Microsoft "trả lời" các chỉ trích vào Windows 8

Ðề: Microsoft "trả lời" các chỉ trích vào Windows 8

10 năm dùng máy tính, xp->vista->win 7, em chằng thấy có sự khác biệt nào, có chăng chỉ là phần aero được thêm vào
nhưng đến khi sử dụng win 8, mọi truyền thống đã bị phá vỡ, một trải nghiệm hoàn toàn mới về windows
từ ngày cài win 8 trên laptop của mình, em chưa bao giờ boot lại vào win 7
em yêu windows 8 các bác ạ :D

1 là ram ít, 2 là cpu cùi, 3 là videocard có vấn đề,4 là ổ cứng lỗi, 5 là máy bị virus vì mình k rõ cấu hình máy của bác thế nào, nên chỉ có thể phán vậy.

1. RAM em 4G, xài hệ 64 bit chắc là không it
2. CPU Core i3, thấy ở trên có bác còn xài Core 2 duo chắc của em cũng chưa cùi.
3. Video Card là Intel HD Graphic, chạy được 3D trong Photoshop
4. Ổ cứng lỗi thì có cách nào kiểm tra không bác?
5. Chắc không bị Virus đâu vì em cũng khá tin tưởng vào Windows Defender.

ryannguyen887

1. RAM em 4G, xài hệ 64 bit chắc là không it
2. CPU Core i3, thấy ở trên có bác còn xài Core 2 duo chắc của em cũng chưa cùi.
3. Video Card là Intel HD Graphic, chạy được 3D trong Photoshop
4. Ổ cứng lỗi thì có cách nào kiểm tra không bác?
5. Chắc không bị Virus đâu vì em cũng khá tin tưởng vào Windows Defender.

bác kiếm cái đĩa hirent boot, trong đó có phần kiểm tra lỗi ổ cứng (badsector), hoặc 1 vài phần mềm chạy ngay trên win (những cái này thì dài dòng lắm, phải nhờ bác google rồi tìm hiểu dần dần thôi). nếu bad thì cắt bad đc nhưng nếu ở cứng mà lỗi cơ sắp die thì khả năng vứt ổ rất cao (lỗi cơ thì thường có hiện tượng khi ổ đang chạy thì phát ra tiếng kêu "xạch xạch xạch/ rẹt rẹt rẹt"). còn trước khi check ổ thì bác cứ cài tạm e kaspersky internet security miễn phí 30 ngày vào, quét sạch ổ xem có dính gì k,đừng chủ quan với virus! kết hợp với xóa những phần mềm mình cho là k cần thiết và thấy lạ lạ trong win, vì nhiều khi xung đột phần mềm cũng gây ra hiện tượng này. Nếu bác k an tâm về khả năng khắc phục e nó của mình thì khuyên chân thành bác mang ra cửa hàng sửa chữa uy tín, k sai 1 ly đi ngàn dặm. Chúc bác giải quyết ổn thỏa e nó, chứ dính dáng đến ổ cứng rồi dữ liệu thì phiền lắm.

bác kiếm cái đĩa hirent boot, trong đó có phần kiểm tra lỗi ổ cứng (badsector), hoặc 1 vài phần mềm chạy ngay trên win (những cái này thì dài dòng lắm, phải nhờ bác google rồi tìm hiểu dần dần thôi). nếu bad thì cắt bad đc nhưng nếu ở cứng mà lỗi cơ sắp die thì khả năng vứt ổ rất cao (lỗi cơ thì thường có hiện tượng khi ổ đang chạy thì phát ra tiếng kêu "xạch xạch xạch/ rẹt rẹt rẹt"). còn trước khi check ổ thì bác cứ cài tạm e kaspersky internet security miễn phí 30 ngày vào, quét sạch ổ xem có dính gì k,đừng chủ quan với virus! kết hợp với xóa những phần mềm mình cho là k cần thiết và thấy lạ lạ trong win, vì nhiều khi xung đột phần mềm cũng gây ra hiện tượng này. Nếu bác k an tâm về khả năng khắc phục e nó của mình thì khuyên chân thành bác mang ra cửa hàng sửa chữa uy tín, k sai 1 ly đi ngàn dặm. Chúc bác giải quyết ổn thỏa e nó, chứ dính dáng đến ổ cứng rồi dữ liệu thì phiền lắm.
Thank bác! Em Hirent nặng quá Down lâu nên em Goolge được cái này HDDScan – free HDD test utility with USB flash and RAID support quét thấy xanh hết (xanh theo hướng dẫn của nhà sản xuất là không sao). Vậy chắc ổ cứng em vẫn ổn. Chỉ còn mỗi vấn đề Virus thì em phải chờ Down Kas vậy, mạng chậm khổ quá.

Bên trên