mình mới mua con LG 42 inch 42PQ10R mình muốn đầu tư 1 giàn full HD...

cinvia au

Các bác tư vấn giúp mình chọn lọc các thiết bị đi và giá thành mỗi linh kiện thế nào?nếu xem fim ok thì công trình của minh khoảng bao nhiêu:p,mình ko chú trọng cao sang nhưng chỉ dùng dc là ok rùi.các bác support dùm mình nha<chi tiết xíu nha vì mình chưa rõ về phần này>[-(

minizip

Member
Ðề: mình mới mua con LG 42 inch 42PQ10R mình muốn đầu tư 1 giàn full HD...

Bro lưu ý đây là box hình ảnh nhé. Câu hỏi này bro post sang box âm thanh
Mà bro ko cho biết kinh phí định dành ra là bao nhiêu thì rất khó để tư vấn ạ. Từ vài triệu cũng có mà cả trăm triệu cũng có luôn :)

cinvia au

sorry vì mình mới sử dụng cái này.thành thật xin lổi.giá từ 4tr->5tr làm được ko bạn?tư vấn giúp dùm mình nhé....

Rất đơn giản. Bác có tivi rồi chỉ cần sắm thêm con desktop cấu hình ok 1 chút, có card đồ họa rời, rùi cắm ra tivi mà xem phim HD thôi. Em đang bán lại 1 con desktop cấu hình khá ngon, linh kiện đều các hãng danh tiếng giá chỉ 6tr. Nếu bác cần thì bảo e, e sẽ cho bác thêm thông tin, ko lại mang tiếng quảng cáo :)

cinvia au

post thông tin lên dùm mình đi.mỉnh còn có đầu tư thêm gì ko?

ngc_luu

Well-Known Member

Những thứ bác cần
- HD player hoặc BD player
- Âm ly đa kênh có True HD
- Loa 5.1, hoặc 7.1

myburin

Member

Cái bác cần nếu chỉ để xem film là 4,5tr cho 1 HD Player (đã bao gồm ổ cứng 1TB + Cóp film thoải mái) và Z5500 6,5 tr:D:> Tổng cổng khoảng 11tr nữa bác ạ:D:>

Low-end Cafe

Với khoảng 5tr thì sao mà đủ mua Amp + Loa + HDP mà chơi FullHD đc, với lại cái màn kia cũng chưa đạt HDReady (1024 x 768) X_X.

Ok bạn. Mình nghĩ với chi phí của bạn thì đầu tư théo hướng mình sẽ tốn ít hơn và nói chung cũng đủ sức đáp ứng nhu cầu xem phim HD rồi.

Cấu hình con máy của mình như sau:
+ Case: Cooler Master Centurion
+ Nguồn: Acbel 430W
+ Mainboard: Asus P5K (4 khe cắm RAM)
+ CPU: Intel Core 2 Duo E6750 2 x 2.66 GHz
+ RAM: 2GB DDR2 bus 800
+ Graphic Card: nVdia Gerforce 7300GT
+ HDD:250GB SATA2
+ Quạt tản nhiệt ổ cứng
+ Ô đọc và ghi đĩa DVD ASUS
Tuy cấu hình chỉ ở hàng khá nhưng phụ kiện mình đều chọn của các hãng uy tín nên hoạt động rất ổn định. Cho bạn test thoải mái luôn ;)
Thứ bạn cần trang bị thêm là: 1 bộ loa 2.1 loại tốt như Altec Lansing MX5021 chứ ko cần 5.1 làm gì cho tốn tiền và mua thêm ổ cứng khi cần thiết.

Chỉnh sửa lần cuối:

minizip

Member

Ok bạn. Mình nghĩ với chi phí của bạn thì đầu tư théo hướng mình sẽ tốn ít hơn và nói chung cũng đủ sức đáp ứng nhu cầu xem phim HD rồi.

Tuy cấu hình chỉ ở hàng khá nhưng phụ kiện mình đều chọn của các hãng uy tín nên hoạt động rất ổn định. Cho bạn test thoải mái luôn ;)
Thứ bạn cần trang bị thêm là: 1 bộ loa 2.1 loại tốt như Altec Lansing MX5021 chứ ko cần 5.1 làm gì cho tốn tiền và mua thêm ổ cứng khi cần thiết.
Nếu chỉ để xem phim hd thì ko cần thiết đến con này. Mà dùng 7300gt có mà chết. Pải dùng hd4x trở lên cho ngon. và bác cũng ko cho tên cpu mà chỉ nói 2x. Theo em chỉ cần kiếm đồ bên voz ý. Có bác bán bộ amd 5200+ với main 780g ( có hdmi) , còn bh mà có 1tr6, thêm vài thứ khác xem nuột luôn. Tiếp theo ổ cứng rất quan trọng vì hdfilm tầm 6-8gb/phim ---> hết nhanh. Loa cũng quan trọng vì phim mà 2.1 thì xem làm gì. có thể chọn logitech x450 cũng dc bác ạ X_X;)

anan

Member

riêng cái màn hình của bro là ko đạt chuẩn full HD rồi

YeuNhac

Banned

Với khoảng 5tr thì sao mà đủ mua Amp + Loa + HDP mà chơi FullHD đc, với lại cái màn kia cũng chưa đạt HDReady (1024 x 768) X_X.

