máy này có đủ để chạy HD ???

thaihl

Barephone Sharp -H máy này có đủ để chạy HD ko các bác ???

Barebone SHARP ( Main 915G ( xài cpu sk775, ram II ) , Nguồn ( dạng Adaptor ), Heasink đồng có hệ thống tản nhiệt khủng lun, tích hợp đầu đọc thẻ nhớ, Vga rời, Sp DVI

Xác case máy tính htpc mang thương hiệu sharp ( Japan ), xác case bao gồm ( main , tản nhiệt , nguồn vỏ, đầu đọc thẻ tích hợp )
tình trạng : còn mới leng keng ( hàng được để trong thùng carton )
Mô tả sơ qua : case nhỏ gọn mỏng như 1 đầu DVD , chạy cực êm , nguồn là adapter luôn ( gần giống như máy tính xách tay nhưng to hơn 1 chút & dải điện áp khá rộng ), main gigabyte 915 đi kèm theo máy chạy DDR2 bus 533,667. Hệ thống tản nhiệt chip cực êm rất ngon .Nếu để cạnh dàn âm thanh sẽ khó phân biệt được đó là âm ly - đầu DVD hay là máy tính . Mặt trước có đèn led màu xanh hiển thị HDD, ngày tháng năm , đầu đọc thẻ khi làm việc. máy lắp được ổ DVD thường.

38$(tỉ giá ngày 16/12:19550)

buihung

Administrator
Ðề: máy này có đủ để chạy HD ???

Con này chỉ chạy được chip dòng D nên xem 720p thì được chứ 1080p thì chịu hẳn.

please_helpme

Active Member

sao bác chủ thớt k đi Copy hay download vài Film 720p & 1080p về play thử rồi hãy Post bài lên hỏi Vì Sao?

nhưng mừ công nhận PC của bác verry cool
thảo nào bác hổng show :D

COn này chỉ có case + main + PSU thui mà bác , kím mmain khác + CPU + Ram về thì đc

khoihx

Quả Case SHARP đẹp thật, thiệt hại bao nhiêu vậy bác? Mới nhìn tưởng cái đầu đĩa.

sao bác chủ thớt k đi Copy hay download vài Film 720p & 1080p về play thử rồi hãy Post bài lên hỏi Vì Sao?

nhưng mừ công nhận PC của bác verry cool
thảo nào bác hổng show :D

Người ta mới hỏi nhờ tư vấn chứ có mua đâu mà test thử hả bác?

tralkic

Member

Con này không chạy HD đc đâu, tôi thử rồi mua xác của nó có 850k thôi về cắm con D630 và RAM 2G chỉ xem đc 720, xem 1080 thì hình và tiếng lệch nhau

vubang

Active Member

Mình đang dư 1 em này này. Còn rất mới.
P4 3,2GHz, RAM 2G, HDD 320Gb
Xem HD720p và 1080i bình thường, 1080P thì chịu
Bán 2t5
ĐT: 0979 700 904

RyNkA

Máy nhìn chất, trang nhã và rất nổi bật..nhưng mà không gian thế lày thì ko gắn card đồ họa cao cấp đc :(

Cấu hình của bác thì 720 chắc đc, 1080i thì có thể ok tùy chất lượng fim...1080p thì thôi :D....vả lại em nghĩ chắc kéo tua fim cũng ko đc..giật chết :|

Máy nhìn chất, trang nhã và rất nổi bật..nhưng mà không gian thế lày thì ko gắn card đồ họa cao cấp đc :(

Cấu hình của bác thì 720 chắc đc, 1080i thì có thể ok tùy chất lượng fim...1080p thì thôi :D....vả lại em nghĩ chắc kéo tua fim cũng ko đc..giật chết :|

HTPC có dùng để chơi game đâu bác :D
Thay con cpu tầm E3200 là ok dùi :D , play HD ok

unregister

Barephone Sharp -H máy này có đủ để chạy HD ko các bác ???

câu hỏi này thật khó trả lời vì đây k phải là 1 bộ máy hoàn chỉnh mà chỉ có case và main.

theo mình bạn k nên mua vì main dùng chipset 915 đã lỗi thời, nếu bạn thích thì mua cái case về mod gắn main khác vào. Nhưng theo mình 38$ thì thà mua case mới còn hơn :|

vubang

Active Member

Case 38usd sao so sánh với cái này được. Gắn main MiniATX rất OK.

cmhung

Member

chỉ đc cái vỏ đẹp, còn ruột mà chơi 1080p thì ...........

cinefan48

Member

em nhớ lâu lâu rồi có người hỏi về con này, em chưa nhìn thấy nhưng chỉ nghe thông số của con này là chipset 915 nên em mới tư vấn chung chung, sau lại bị ăn chửi.
Bực quá, sau đó có người yêu cầu lắp case dùng cho văn phòng, không cần mạnh mà chỉ cần nhỏ, gọn, đẹp... em làm luôn 3 con này.
Sau khi sờ tận tay, day tận rốn, tháo lắp, cài đặt và kiểm tra vận hành thì em thấy như sau:
Bác nào chỉ chơi HD720p thì mua con này cũng được. VGA onboard của nó share thường trực được tối đa là 32MB, và auto share tối đa là 128MB
Main của nó không có cả khe AGP8x lẫn PCIexpress mà chỉ có khe PCI thường nên bác nào có nhu cầu cắm thêm cạc sound thì cắm, vì sound onboard của nó là Realtek AC97 chứ chẳng được đến Realtek HD, hoặc là có thể cắm cạc LAN...
Khe hút gió làm mát cho CPU được thiết kế ở mặt trên của máy nên không khéo đặt cái gì (kiểu như Monitor chẳng hạn) lên là bít mất đường hút gió đấy.
Có bác phán là trông Cool nhưng thực ra rất Hot. Nóng vì không gian ở trong đó nhỏ hẹp, và quan trọng là do case này chỉ chạy được chip Pen4. Bác nào mua chip E về mà cắm thì không chạy được đâu. Pen4 càng mạnh, càng đời chót thì càng nóng; muốn mát, dùng con xung nhịp thấp thì lại yếu. Máy nóng nên ổ cứng dễ tèo. Em test thấy nhiệt độ ổ cứng toàn trên 40 dù là mát giời. Ngày nắng nóng thì thôi rồi!
Con này chỉ có cổng VGA out là DVI digital, không thể chuyển qua analog, bác nào mà có monitor không có cổng DVI thì không dùng được.
Tóm lại là con Sharp này không nên mua với những ai có ý định xem phim 1080p. Để chơi game thì lại càng không, trừ phi chỉ chơi Picachu, Lines, Đào vàng. À quên, chơi Đột kích cũng được, chỉ tội là sẽ bị bạn cùng phòng chửi là gà.
Nhưng hiệu năng của nó cũng đáng với cái giá đấy chứ, quá hợp lí.

kienduytr

hi, đang thắc mắc cấu hình trên ko biết xem dc HD ko, thì nay có bác post rùi :D

Bên trên