Mini PC chạy trên nền Android - sao hay dữ vậy bay

texudo

Member
Ðề: Mini PC chạy trên nền Android - sao hay dữ vậy bay

uhm. HDD của mình dùng nguồn ngoài, đang tính làm con. vậy âm thanh mình cho xuất từ T.v ra ampli -> loa như bình thường à.

Đúng rồi, nếu bác có ampli và hệ thống lao thì có thể xuất tử TV ra, nghe đã hơn nhiều mặc dù là 2.1

tatam

Well-Known Member

Cái anten khá độc đáo so với các em cùng loại, không lo bắt sóng yếu. dungmobile.vn bán chưa tới 1.4 tr. Không biết hỗ trợ HDD 3TB?

attachment.php

the_851309

Ở VN thì mua ở đâu ạ, em định mua cái SSD nhưng thấy món này hay quá :D

veloso

Member
Mấy bác cho hỏi, em này kết nối vào tivi bằng cổng HDMI hay HDMI mini vậy? Nhìn trong hình thì hình như là cổng mini thì phải....

Em nó gắn vào tivi Panasonic 42V20V có thể chơi phim trực tiếp phim HD bằng ổ cứng HDD 1TB WD Elements Box 2.5" hay không?

vu264

Giá rổ thế nào bác ơi!

hoavala

cho e hỏi. nếu nó chỉ có 1 cổng usb như trong hình thì làm sao có thể vừa cắm chuột không dây và HDD đc ?
(HDD của e cáp đầu ra là usb ko phải microUSB.)
âm thanh thì xuất ra T.V luôn à ?

- nó có một port usb 2.0 (cắm chuột + bàn phim), 1 port mini usb 2.0 (có kèm OTG để gắn HDD), 1 port mini usb 2.0 để cắm nguồn
- âm thanh thì nghe bằng loa TV :D

con trong link hình như ko phải bác ah ( cấu hình khác )
cái này có điều khiển ko bác. xem phim từ HDD nó làm sao ?? ko tốt à ?

- nó đó bác ơi, ko có khác đâu, cùng kiểu dáng & cấu hình đó
- ko có điều khiển đâu, phải mua thêm chuột hay bộ điều khiển ko dây
- xem phim HDD ko ngon bằng HD player vì chưa có cổng xuất âm thanh 5.1, cảm giác là màu sắc ko bằng HD player

Mấy bác cho hỏi, em này kết nối vào tivi bằng cổng HDMI hay HDMI mini vậy? Nhìn trong hình thì hình như là cổng mini thì phải....

Em nó gắn vào tivi Panasonic 42V20V có thể chơi phim trực tiếp phim HD bằng ổ cứng HDD 1TB WD Elements Box 2.5" hay không?

- Cổng HDMI đó bác. ko phải HDMI mini đâu
- Gắn vào TV và chiến thôi

Giá rổ thế nào bác ơi!

- mình mua có 1tr150k à

bzmzqx

Con này thì em nhìn thấy từ lâu rồi trong lúc tìm mua mấy cái đồ linh tinh trên mạng. Liệu em này có phải hàng fake của con này không nhỉ

Orange HD

em thì thấy hình thức và cấu hình y chang

casehtpc

Dùng con này cắm HDD Box vào xem phim có được không bác chủ thớt, nó có đọc được phụ đề không Bác chủ thớt.

smallgent

Well-Known Member
Được cái mã nhỉ...hèn chi ae vào spam cũng đến 7 trang từ hôm qu
...mấy cái stick này gọn thì có gọn nhưng cần gắn gì thêm lại dây nhợ lằng nhằng.

Chú nào mà cứ muốn cắm nhiều thứ thì mua cha nó cái loại box giống kiểu NEO_X5 đó...trên diễn đàn có khoảng hơn 20 chục ae đã thử...cực mạnh...trừ có dụ dts là đang chờ nsx nghiên cứu...còn lại theo mềnh không có cái nào lại đâu...nsx Minix hỗ trợ cũng tốt nữa.

Nếu nghiêng về stick thì cũng Minix luôn là con NEO_G4 đấy...ai muốn tham khảo thì cứ pak tienlequoc mà dí nhé.

Cái ý tưởng của pak Chip kia hay đóa nhưng xin A cho 1 cái plan cụ thể với các milestone xem nào ..dễ gì... :) :D :D :D ...làm khó lúm thay !

Đúng như tienlequoc nói...cả đống gần 1 tá các loại chip...cho dù có build được sw đi nữa thì việc ngồi đọc hiểu kiến trúc của các loại chip cũng đủ mệt mỏi rồi...thế thì chọn 1 cái làm thôi...ok vậy là dễ chứ gì...thế mà mấy thằng nsx có thằng nào làm đến nơi đâu...do cái rào cản cuối cùng là lisence.

Hôm rồi mềnh có tìm hiểu 1 chút về dòng chip Exynos của SS là chip trên các dòng S2, S3, Note1, Note 2, ...đến cái chổ dts multi channels....được có 1-2 dòng chữ là chấm hết. Dễ gì mà nó mở ra cho mềnh biết ;). Thằng hardkernel.com nó làm cái U2 và X2 đấy cũng ăn theo Exynos ...hỏi nó nó bảo là chỉ ra PCM stereo 2 channels trong khi đó nó có cả 1 team hùng hậu + 1 cố vấn chuyên về android.

Mình nói nghe có vẻ đi thụt lùi và hơi phũ phàng nhỉ nhưng nếu ae thực sự tâm huyết và muốn làm thì cứ thế mà GO thoai.

2 bữa nữa là Ông Táo roài nhẩy....chúc mọi người Năm Mới Sức Khỏe, May Mắn, Thuận Lợi, Thành Công và Nhiều Niềm Vui.

woodhouse

Ðề: Re: Mini PC chạy trên nền Android - sao hay dữ vậy bay

Dùng con này cắm HDD Box vào xem phim có được không bác chủ thớt, nó có đọc được phụ đề không Bác chủ thớt.

Với android không gì là không thể trừ audio DTS vì liên quan đến bản quyền thì chịu.

tienlequoc

Well-Known Member
Mình có hỏi về 1 con stick dùng chip AMlogic MX dual core 1.5Gb trên website cnx-software.com thì nhận được câu trả lời (của người test máy) là:
This stick allows you to select PCM or HDMI pass-through for Audio. Using PCM downsampling, I get the following results:
AC3, DTS 5.1 & 7.1, DTS-HD MA & HR, DD 5.1, 7.1, 7.1+ – Audio works but I get a short “sshhhh” sound every three seconds.
TrueHD 5.1 & 7.1 – No audio. But it’s strange in VLC it shows only one audio track, but in MX Player, I get 2 audio tracks: when the first one is selected there’s no audio, but when I select the second track it’s OK.

hoavala

bác nào thích vọc thì mua một cái mà thử, công nghệ mà lị. :D

tawuhy

bác so sánh thử con này với raspberry pi xem

Bên trên