[Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

t-v

Member
Ðề: Re: [Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

Các bác cho em hỏi, em mới mua con MED500X2, mà sao duyệt film không ra được dạng này vậy? để ra được vậy phải làm sao? xin chỉ giáo.

Chỉ ra được như vậy, chọn vô ổ cứng thì ra hình thư mục thôi.

Mede8erViet

Các bác cho em hỏi, em mới mua con MED500X2, mà sao duyệt film không ra được dạng này vậy? để ra được vậy phải làm sao? xin chỉ giáo.

Chỉ ra được như vậy, chọn vô ổ cứng thì ra hình thư mục thôi.

Cảm ơn anh t-v đã ủng hộ Mede8er MED500X2, trên điều khiển có nút VIEW là 5 dạng Duyệt file của Mede8er. Anh ấn chọn biểu tượng MOVIE ngay đầu là duyệt phim dạng poster. Để duyệt được như trong review, trong mỗi thư mục sẽ có ảnh folder.jpg, file info để hiện thông tin phim được làm bởi Thumbgen.

Anh xem tham khảo ở đây về cách làm ảnh duyệt phim cho Mede8er:

[Mede8er MED500X] Hướng dẫn làm Poster và Fan-Art duyệt phim đẹp mắt bằng phần mềm Thumbgen

Mede8erViet

Ðề: [Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

Mede8er vừa phát hành firmware mới nhất bản 1.0.4, mình đang test và cảm nhận đầu tiên là tốc độ duyệt giữa các icon rất nhanh và mượt ;)

Mọi người đợi 1 chút mình đang up lên nhé

Sau đây là các tính năng mới của Mede8er MED500X2 :

Changelog

1) New functionality ‘Boot to Favourites’ Setup Menu -à Misc

2) New functionality ‘ JukeBox View’ option Setup Menu à Misc

Functionality explained -- If ‘JukeBox View’ is enabled and you navigate to a folder that has been scanned it will be presented in a Jukebox View with ALL content displayed in Alphabetic order. You can apply a XML filter of your choice by pressing Menu button or pressing the Zoom button. This is particularly useful if your library is in a nested folder format. Also if the JukeBox View is enabled, a Favourite link shortcut to a root dbase folder will be presented in a JukeBox View.

3) Changed Samba scan method

4) Alpha sorting within a XML Search -- fixed

5) XML Search changed to use ‘file date’ field instead of the file attribute date of the xml file.

6) A XML Search Icon added top left of the screen when you enter a folder that has a mede8er.db dBase file

Investigating

1) login to Picasa account -> insert Picasa username and then when trying to login I get an error message "Finance.....".

Mọi người tải về ở đây nhé:

Mã:
http://www.mediafire.com/?6ey3elda8a9vp9z

t-v

Member

Cảm ơn anh t-v đã ủng hộ Mede8er MED500X2, trên điều khiển có nút VIEW là 5 dạng Duyệt file của Mede8er. Anh ấn chọn biểu tượng MOVIE ngay đầu là duyệt phim dạng poster. Để duyệt được như trong review, trong mỗi thư mục sẽ có ảnh folder.jpg, file info để hiện thông tin phim được làm bởi Thumbgen.

Anh xem tham khảo ở đây về cách làm ảnh duyệt phim cho Mede8er:

[Mede8er MED500X] Hướng dẫn làm Poster và Fan-Art duyệt phim đẹp mắt bằng phần mềm Thumbgen [/COLOR][/B]

Thanks bác Mede8erviet đã trả lời, mình đã thử làm như trong link bác đưa, nhưng soft Thumbgen tạo ra file ảnh là about.jpg mà, không phải folder.jpg, vậy mình phải sửa lại phần Output naming hả?

Mede8erViet

Thanks bác Mede8erviet đã trả lời, mình đã thử làm như trong link bác đưa, nhưng soft Thumbgen tạo ra file ảnh là about.jpg mà, không phải folder.jpg, vậy mình phải sửa lại phần Output naming hả?

Anh làm theo hướng dẫn trong bài viết rồi ạ, ra file about.jpg là đúng rồi đấy anh ạ,không cần sửa lại phần Output naming vội.

