MẸO NHỎ TRONG CUỘC SỐNG

TR0JAN

Trong cuộc sống có vô vàn những điều đơn giản nhưng lại trở nên phức tạp và ngược lại

Sử lý một vấn đề thế nào còn phụ thuộc vào rất nhiều yêu tố ở mỗi con người như IQ, tư duy, sáng kiến, nhạy bén ... và "rùa" :)

Nếu chúng ta chịu khó chia sẻ thì cuộc sống sẽ đơn giản và dễ chịu, và fun hơn rất nhiều

Topic này em lập cũng chỉ muốn khởi đầu cho sự chia sẻ. Nó không phải là phim hay nhạc nhưng nó sẽ làm cho việc hưởng thụ phim và nhạc hay hơn :)

Mong muốn mọi người cùng cóp nhặt để chia sẻ và hạn chế spam để thớt có ý nghĩa.

Ko dài dòng nữa em thỉ dụ vài hình ảnh để các bác cùng em đi vào vấn đề chính nhé.

Muốn lấy nước vào cái chậu nhựa nhưng cái chậu nhựa lại to hơn cái la va bô.
attachment.php

Dùng cái mở đồ hộp để đóng gói bao bì. Nhìn như zin luôn
attachment.php

Chai dầu gội biến thành i tools :)
attachment.php

Dùng kem đánh răng để làm mới đèn xe nhé. Hiệu quả thật :)
attachment.php

Trong cái can có cái xẻng. E thích cái xẻng rồi đấy.
attachment.php

Căng một sợi dây thun ngang qua cái hộp sơn để gạt để khỏi lem nhem nhé.

attachment.php

Dùng sơn móng tay của bx để đánh dấu chìa khóa. Nhìn thật pro
attachment.php

Lấy cái nhổ ghim để móc chìa khóa vào vòng nếu không muốn hỏng móng tay
attachment.php

Bọc tất giấy vào ống hút bụi để tìm những vật nhỏ
attachment.php

Đổ dấm vào túi linon rồi ngâm cái vòi tắm lại qua đêm. Hôm sau nó sẽ sạch và sáng như mới.
attachment.php

Đừng hì hụi để cởi nó ngay mà hãy vặn thật chặt rồi đủn nó ra
attachment.php

ManhattanMD

Thích nhất là trong can có xẻng. Đúng là những mẹo nhỏ này phải tinh ý lắm mới nghĩ ra. Awesome!

TR0JAN

Làm tan sương ở gương trong buồng tắm trong vài giây
Khi bạn tắm, trên gương thường có một lớp sương mờ mỏng ngay cả khi trong phòng tắm có quạt thông gió khiến cho chiếc gương trở nên khá vô dụng khi mà bạn gần như chẳng trông thấy gì ngoài những hình mờ mờ. (Dân chộp hình gọi là ao lét toàn phần :D ) Tuy nhiên bạn có thể xóa tan lớp sương này chỉ trong vài giây bằng máy sấy tóc. Tất cả những gì phải làm là dùng máy sấy sấy khô chiếc gương. Dù để ở chế độ nóng hay mát thì máy vẫn sấy khô bình thường và cho tác dụng như nhau.

Làm nóng đồ ăn nhưng không bị mềm
Thường thị bạn sẽ cho những thứ cần làm nóng vào lò vi sóng rồi bấm nút. Ok nó sẽ nóng nhưng tất cả sẽ mềm và dai
Với những thứ cần phải dòn mới ngon dạng như khoai tây chiên thì làm thế này đi :)
Bọc kín thức ăn cần làm nóng dòn lại bằng giấy bạc sau đó cho vào lò rồi dùng nút nước. Chức năng nước của lò vi sóng nhé. Lò nào cũng có :)
Như vậy là bạn ko cần phải chiên lại mà chất lượng vẫn ổn. Đừng để lâu quá nhé nó đen thui hết đới :D

Rót rượu không cần Phễu :)
Muốn tẹm ít rượu của ông già từ cái bình ngâm to hoặc cái can lớn ra cái can hay cái chai nhỏ hơn để nhậu với Bẹn xem ra cũng khó khăn đấy. Thật chứ chả đùa đâu vì vụ này em làm rồi em biết. Ko khéo nó ộc ra cả sàn.
Vậy phải làm sao giờ? Kiếm cái đũa. Đầu to kê vào mép bình cần rót còn đầu nhỏ chĩa vào cổ chai nhỏ xíu. Cứ thế nhẹ nhàng khẽ khẽ mà làm là chai của của bạn sẽ đầy thôi :D

isheep_us

hì rất hay , cực kì hữu ích cho cuộc sống , cám ơn các bạn đã chia sẻ , nhưng vẫn thiếu nhiều lắm , hehe việt nam bá đạo

Bên trên