Mấy ông siêu thị điện máy làm chán vãi

kenker

Chuyện là hôm qua mình có tìm mua một chiếc Laptop cho thằng em trên Lạng Sơn để nó chơi game. Biết là đi ra ngoài xem các bên bán thì sẽ rất mất thời gian và công sức vì vậy mình lên website của các siêu thị điện máy để tìm. Loanh quanh một hồi thì mình kiếm được một chiếc khá vừa ý với giá đẹp ở điện máy HC.
Cũng không phải phân vân lắm, mình gọi điện luôn vào số bán hàng online của bên đó để hỏi xem còn hàng không và nếu đặt hàng thì tầm bao lâu thì nhận được để còn biết đường mà nhận hàng.
Gọi lên chém gió với em tổng đài một lúc thì em ấy có tư vấn là đang có khuyến mại, chiếc Laptop của mình được giảm giá 5%.
Nghe tới đây thì chắc các bác đang thắc mắc là tại sao được giảm giá mà còn kêu gì nữa. Vấn đề là mình khá kỹ tính, các siêu thị ghi luôn giá cuối đi. Chứ cái giá trên web vẫn chưa phải giá chuẩn đâu các bác ạ. Nhưng dù gì thì cũng có một sự sướng nhẹ khi được giảm giá :D
Sau lần này mình mới rút ra một số kinh nghiệm là
- Nên mua online hơn là đến trực tiếp
- Online sẽ có giá giảm hơn
- Nhớ phải gọi đến hỏi xem giá cả, hàng hóa, thời gian giao hàng như thế nào

oldfriend

Moderator
haiz, cũng là cái laptop đó, ra cửa hàng ngoài giảm có khi 20% (hàng xách tay, hàng ko tính thuế...)

kenker

Ðề: Re: Mấy ông siêu thị điện máy làm chán vãi

haiz, cũng là cái laptop đó, ra cửa hàng ngoài giảm có khi 20% (hàng xách tay, hàng ko tính thuế...)
Hàng không thuế thì đương nhiên là phải rẻ hơn là đúng rồi. Còn cửa hàng ngoài em không tin tưởng cho lắm, vì ngoài giá tiền ra còn chế độ bảo hành hay chăm sóc khách hàng nữa mà. Mà điện máy HC này chăm sóc khách cũng được, em lấy Laptop xong hôm sau có nhân viên gọi điện chăm sóc luôn, hỏi xem máy móc thế nào, có dùng ổn không chứ

ngovanthe

Banned
Ðề: Re: Mấy ông siêu thị điện máy làm chán vãi

sao tiêu đề của bác chủ ghi là Mấy ông siêu thị điện máy làm chán vãi là sao

luvtunzin

Member
Ðề: Mấy ông siêu thị điện máy làm chán vãi

siêu thị điện máy thì chỉ chăm chăm móc túi khách thôi đến lúc bảo hành thì sẽ biết thế nào là hành

Cách đây gần 1 tháng, vợ chồng mình vào stđm NK THĐ mua máy xay thịt Tefal, cà thẻ thanh toán tiền xong xuống dưới trệt nhận hàng thì máy có nhiều vết trầy. NV giao hàng kêu chờ tí cho vô cái thang máy để đưa lên đổi cái khác, chờ gần 10 phút thang máy xuống, ra cái máy xay có những vết trầy i sì cái trước - vậy mà NV giao hàng vẫn một mực nói là đã đổi cái khác. Thế là trả lại máy, và lết lên quầy thu ngân, cô thu ngân thú nhận là máy chỉ còn 1 cái, hoặc đổi lấy hàng trưng bày hoặc nhận lại tiền. Và đến 4 ngày sau, tiền mới vào thẻ. Vài dòng chia sẻ cùng anh em.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Chuyện mấy ông siêu thị điện máy này lâu lắm rồi, nhưng vẫn cứ phải nói, rõ khổ cho người tiêu dùng!

Bên trên