Marantz

dinhjames

Member
Marantz + BW 683 hay Monitor Audio RS8

Cho em hỏi có bác nào xài Marantz Receiver không? Em thấy nó "Made in China" thành ra hơi ngại ngại. Đang có khuyến mãi 1 con high end Marantz 7002.

Sau khi mua Marantz rồi bây giờ em qua săn loa. Search online em kiếm được 1 cặp front Monitor Audi RS8 brand new, 1 cặp BW 683 (1 năm rưỡi củ) nhưng còn mới lắm. Các bác nào đã nghe qua 2 cặp này cho em xin chút kinh nghiệm. Cái này em mua liều vì không có chỗ nào để nghe thử nên nếu không thích em bán lại trên ebay. 2 cặp này giá xít xoát nhau nhưng monitor Audio RS8 rẽ hơn nữa giá retail.

Sau khi mua front và center em post hình cho các bác xem.

Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

xedaprach69

Ðề: Marantz

Dùng hay ra phết , mình đang sài 7002 ghép với b& w 684 , nhạc và phim đều ổn , bạn cứ múc đi

lehoang40

Cho em hỏi có bác nào xài Marantz Receiver không? Em thấy nó "Made in China" thành ra hơi ngại ngại. Đang có khuyến mãi 1 con high end Marantz 7002.

Cám ơn các bác.

Bác không phải ngại chuyên made in china đâu bác, ngay cả hàng tại Mỹ cũng made in china cả thôi.

Lucky_man

Member

Cám ơn các bác.

Bác ở Mỹ, mở mắt là thấy China mà hỏi câu này, em thấy hơi là lạ?!

Lucky_man

Member

Tùy thôi bác không phài cái gì củng made in china. Nếu bác đi Walmart thì đa số made in china nhưng nếu đi chổ khác như Target thì hàng made in Europe.

Em không muốn nói 100% hàng là Made in China, nếu 100% thì còn gì là nước Mỹ nữa. Chỉ có điều hàng Tàu giờ tràn lan quá, đi đâu cũng gặp nên phát ớn, nhưng cũng phải chấp nhận thôi, không thì lấy đâu ra đồ mà dùng?

Ý em là ngay cả anh em HD tại VN, nhiều người rất dị ứng với hàng China, nhưng khi chọn mua đồ mọi người quan tâm nhiều đến công suất, tính năng, tính tương thích..., còn được đồ SX tại nước nào đó khác China thì càng tốt, nếu không thì cũng vui vẻ chấp nhận. Thấy bác không quan tâm đến những điều trên mà chỉ lăn tăn vì Made in China (mà phần lớn đồ âm thanh tại Mỹ có dòng chữ đó) nên em mới thấy lạ thôi.

VAN_LOC

Well-Known Member

Con này gấu đấy giá hợp lý ! Ok

dinhjames

Member

Em không muốn nói 100% hàng là Made in China, nếu 100% thì còn gì là nước Mỹ nữa. Chỉ có điều hàng Tàu giờ tràn lan quá, đi đâu cũng gặp nên phát ớn, nhưng cũng phải chấp nhận thôi, không thì lấy đâu ra đồ mà dùng?

Ý em là ngay cả anh em HD tại VN, nhiều người rất dị ứng với hàng China, nhưng khi chọn mua đồ mọi người quan tâm nhiều đến công suất, tính năng, tính tương thích..., còn được đồ SX tại nước nào đó khác China thì càng tốt, nếu không thì cũng vui vẻ chấp nhận. Thấy bác không quan tâm đến những điều trên mà chỉ lăn tăn vì Made in China (mà phần lớn đồ âm thanh tại Mỹ có dòng chữ đó) nên em mới thấy lạ thôi.

Em đọc review của con này nhiều rồi nên củng biết công suất tính năng..v..v.. nhưng nhìn phía sau thấy made in china hơi bị dội.....lên website nó thì là hãng của Mẽo....Em thấy mấy bác trên đây đánh với B&W 683 nên em cứ thế mà múc chứ chổ em không có high end audio store ngoài trừ BestBuy nên không đi test nghe được. Nếu không thích thì bán lên ebay thôi.
$-)

audio&video

Active Member

marntz tiếng tốt bác ah.chi tiết cao bass sâu hơn denon .so với denon cùng tầm tiền ăn đưt luôn bác ah.nghe nhạc tiếng marantz cũng good hơn nghe nhạc denon hơi bị đần bác ah.em vote cho marantz.giá quá tốt.

VAN_LOC

Well-Known Member

Còn tùy cách phối ghép nửa bác ạ . Mổi thương hiệu đều có cái hay của nó

lehoang40

marntz tiếng tốt bác ah.chi tiết cao bass sâu hơn denon .so với denon cùng tầm tiền ăn đưt luôn bác ah.nghe nhạc tiếng marantz cũng good hơn nghe nhạc denon hơi bị đần bác ah.em vote cho marantz.giá quá tốt.

Bác thích Marantz thì khen Marantz 1 tiếng là quá tốt rồi, sao lại phải thòng một câu chê Denon thế này, gây mích lòng với các bạn Denon's fan như vậy phỏng có ích gì?

Bên trên