Midi Karaoke player vs HTPC

duongbaba

Active Member
Ðề: Midi Karaoke player vs HTPC

Phía Nam có thể chuộng nhạc Midi có điều:

Nhạc Midi được phát ra từ các nhạc cụ điện tử, có từ 8 tới 64 loại nhạc cụ. (Đàn Óc gan) Mặc dù âm sắc, trường độ, cao độ của mỗi loại nhạc cụ là khác nhau. Nhưng "chất âm" điện tử nghe thường thiên sáng và ko có "hồn".
Nhạc từ Karaoke MPEG được thu âm trực tiếp từ trường quay hoặc sân khấu, là nhạc đệm cho ca sĩ hát, ko chỉ bao gồm các nhạc cụ điện tử mà còn có các nhạc cụ như bộ gõ, bộ hơi, bộ dây do nhạc công thể hiện. Cho dù có nén xuống bitrate thấp thì vẫn có "hồn" hơn nhạc MIDI.

So sánh nhạc MIDI với nhạc đệm cũng giống như so sánh loại nhạc chuông của máy địên thoại MIDI với nhạc chuông MP3 vậy.

Còn ko nên so HTPC với đầu Karaoke vi tính vì nó quá chênh lệch nhau. HTPC có thể phục vụ cho 10 phòng thu. Đầu Karaoke vi tính chỉ có 1

Bác cứ thả hồn theo nhạc đi. Tớ chỉ cần âm thanh rõ ràng để thả hồn theo bài nhạc tớ đang hát thôi!

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Midi Karaoke player vs HTPC

Từ lúc nghe đàn piano, kèn trống rồi. Em ghét nghe "đàn óc gan" lắm.

Nhạc Midi không phải tạo ra từ đàn Organ bác ạ. Nó chỉ đơn giản là định nghĩa âm thanh bằng cường độ, trường độ và tần số thôi. Con chip trong đầu Midi sẽ làm nhiệm vụ phát ra âm thanh từ những cái định nghĩa đó.
Điều đó có nghĩa là đĩa Karaoke Midi hòan tòan là âm thanh do cái đầu Midi nó tự chơi chứ không phải bất kỳ 1 nhạc cụ nào chơi cả => cũng có nghĩa là âm thanh không hay và không thật, nhưng bù lại là âm thanh đó không có tạp âm.

Bên trên