Máy ảnh compact khoảng 2.5tr

phamay

Member
như tiêu đề, các bác tư vấn giúp 3 em một cái máy chụp ảnh compact tầm 2-2.5triệu với, dòng nào của hãng nào thì chất lượng ảnh tốt trong tầm giá này :-"

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Máy ảnh compact khoảng 2.5tr

Thấy bạn hỏi dữ quá mà không ai trả lời, thôi để mình tư vấn luôn nhé: Để ý mấy dòng IXUS của Canon ấy, từ đó đến giờ mình thấy chất lượng khá được :D

phamay

Member

Thấy bạn hỏi dữ quá mà không ai trả lời, thôi để mình tư vấn luôn nhé: Để ý mấy dòng IXUS của Canon ấy, từ đó đến giờ mình thấy chất lượng khá được :D
có gì dữ đâu :((

Chiều nay mình có lấy con Sony DSC W800 ở PhangKhang, chụp hình xem trên máy thấy cũng ổn, nhưng mà copy vào máy tính xem thì.....chộ ôi, quá thất vọng, hình rất mờ, xem không được thật mắt, mà zoom khoảng 30-50% thôi là đã không thấy gì rồi. Thế là tối giờ em đóng gói trả về nơi sản xuất ngay và luôn I-) quả này Sony là em thất vọng quá

ChimSA

Canon IXUS thôi, giàu thêm chút, bác mua Canon G10 hay G11 dùng mê ly.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Chiều nay mình có lấy con Sony DSC W800 ở PhangKhang, chụp hình xem trên máy thấy cũng ổn, nhưng mà copy vào máy tính xem thì.....chộ ôi, quá thất vọng, hình rất mờ, xem không được thật mắt, mà zoom khoảng 30-50% thôi là đã không thấy gì rồi. Thế là tối giờ em đóng gói trả về nơi sản xuất ngay và luôn I-) quả này Sony là em thất vọng quá

Máy ảnh Sony bác phải mua trên 4 triệu trở lên hình chụp mới đẹp, dòng W800 giá có 2 triệu lên hình ảnh chỉ như vậy thôi, bác mua chiếc Canon A2500

Tổng quát: Canon PowerShot A2500 mang đến sự tiện nghi, tính di động cao với mức giá hấp dẫn cùng giải pháp ECO Mode mới cho phép bạn chụp được nhiều ảnh hơn mỗi lần sạc

Ưu điểm: Thiết kế thời trang, tính di động cao.
Giá cả hấp dẫn.
Quay video chất lượng 720p HD.

Độ lớn màn hình LCD (inch): 2.7 inch
Megapixel (Số điểm ảnh hiệu dụng): 16 Megapixel
Độ phân giải ảnh lớn nhất: 4608 x 3456
Optical Zoom (Zoom quang): 5x
Tính năng: Nhận dạng khuôn mặt, Voice Recording

Codon05

Well-Known Member

4tr5 là có NEX rồi, khuyên bạn ko nên mua cp tầm này, tiện thể rao luôn S90 cũng tầm này luôn

manhthang

Huyền Thoại

Sony DSC W830 giá 2tr59, dùng chụp trong công việc tốt, độ bền cao.
Nếu yêu cầu chụp đẹp thì đừng mua compact.

mammummim

Member
Re: Ðề: Máy ảnh compact khoảng 2.5tr

Với tầm tiền thì mấy e compact này chỉ được vậy thôi bác ạ. Tuy nhiên nếu ngân sách chỉ vậy thì e sẽ uu tiên canon hơn vì e thấy màu đẹp và hình cũng tuơng đối ổn. E từng mua sony cho ông cụ nhà e rồi và ở cty cũng đc sắm cho 1 con w810 20mpx nhưng dùng chán lắm.

phamay

Member

chắc cố gắng lên tầm giá 5 - 7 tr thôi các bác ợ

kinhphuong

Well-Known Member
Re: Ðề: Máy ảnh compact khoảng 2.5tr

Tầm này bác chơi DSLR 2nd như con 500D với kit thì khá ổn đó. Hơn hẳn dòng compact luôn.

Nếu được nhờ bác cho luôn vài địa chỉ mua bán uy tín cho anh em mới tập tành đỡ khổ ạh..
Cảm ơn bác.

mammummim

Member
e cũng mới chơi nên cũng có ít kinh nghiệm thôi. Các bác ở Hn có thể qua bác Phương Gia Lâm, hoặc lên diễn đàn Xomnhiepanh và chợ giời Otofun săn hàng, ưu tiên hàng còn bảo hành và hình thức còn mới, ống kính ko bụi và mốc.

Bên trên