Microsoft công bố giá của hệ điều hành Windows 8

lady_nmk

Ðề: Microsoft công bố giá của hệ điều hành Windows 8

Giá vậy cũng hợp lý rồi mà bác, bên Thái thu nhập cao hơn VN nên chênh lệch ko nhìu, nếu MS mà bán W8 với giá phù hợp với thu nhập VN thì còn gì lời nữa, công sức ngta nghĩ ra chưa kể phát lương cho nv nữa
bác này nói ngu vãi, bán phù hợp với thu nhập VN còn có tiền chứ bán đắt thì mình chỉ xài hàng crack thôi. thế theo bác cái nào lợi hơn??? đc chút tiền hay là chẳng đc xu nào mà lỗ với lãi ở đây

hd360sg

Các bác nói thế thì e đành chờ khi nào giá down xuống 20k cả đĩa e sẽ mua dùng cho nó pro:))

Dù thế nào mình cũng thích xài bản quyền hơn ! Cần tôn trọng công sức của những người lập trình viên ở Microsoft !

duonghuuphuc

Well-Known Member
mún bán đc ở thị trường VN thì win8 fải mắc chừng gấp đôi so với phần mềm anti-virus là OK :))

nvc007

Mình cũng đã cài thử nghiệm win 8 cũng thấy có vài điểm hay, theo xu hướng công nghệ nên mình cũng hay cập nhật thường xuyên. Mình nghĩ với dân công nghệ thông tin nếu muốn dùng hệ điều hành miễn phí thì dùng Linux cũng được, có những ai trung thành với window thì phải chờ thôi. Như nguồn tin tuc báo giới đưa tin thì chỉ còn chưa đầy 1 tuần nữa thôi hãy cùng trải nghiệm xem nó thế nào.

hhbao65

Không biết Microsoft có bán bản quyền theo từng năm sử dụng không nhỉ ? Dạng này có cái lợi là:
- Chi phí chia đều từng năm
- Không thích nũa thì ngưng xài, sử dụng phiên bản khác.
- Nếu máy có hư hỏng, không thể phục hồi thì cũng đở tiếc tiền bản quyền.

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Microsoft công bố giá của hệ điều hành Windows 8

Crack là xong, cần gì chờ :D
Windows 8 hiện nay chưa có cách nào kích hoạt bản quyền lậu hoàn hảo đâu bác. Cơ chế bảo mật cao của nó khiến nó không dễ sài chùa như Windows 7 đâu

huyentr

Giá ở vn chỉ có 20k thôi, còn muốn free thì kéo trên mạng về là OK.

nvmy

Well-Known Member
Dùng cái code upgrade mua key W8 Pro giá 15$ thì đã rẻ chưa các bác nhỉ?

mau48

Vậy là bản final đã có, nhờ các cao thủ ra tay giúp anh em dùng free thôi.

roadshadow

mình chờ cờ rắc, nhưng mà cũng phải coi liệu chăng cái này nó có ổn định không đã. dạo qua một số diễn đàn thì lời có cánh dành cho nó, nhưng cá nhân mình nghĩ, nếu win8 chẳng có gì khác ngoài cái metro hay đại diện là surface thì thôi mình sẽ vẫn xài win7. gamer thì sẽ chắc không theo số 8 rồi.

KOTAKAKAJI

Member
Ðề: Re: Microsoft công bố giá của hệ điều hành Windows 8

mình chờ cờ rắc, nhưng mà cũng phải coi liệu chăng cái này nó có ổn định không đã. dạo qua một số diễn đàn thì lời có cánh dành cho nó, nhưng cá nhân mình nghĩ, nếu win8 chẳng có gì khác ngoài cái metro hay đại diện là surface thì thôi mình sẽ vẫn xài win7. gamer thì sẽ chắc không theo số 8 rồi.

Cách đánh giá tốt nhất là tự mình trải nghiệm bạn ah, nói chung phải trải nghiệm thử, có hay dở thì cũng do mình quyết định, chẳng có diễn đàn công nghệ nào chính xác hơn nhu cầu và cảm nhận của mỗi người cả.

Mình dùng Window 8 từ bản RTM (key bản quyền MSND), nói chung ngoại trừ một vài bỡ ngỡ lúc đầu thì tới giờ không có gì phàn nàn.

vanrvn

Giá trên vẫn quá mắc so với người tiêu dùng Việt Nam, Cr@ck thôi @.@

Bên trên