Ở dưới cùng có các biểu tượng là các file mà Thumbgen sẽ xuất ra,anh tick vào các biểu tượng này là được ;)

Anh thử làm xem nhé

t-v

Member

Anh làm theo hướng dẫn trong bài viết rồi ạ, ra file about.jpg là đúng rồi đấy anh ạ,không cần sửa lại phần Output naming vội.

Ở dưới cùng có các biểu tượng là các file mà Thumbgen sẽ xuất ra,anh tick vào các biểu tượng này là được ;)

Anh thử làm xem nhé

Cám ơn Bác Mede8er đã hướng dẫn, để mình làm thử xem sao nhé. Nhân tiện bác cho mình link download soft Thumbgen mới như của bác nhé, mình đang xài bản 1.2 thì phải.

Mede8erViet

Bản mới nhất đây anh t-v ơi :

Mã:
http://www.wdtvlive.net/showthread.php?839-ThumbGen-v1.2.7&

Bản 1.2.5:

Mã:
http://www.mediafire.com/?qph728zch2ecles

Anh dùng bản 1.2 cũng là mới rồi đó ;)

mrkooliv

bạn ơi mình đã up đc bản 1.4 nhưng mà bạn check lại dùm mình lỗi này , là hiện tại mình gắn ổ cứng gắn trong vào thì có hiện tượng ổ nhận ổ không bạn kiểm tra lại dùm mình lỗi này

helizus

Active Member

Chính xác là bản này vẫn còn bị lỗi không nhận ổ gắn trong. Máy mình up lên từ 1.0.2, lúc đầu thì OK nhưng sau 2 ngày sử dụng là lại bị, phải quay lại 1.0.2.

Mede8erViet

bạn ơi mình đã up đc bản 1.4 nhưng mà bạn check lại dùm mình lỗi này , là hiện tại mình gắn ổ cứng gắn trong vào thì có hiện tượng ổ nhận ổ không bạn kiểm tra lại dùm mình lỗi này

Cảm ơn anh mrkooliv đã thông báo lỗi này, mình đã nhận đc feedback và sẽ báo lại cho hãng để chỉnh sửa, đã có bản 1.0.4 Beta mới hơn bản mình post nhưng mình chưa nhận được. Anh đợi 1 chút nhé ;)

Chính xác là bản này vẫn còn bị lỗi không nhận ổ gắn trong. Máy mình up lên từ 1.0.2, lúc đầu thì OK nhưng sau 2 ngày sử dụng là lại bị, phải quay lại 1.0.2.

Anh helizus tạm thời có thể dùng bản 1.0.2 nhé, hi vọng sẽ sớm có firmware mới fix bug để anh em dùng ;)

Mede8erViet

Đã có bản firmware mới fix lỗi nhận ổ cứng, mình đang down về để up lên cho anh em test thử nhé ;)

MEDE500X2_V1.0.4Beta_HDD_ISSUE_TEST_19Sept

mrkooliv

mình cũng mong chờ bản fix lỗi nhận ổ cứng nữa thì không còn gì phải băn khoăn hay lo ngại nữa, vote 1 phiếu cho mede8er về dịch vụ cũng như chất lương sản phẩm .

Mede8erViet

mình cũng mong chờ bản fix lỗi nhận ổ cứng nữa thì không còn gì phải băn khoăn hay lo ngại nữa, vote 1 phiếu cho mede8er về dịch vụ cũng như chất lương sản phẩm .

Cảm ơn anh mrkooliv đã khen và bình chọn cho Mede8er, chắc mai mình sẽ up lên cho anh em dùng thử nhé ;)

Cập nhật 1 bài review và cộng đồng sử dụng Mede8er tại Indonesia :

[REVIEW] MEDE8ER MED500X2 FullHD Multimedia Player

Mede8er MED500X2 được review tại Kaskus - The Largest Indonesian Community (Diễn đàn lớn nhất của Indonesia)

Topic về Mede8er tại diễn đàn đông đảo với 47,208 lượt xem và hơn 1300 bài trả lời:

Komunitas pengguna Mede8er

t-v

Member

Đúng là con MED500X2 này bị lỗi detect ổ cứng, lúc nhận, lúc không, mới mua về xài được vài tuần, bực nhất là lỗi này. Mỗi lần máy không nhận ổ phải tắt, mở lại. Bác xem có firmware mới fix được lỗi này không, post lên cho AE test đi.

