Mes chères études (2009)-Lạc lối

Gambit

Ðề: Mes chères études (2009)-Lạc lối

Rip về bao nhiêu chả được, miễn source của tôi là HD thì tôi đề nó là HDrip, hiểu chửa

Gambit ko có nhiều kiến thức về HD, nhưng đọc comment này thì...

ko chừng mai mốt có HDrip 200mb

captainclaw

LeechPro

Rip về bao nhiêu chả được, miễn source của tôi là HD thì tôi đề nó là HDrip, hiểu chửa

Sai rồi thì nhận đi. Tôi thấy trên mạng có nơi ghi là HDrip có nơi ghi là DVDrip. Có phải bác dựa vào đấy rồi ghi lên HDrip ko hử?
Source của bác là HD àh? Có phải là bác rip ko, mà bác nói như vậy chứ?

bkpro_54

Member

:-@^:)^^:)^Đọc bài này xong đọc bài của poly
hiểu hiểu
HDVietnam giờ nhiều cao thủ quá
mình nhớ 1 cao thủ đã nói 1 câu đại ý là: mốt bây giờ là quay phim bằng máy quay độ phân giải thấp rồi đưa lên độ phân giải cao để thành HD =))=))=)) trên cái trang đã bị hdvietnam ban url. Đọc xong chết cười.

MeKa

hiểu hiểu
HDVietnam giờ nhiều cao thủ quá

Bạn này cũng có tên tuổi trong làng phim phò ảo, trước mình cũng nể mà giờ thấy viết bừa chữ "hiểu" ra làm mình thấy chạnh lòng quá :-<

Gambit ko có nhiều kiến thức về HD, nhưng đọc comment này thì...

ko chừng mai mốt có HDrip 200mb

Nếu kỹ năng google còn kém, bạn có thể đọc tiếp đoạn dưới

Sai rồi thì nhận đi. Tôi thấy trên mạng có nơi ghi là HDrip có nơi ghi là DVDrip. Có phải bác dựa vào đấy rồi ghi lên HDrip ko hử?
Source của bác là HD àh? Có phải là bác rip ko, mà bác nói như vậy chứ?

Phì cười với bạn này, ko hiểu chui ở đâu ra, đọc được mấy cái reply mà vào bình luận :-j

:-@^:)^^:)^Đọc bài này xong đọc bài của poly

mình nhớ 1 cao thủ đã nói 1 câu đại ý là: mốt bây giờ là quay phim bằng máy quay độ phân giải thấp rồi đưa lên độ phân giải cao để thành HD =))=))=)) trên cái trang đã bị hdvietnam ban url. Đọc xong chết cười.

Bạn này cũng cần phải đọc thêm

Mềnh ko hiểu là có phải mấy bạn ở đây bị ám ảnh bởi mấy cái gọi là HDrip 720p 1080i,p size 1-3 DVD ko mà có vẻ khá lăn tăn và ko chịu hiểu rằng vấn đề ở đây chỉ là soure và encoding nhể :-?? Cái từ HDrip mà scene world nó đặt ra tớ thấy chả có cái ý nghĩa quái gì hơn là tớ có cái source "HD": bờ lu dây đít, hát đê ti vi,... gì gì nữa và tớ "rip" nó: tớ lột vỏ nó, bẻ khóa nó, sao chép nó, và encode nó. Cuối cùng ra được 1 đống, nếu đống đấy size nhỏ và quality tốt hơn DVDRip, tớ chả sợ thằng nào mà ko đề là HDrip.x264.m3K cả 8->

Bạn nào xoắn thì có thể search google: HDrip small size và tìm hiểu. À mà bên voz cũng có 1 thread dành cho các bạn đấy: http://vozforums.com/showthread.php?t=436292

ps: kể ra thread này tên là Lạc Lối đúng là hay thật :))

quangpanda

cảm ơn bác,mong bác up phụ đề việt của phim lên

bkpro_54

Member

Mềnh ko hiểu là có phải mấy bạn ở đây bị ám ảnh bởi mấy cái gọi là HDrip 720p 1080i,p size 1-3 DVD ko mà có vẻ khá lăn tăn và ko chịu hiểu rằng vấn đề ở đây chỉ là soure và encoding nhể :-?? Cái từ HDrip mà scene world nó đặt ra tớ thấy chả có cái ý nghĩa quái gì hơn là tớ có cái source "HD": bờ lu dây đít, hát đê ti vi,... gì gì nữa và tớ "rip" nó: tớ lột vỏ nó, bẻ khóa nó, sao chép nó, và encode nó. Cuối cùng ra được 1 đống, nếu đống đấy size nhỏ và quality tốt hơn DVDRip, tớ chả sợ thằng nào mà ko đề là HDrip.x264.m3K cả 8->

Bạn nào xoắn thì có thể search google: HDrip small size và tìm hiểu. À mà bên voz cũng có 1 thread dành cho các bạn đấy: http://vozforums.com/showthread.php?t=436292

ps: kể ra thread này tên là Lạc Lối đúng là hay thật :))
Nếu đúng là bạn rip thì mình xin thừa nhận đó là hd-rip nếu k thì bạn đừng nói nữa.
Topic này Lạc lối thật rồi.

please_helpme

Active Member

ủa lúc mới vào em tưởng là vô nhầm "Trò Chuyện Tổng Hợp"
sao đang "Bàn Luận Điện Ảnh" lại chuyển thành "Kỹ Thuật Phần Mềm"
MOD đâu chẳng thấy xóa hết bài "Lạc Lối" nhỉ?

dauge9

CHỈ CHO MÌNH XEM VỚI. MÌNH XEM KHÔNG THẤY PHỤ ĐỀ. THANKS CÁC BÁC NHIỀU

rauber

Xin hỏi các bác là phim này có phụ đề không nhỉ. Em xem rồi mà diễn viên nói tiếng Pháp chẳng hiểu gì cả... Nếu bác nào có up lên em xin cảm ơn

BelleLamour

Theo hiểu biết nhỏ bé của e thì Pháp là một trong những nơi có học phí học tập rẻ nhất ở châu Âu, ở vào khoảng 500€/ 1 năm với trường công, trình độ ĐH. Ngoài ra chính phủ Pháp có hỗ trợ cả tiền nhà cho 1 số trường hợp. Nếu cần chi phí cho ăn uống, sinh hoạt, thì có thể đi làm thêm. Đồng nghiệp của e rửa chén ở bên đó cũng đủ tiền học cao học (tự túc nhé), mặc dù rất chi là vất vả.

Nếu một sinh viên ko vào dc trường công lập, thì mới nghĩ đến chuyện học trường tư đắt đỏ (học phí chỉ gấp 10 lần trường công ở Pháp, chứ ko phải tầm 40.000$ như học ở Mỹ). Nhưng đó ko phải là lối đi duy nhất của một con người: phải bằng mọi cách vào ĐH, và số người học trường tư có chiếm đa số không?

Bộ phim có mô tả đúng thực tế xã hội hay ko?

Bên trên