500Kb/s thôi

cáp quang nhanh mà bác . nhiều gói mây h down dc thế này thật ý chứ ,có gì đâu mà photoshop .
Mấy trang torrent tốc độ up cũng tới vài MB huống chi là down .
Nhưng sinh viên nghèo như em thì cứ Mega easy ~450Kbs là em vui rồi :))

Bên trên