Phải viết lớn lên:

LG42PQ10R không phải là Full HD TV

Nội cái độ phân giải thật mà LG cũng nhập nhằng, không rõ là 1024x768 hay 1366x768

Cái Plasma TV nầy phát tối ưu phim HD 720p, mấy cái LG Plasma TV "HD Ready" khác có thể phát được 1920x1080 (đương nhiên chất lượng không bằng Full HD TV), còn cái nầy không rõ, đã xem site chính thức của LG đây http://www.lg.com/eg_en/tv-audio-video/television/LG-pdp-42PQ10R.jsp

Nếu chỉ để xem phim hd thì ko cần thiết đến con này. Mà dùng 7300gt có mà chết. Pải dùng hd4x trở lên cho ngon. và bác cũng ko cho tên cpu mà chỉ nói 2x. Theo em chỉ cần kiếm đồ bên voz ý. Có bác bán bộ amd 5200+ với main 780g ( có hdmi) , còn bh mà có 1tr6, thêm vài thứ khác xem nuột luôn. Tiếp theo ổ cứng rất quan trọng vì hdfilm tầm 6-8gb/phim ---> hết nhanh. Loa cũng quan trọng vì phim mà 2.1 thì xem làm gì. có thể chọn logitech x450 cũng dc bác ạ X_X;)
Máy tính là phải đồng bộ bác ạ. Chạy mới bít chất lượng thế nào, chứ có mỗi main + amd thì làm sao gọi là 1 cái máy tính, còn bao nhiu bộ phận khác nữa. CPU của Mình là Intel E6750 2x2.66 GHz, main ASUS P5K nc là vẫn hành tốt. Nc cả bộ từ case cooler, nguồn acbel như thế là khá ổn, máy chạy mát mẻ, tản nhiệt ngon lành. Mình đã test xem phim Full HD 1080p = card 7300GT ko gặp 1 tẹo vấn đề nào cả. Đên đá PES 2010 bản PC còn ko giật thì phim HD là chuyện nhỏ thui bác. Ổ cứng thì cần là phải mua thêm thôi, em cũng vừa mua cái ổ 1TB riêng ổ 2tr rùi. Nếu ko gian hẹp ko thực sự cần thiết 5.1, bác ko nên có ác cảm với 2.1, bác thử nghe 1 số bộ chất lượng cao âm thanh còn vượt trội hơn 5.1 loại bt nhiều mà lại ko cần đầu tư card sound nữa ^^

minizip

Member

Máy tính là phải đồng bộ bác ạ. Chạy mới bít chất lượng thế nào, chứ có mỗi main + amd thì làm sao gọi là 1 cái máy tính, còn bao nhiu bộ phận khác nữa. CPU của Mình là Intel E6750 2x2.66 GHz, main ASUS P5K nc là vẫn hành tốt. Nc cả bộ từ case cooler, nguồn acbel như thế là khá ổn, máy chạy mát mẻ, tản nhiệt ngon lành. Mình đã test xem phim Full HD 1080p = card 7300GT ko gặp 1 tẹo vấn đề nào cả. Đên đá PES 2010 bản PC còn ko giật thì phim HD là chuyện nhỏ thui bác. Ổ cứng thì cần là phải mua thêm thôi, em cũng vừa mua cái ổ 1TB riêng ổ 2tr rùi. Nếu ko gian hẹp ko thực sự cần thiết 5.1, bác ko nên có ác cảm với 2.1, bác thử nghe 1 số bộ chất lượng cao âm thanh còn vượt trội hơn 5.1 loại bt nhiều mà lại ko cần đầu tư card sound nữa ^^

