Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

sonsieu

Member
thanks bac. bản này là bản cũ hơn bản kia phải k? Tại bản kia mình bấm cập nhật nó bảo là phiên bản cuối cùng rồi.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

thanks bac. bản này là bản cũ hơn bản kia phải k? Tại bản kia mình bấm cập nhật nó bảo là phiên bản cuối cùng rồi.
Mình bỏ xó X7 từ tháng 8 năm ngoái do bận công việc. Mới lau chùi tuần rồi và nâng cấp lên rom stock mới nhất. Từ bản 009 nó đã có cập nhật OTA không bị mất apps đâu.

Ban chi giup minh cach sao luu va khoi phuc cho con minic nay voi. may hom nay voc vach cai room hoai. luc nao cung cai dat lai ung dung lai het. thanks
- Nếu rom stock thì trong phần cấu hình của CH Play chọn tự động cập nhật ứng dụng thì sau mỗi lần flash rom đăng nhập với tài khoản google nó sẽ cài các ứng dụng tự động mà. Còn không dùng Apps Super Backup cũng ok.

- Nếu rom cook (thường đã có root) hoặc rom stock (đã root) thì dùng Titanium Backup là xong (như nick @huapro đã advise.

alibaba1978

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Chiến binh đến từ bầu trời ...ơi giật cái tít kinh hoàng

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Mình bỏ xó X7 từ tháng 8 năm ngoái do bận công việc. Mới lau chùi tuần rồi và nâng cấp lên rom stock mới nhất. Từ bản 009 nó đã có cập nhật OTA không bị mất apps đâu.

- Nếu rom stock thì trong phần cấu hình của CH Play chọn tự động cập nhật ứng dụng thì sau mỗi lần flash rom đăng nhập với tài khoản google nó sẽ cài các ứng dụng tự động mà. Còn không dùng Apps Super Backup cũng ok.

- Nếu rom cook (thường đã có root) hoặc rom stock (đã root) thì dùng Titanium Backup là xong (như nick @huapro đã advise.

CH PLAY chỉ lưu ứng dụng đã cài thôi bác ạ, không có chuyện tự động cài đâu. Gì thì gì vẫn phải root thôi.

thaovjp89

Well-Known Member

CH PLAY chỉ lưu ứng dụng đã cài thôi bác ạ, không có chuyện tự động cài đâu. Gì thì gì vẫn phải root thôi.

Cái này thì tùy Rom thôi, như trên điện thoại thì có. Mỗi lần Reset hay Uprom mới, đăng nhập lại acc GG nó sẽ tự động load những ứng dụng đã cài trước đó. Trên Android box thì chưa thấy bao giờ, thủ công thôi ợ X_X

huapro

Member

Cái này thì tùy Rom thôi, như trên điện thoại thì có. Mỗi lần Reset hay Uprom mới, đăng nhập lại acc GG nó sẽ tự động load những ứng dụng đã cài trước đó. Trên Android box thì chưa thấy bao giờ, thủ công thôi ợ X_X
Điện thoại em đang ở 4.0 thì không được chắc từ 4.1 trở lên chăng? Mà cũng chỉ app thôi chứ data vẫn bị mất.

sonsieu

Member
Mình có cài driver cho neox7. Nhưng tên driver không giống như bạn hướng dẫn. Tên là Rockusb Device. Mình up room vẫn bt, nhưng chỉ có root là k dc. Mình làm theo đúng hướng dẫn hết.
Thấy có mấy bài noi dùng MoboRobo để root, mình có down nhưng chương trình k nhận máy.
Chỉ giúp mình với,

thaovjp89

Well-Known Member
Mình có cài driver cho neox7. Nhưng tên driver không giống như bạn hướng dẫn. Tên là Rockusb Device. Mình up room vẫn bt, nhưng chỉ có root là k dc. Mình làm theo đúng hướng dẫn hết.
Thấy có mấy bài noi dùng MoboRobo để root, mình có down nhưng chương trình k nhận máy.
Chỉ giúp mình với,

Bác chưa Root được sao ??

HTPC Supporter

Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Chỉ giúp mình với,
Bạn dùng cái tool root của Finless, root rất đơn giản, thậm chí chẳng cần PC làm gì. trực tiếp trên X7 luôn

sonsieu

Member
để mình thử xem. vậy có dùng pc truy cập vào thư mục minix dc k vậy? mình thấy nó chỉ nhận driver thôi

xcuopx

cho em hỏi xem online trên mini neo x7 xem mới đầu thì ko sao được 1 lúc sau cứ bị vấp và lag liên tục , em bật tắt chương trình xem lại từ đầu thì đường truyền load vẫn ổn định được 1 lúc sau lại lag và có lúc bị tua đi 1 đoạn phim ! ko thể nào xem cho xong 1 bộ phim nữa nãn với em này vô cùng

tungkh

E đang xài neo x7 firmware mới nhất. Cài fpt play, khi vào thư mục phim bộ thì nó không cho mình chọn tập mà tự động nhảy đến tập cuối. Xin các bác hướng dẫn cách khắc phục làm sao để chọn xem từng tập. Thanks./.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

cho em hỏi xem online trên mini neo x7 xem mới đầu thì ko sao được 1 lúc sau cứ bị vấp và lag liên tục , em bật tắt chương trình xem lại từ đầu thì đường truyền load vẫn ổn định được 1 lúc sau lại lag và có lúc bị tua đi 1 đoạn phim ! ko thể nào xem cho xong 1 bộ phim nữa nãn với em này vô cùng

Nếu tất cả các chương trình đều có hiện tượng như vậy bác nên kiểm tra lại băng thông thực của nhà mình, có thể sử dụng app Speedtest hoặc thay vì sử dụng wifi bác test với mạng Lan xem có thay đổi không

E đang xài neo x7 firmware mới nhất. Cài fpt play, khi vào thư mục phim bộ thì nó không cho mình chọn tập mà tự động nhảy đến tập cuối. Xin các bác hướng dẫn cách khắc phục làm sao để chọn xem từng tập. Thanks./.

FPTplay được viết cho Smarthone, khi đó ở màn hình dọc bác có thể lựa chọn đc các tập phim - vậy là có 2 lựa chọn xem dọc và xem ngang - FullScreen. Nhưng trên Android box mặc định đã là màn hình ngang rồi - đó là nguyên nhân. VÌ vậy FPTplay đc sử dụng để xem truyền hình, bóng đá thứ 7, chủ nhật okie. Phim bộ thì không khả dụng rồi.
Với app xem phim có nhiều app xem okie đó: Mytv, Hayhaytv, ZTV,..

thaovjp89

Well-Known Member

cai tool do kiem o dau vay bac? ah. danh tieng viet co dau tren neox 7 sao the. minh k biet. hic

Bác cài thêm gõ tiếng việt nữa là đánh ngon lành, còn Root thì pm em làm cho, 3 nốt nhạc là xong :D

Lucky76

Well-Known Member

Sao chưa thấy stock ver 010 của Minix Neo X7 trên trang chủ Minix nhỉ ?

Bên trên