À quên, còn 1 lỗi nửa, MED500X2 có cổng USB3.0, vậy mà cắm vào máy tính để copy file thì chỉ được 6-7MB/s, quá chậm, chép 1 phim hết gần cả tiếng đồng hồ, bó tay.

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenthangbt1

Active Member

Đúng là con MED500X2 này bị lỗi detect ổ cứng, lúc nhận, lúc không, mới mua về xài được vài tuần, bực nhất là lỗi này. Mỗi lần máy không nhận ổ phải tắt, mở lại. Bác xem có firmware mới fix được lỗi này không, post lên cho AE test đi.

À quên, còn 1 lỗi nửa, MED500X2 có cổng USB3.0, vậy mà cắm vào máy tính để copy file thì chỉ được 6-7MB/s, quá chậm, chép 1 phim hết gần cả tiếng đồng hồ, bó tay.

Sao mình dùng thì không thấy các lỗi này nhỉ, cũng up firmware mới nhất, ổ cứng vẫn nhận bình thường, cop qua máy tính ( laptop) tốc độ khoảng trên trên 20M/s

t-v

Member

Sao mình dùng thì không thấy các lỗi này nhỉ, cũng up firmware mới nhất, ổ cứng vẫn nhận bình thường, cop qua máy tính ( laptop) tốc độ khoảng trên trên 20M/s

Bạn dùng MED500X hay MED500X2, hiện tại 500X2 chỉ có firmware mặc định khi mua là 1.0.3 thôi, chưa có firmware mới. Thời gian từ khi khởi động đến lúc sẳn sàng trình chiếu khoảng trên 30s

nguyenthangbt1

Active Member

Bạn dùng MED500X hay MED500X2, hiện tại 500X2 chỉ có firmware mặc định khi mua là 1.0.3 thôi, chưa có firmware mới. Thời gian từ khi khởi động đến lúc sẳn sàng trình chiếu khoảng trên 30s
Mình dùng 500x2, firmware 1.04. À nhưng mà hôm qua cũng bị lỗi không nhận ổ cứng, trong khi usb thì nhận, đây là lần đầu tiên bị lỗi này.

t-v

Member

Bởi vậy, giờ mới hối hận khi mua con này, trước nghe các bác ca quá.

Mede8erViet

Chào anh t-v, rất sorry anh đã để anh không vui với lỗi không nhận ổ cứng này, mình đã có firmware mới và đang test trước khi đưa lên cho mọi người dùng.

Còn về USB 3.0 thì anh xem ở đây để làm đúng trình tự và đạt tốc độ hơn 100MB/s nhé

Using USB 3

1) I started the X2
2) I conected the blue USB3 cable to the X2 first
3) I thereafter connected the blue USB3 cable to my computer. And guess what no notification about USB performance issues from the computer and transfer rates of > 110 MB/s. So the sequence of connecting the X2 with the computer made it perform according to USB3.

Đây là kết quả test tốc độ copy USB 3.0 của Mede8er MED500X2 ;) anh nguyenthangbt1 chắc đang dùng là USB 2.0 nhỉ. Mede8er MED500X2 sẽ có tính năng mới tự thay đổi giao diện theo yêu cầu của người dùng và đại lí. Mình sẽ post lên sớm để anh và mọi người dùng thử nhé.

Mình dùng 500x2, firmware 1.04. À nhưng mà hôm qua cũng bị lỗi không nhận ổ cứng, trong khi usb thì nhận, đây là lần đầu tiên bị lỗi này.

Bởi vậy, giờ mới hối hận khi mua con này, trước nghe các bác ca quá.

Anh t-v yên tâm nhé, mình đang cho test firmware kĩ càng xem, đây là bản 1.0.4 Beta, anh có thể chuyển sang firmware 1.0.2 để dùng trong thời gian chờ đợi, bản Beta là bản thử nghiệm nên chắc chắn không tránh khỏi những bugs phát sinh.

Cảm ơn anh đã lựa chọn Mede8er và chắc chắn Mede8er sẽ hỗ trợ anh và người dùng tốt hơn nữa.Tks.

Mede8erViet

Mã:
http://www.mediafire.com/?2ctubf950xicr3z

Đã có firmware mới sửa lỗi nhận HDD format bằng PC cho Mede8er MED500X2, mọi người up lên dùng thử nhé ;) theo phản hồi của các đại lí và người dùng là đã rất OK

Bên trên