Xin hỏi pác chơi pes10 ở mức nào ( low/medium/high) độ phân giải bao nhiêu
Thứ hai là sau khi đã kiếm dc main và Bộ vi xử lí, có thể kiếm nguồn của huntkey or acbel như bác , cao hơn thì dùng cooler or thermaltek( tốn khoảng 30-40 $) và 1 case nằm ,đứng khoảng như thế. đấy là chơi mới, cũ rẻ hơn ko nói. Ram chọn 2 thanh 1gb bus800 nhiều , tầm 20$/con ( giá tham khảo thôi á). Chứ em nói thật nếu bác bán bộ ấy bác hãy thay cho bác chủ thớt cái card đi. Hiện nay dùng readon 5x có bản cấp thấp mà còn passthrough dc nhiều thứ, hơn so vs gefoce vốn chỉ giỏi chơi game thôi ạ . Vê loa thì em ko ác cảm mà bởi vi xem phim nên mua 5.1, ko thì bộ 2.1 của bác cũng ngon ạ ( âm thah còn gà nên ko có ý kiến ạ ^^ ). Soundcard thì bác có dùng loa cao cấp đâu, toàn dùng cổng analog nên ko cần :D

Chốt lại nếu bác cần sự ổn định, đồng bộ thì bác chủ thớt có thể dùng bộ 6tr của bác trên. Còn bộ của em thực sự chỉ dành cho tầm sv thoi ạ ^^ nên giá rẻ hơn chút xíu ạ

Mình để ở mức default thôi, chưa tìm thấy phần chỉnh độ phẩn giải trong PES bao h :D Bản PC chắc chắn là ko nặng = bản cho game console rùi, cái kia chơi = đĩa Bluray cơ mà. Mình bán cả bộ như vậy nếu chủ thớt ưng cấu hình thì lấy thôi. Nói thật là mình bán để dựng con PC mới khảng 30tr phục vụ chơi game độ phân giải cao. Đang nhờ ông anh đi Nhật mua hộ mấy con tay game ngon cổng USB nữa ^^

minizip

Member

Mình để ở mức default thôi, chưa tìm thấy phần chỉnh độ phẩn giải trong PES bao h :D Bản PC chắc chắn là ko nặng = bản cho game console rùi, cái kia chơi = đĩa Bluray cơ mà. Mình bán cả bộ như vậy nếu chủ thớt ưng cấu hình thì lấy thôi. Nói thật là mình bán để dựng con PC mới khảng 30tr phục vụ chơi game độ phân giải cao. Đang nhờ ông anh đi Nhật mua hộ mấy con tay game ngon cổng USB nữa ^^

Ớ ớ nó là phần setting đó bác. trong thư mục gốc có mà.
Ý kiến của em chỉ là gop ý để chủ thớt có thêm lựa chọn thôi ạ, chứ em ko biết mua bán gì đâu. Nhưng căn bản là em ko thik gefoce để render 3dmax or chiếu hd vì nó xấu hơn ati nhiều;) Còn dc cấu hình như bác vs asus p5k thì ghê rồi. Con kia của em đồ họa tích hợp (ASUS M3N78-EMH HDMI http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=khuIilXQjwItSrPi&templete=2 ) nên chỉ phục vụ chơi game vớ vẩn thôi, hd thì nuột nà :D

lehoang40

Theo ý kiến mình thì bác chủ topic nên mua HDP cho nó dễ, đụng vào HTPC thì rối rắm thêm, ngay cả độ phân giải của TV mà bác chủ còn không nắm rõ, đem HTPC về chỉ có nước khóc thét.

HDP + HDD rẽ nhất cũng khỏng 4.5tr.
Dàn âm thanh 5.1 rẽ lắm cũng 7tr.

Nếu bác chủ topic thấy OK, thì đi vào chi tiết.

HD Beginner

Lạy hồn. Xui người ta đi mua máy tính tự ráp, cấu hình thì ngớ ngẩn rồi dám bảo 5.1 là phí tiền thì đúng là bó chim luôn.

Những thể lọai như thế này mà cũng đòi vác mặt đi tư vấn. Muốn bán hàng thì cũng phải biết cách nói chứ. Về nhà học lại đi.

Lạy hồn. Xui người ta đi mua máy tính tự ráp, cấu hình thì ngớ ngẩn rồi dám bảo 5.1 là phí tiền thì đúng là bó chim luôn.

Những thể lọai như thế này mà cũng đòi vác mặt đi tư vấn. Muốn bán hàng thì cũng phải biết cách nói chứ. Về nhà học lại đi.
Này thằng kia. Ko biết thì im mồm lại đừng chen ngang bậy bạ nhé. Thế nào là cấu hình vớ vẩn? Mày giỏi thì tư vấn xem nào, ko đừng vào nói những câu vô nghĩa. Người ta điều kiện kinh tế có hạn thì tư vấn 2.1 cho nó tiết kiệm chứ có tiền mua 5.1 thì càng tốt chứ sao. Chất lượng loa MX5021 thì ai rành về loa đều biết rồi. Đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm.

Achilles

xem phim ma 2.1 thi thôi khỏi đú phim đi bác ... yêu cầu đầu tiên với em xem phim phải chân thân .. và nêu loa ko đủ 5.1 thi em ko xem phim hehe

Bên trên