Mở hộp Dune Lite - Đỉnh hơn mong đợi

enger9999

Banned
Ðề: Mở hộp Dune Lite - Đỉnh hơn mong đợi

Các bác cho em hỏi con này có chơi được HD-audio không ạ?em hỏi để mua loa.

hdd-hdp

HD-audio thì liên quan gì đến loa đâu hả bác? Con này chén được tuốt đấy. hehe

enger9999

Banned

Theo em hiểu thì HD player Pass through HD-audio đến receiver để decode,loa em nói ở đây là bộ dàn ạ,cụ thể là Denon 1311 Xp+ Dune lite thì có chơi được HD-audio không?em mới nghịch có hiểu sai điều gì mong các bác chỉ giúp.

con này nhỏ gọn + rẻ + xài tạm có tiền nâng cấp mua con D18->

TamNhinSo.Net

Active Member

Theo em hiểu thì HD player Pass through HD-audio đến receiver để decode,loa em nói ở đây là bộ dàn ạ,cụ thể là Denon 1311 Xp+ Dune lite thì có chơi được HD-audio không?em mới nghịch có hiểu sai điều gì mong các bác chỉ giúp.

ý bác là DTS-HD?

haohanluongson

Active Member

các pác post cho mình xem cái ảnh chữ phụ đề của dune xem nó có dễ đọc ko

hic, có bác nào có giải pháp cho việc kết nối đầu đọc DVD ngoài để đọc file VCD trong mấy cái đĩa CD không ạ ?
Em lập topic hỏi mà ko có trả lời. Chẳng lẽ mua đĩa VCD , copy, convert rồi chạy ? Có giải pháp firmware nào ko ạ. Cái file .Dat đơn giản vậy mà dune lite ko chịu đọc.

b1dunehd

con này nhỏ gọn, dễ mang di theo...

nganhangachau

quan trọng nó xài tốt không, bền không, âm thanh và hình ảnh thế nào???

Ðề: Re: Mở hộp Dune Lite - Đỉnh hơn mong đợi

Dune lite 53D thật tuyệt vời, nghe nhạc cực hay. Có điều là dùng ổ HDD 2,5". Tôi cũng đang dùng con này, chạy ổn định, Hình ảnh và âm thanh thì tuyệt rồi. Nhưng tôi cũng không biết có con nào âm thanh hay, hình ảnh đẹp hơn không? công nhận là nhỏ gọn. Tôi đồng ý với tamnhinso.net là con này thật tuyệt.

thegioicongnghe

Dune lite 53D thật tuyệt vời, nghe nhạc cực hay. Có điều là dùng ổ HDD 2,5". Tôi cũng đang dùng con này, chạy ổn định, Hình ảnh và âm thanh thì tuyệt rồi. Nhưng tôi cũng không biết có con nào âm thanh hay, hình ảnh đẹp hơn không? công nhận là nhỏ gọn. Tôi đồng ý với tamnhinso.net là con này thật tuyệt.
Em đồng ý với bác 2 tay

PQV

Hơn 2 tháng trước trong lúc đang lùng trên mạng để tìm 1 em HD Player nhỏ gọn, dùng ổ HDD 2.5, và quan trọng nhất là phải dùng điện DV 12 volt (điện trong xe hơi). Chợt nhớ ra bác T ở TNS (vì trước đó đã mua 1 đầu HD Player ở đây). Sau cuộc nói chuyện với bác ấy (khoảng 1.5 phút), mình đã quyết dùng Dune Lite cho giải pháp HD Media cho vợ 2.

Cấu hình: Dune Lite + 2.5 HDD 500Gb (Western Green) + dàn âm thanh genuine theo xe gồm 6 loa JBL và Amp JBL (JBL Synthesis) + 8" LCD của anh 3. Trong ổ cứng phân chia như sau: trên 250Gb là HD Video Thúy Nga, Vân Sơn, Việt Nam... (ISO, VOB, ..) cho vợ cả. Khoản 100 Gb là Flac & Wav music (English, Chinese, Concerto va Việt Nam) cho mình. Phần còn lại là Disney, Panda, Toby Astro....cho my sons.

Qua hơn 2 tháng trải nghiệm, chỉ 3 chữ "Rất Hài Lòng".

Trong hơn 2 tháng qua, ngoài việc đi làm hàng ngày SG - Củ Chi, thì mình chỉ mới đi chơi xa được 2 chuyến. Chuyến 1 là SG-BMT (QL14) ; BMT-ĐL (QL27) ; ĐL-SG (QL20). Chuyến thứ 2 là SG-VT-SG.

Tóm lại rất hài lòng, hiện tại đang tìm mua ổ 2.5 HDD lớn hơn.

b1dunehd

Bác thử mấy con Dune D1, H1, Duo và Max chưa? Dòng chip nó cao hơn đó.......

ongtrum

Hơn 2 tháng trước trong lúc đang lùng trên mạng để tìm 1 em HD Player nhỏ gọn, dùng ổ HDD 2.5, và quan trọng nhất là phải dùng điện DV 12 volt (điện trong xe hơi). Chợt nhớ ra bác T ở TNS (vì trước đó đã mua 1 đầu HD Player ở đây). Sau cuộc nói chuyện với bác ấy (khoảng 1.5 phút), mình đã quyết dùng Dune Lite cho giải pháp HD Media cho vợ 2.

Cấu hình: Dune Lite + 2.5 HDD 500Gb (Western Green) + dàn âm thanh genuine theo xe gồm 6 loa JBL và Amp JBL (JBL Synthesis) + 8" LCD của anh 3. Trong ổ cứng phân chia như sau: trên 250Gb là HD Video Thúy Nga, Vân Sơn, Việt Nam... (ISO, VOB, ..) cho vợ cả. Khoản 100 Gb là Flac & Wav music (English, Chinese, Concerto va Việt Nam) cho mình. Phần còn lại là Disney, Panda, Toby Astro....cho my sons.

Qua hơn 2 tháng trải nghiệm, chỉ 3 chữ "Rất Hài Lòng".

Trong hơn 2 tháng qua, ngoài việc đi làm hàng ngày SG - Củ Chi, thì mình chỉ mới đi chơi xa được 2 chuyến. Chuyến 1 là SG-BMT (QL14) ; BMT-ĐL (QL27) ; ĐL-SG (QL20). Chuyến thứ 2 là SG-VT-SG.

Tóm lại rất hài lòng, hiện tại đang tìm mua ổ 2.5 HDD lớn hơn.

:-O:-O:-OI-)I-)

HungCD

Con này chạy tốt nhưng không nghe được âm thanh lossless 5.1 nhỉ ? chỉ pass through

HungCD

vẫn nghe được âm thanh bình thường mà?
ok, âm thanh 5.1 DTS HD TrueHD

Dune Lite có xem được Youtube không ạ

Em HDP nào nguồn 12V mà chẳng chạy được trên ôtô, chỉ có điều dòng bao nhiêu (mA)và có đủ gọn để bố trí trên xe không thôi. Mà dùng trên xe hơi phí vì màn LCD bé tẹo

Em này mà có màn hình hiển thị nho nhỏ để đỡ phải bật LED khi nghe nhạc thì thật tốt

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên