Modem ADSL + Wifi nào tốt hiện nay???

ngoclinhvy

Ðề: Modem ADSL + Wifi nào tốt hiện nay???

Con Linksys ăng tem chìm của em dùng đến 4 năm nay chả có vấn đề gì. Vote cho Linksys

long1610175

bác nên chọn 1 trong 2 loại này " Buffalo hoặc dratytek cũng ngon bác à, em xài cà 02 loại và rất ưng ý, 02 con này con nào cũng trâu bò "
đã từng sử dụng 2 loại 4 năm rồi chưa vấn đề j........

jackulys

Member

Đi lắp modem và AP suốt. 2 con giống hệt nhau cùng 1 hãng Linksys 1 con chạy phe phé còn 1 con suốt ngày phải khở động lại.
Mà sóng mấy em Linksys angten chìm này sóng kém lắm thua xa mấy em Tp-link

Nếu share dư liệu qua mạng lan, thì wifi không bằng cáp phải ko mấy anh

Nhà em chuyên dùng Buffalo, dùng hoài không thấy hư hỏng gì hết.

duchuu

Member

Mình làm con buffalo AG300 chạy tẹt ga 3 năm nay vẫn chạy tốt

vo7210

Well-Known Member

Từ ngày mua con modem dlink DSL - 2542 với wifi dlink dir - 605L chạy 24/24 chả phải retstar lại liên tục như modem cấp miễn phí của mấy ông vnpt

Tarius

Nhà em trệt, 3 lầu,trước em mua con Buffalo WZR - HP - G450H - AP treo ngay cầu thang giữa lầu 1 và lầu 2. Tình hình là 2 phòng lầu 2 được 2 vạch, 2 phòng lầu 1 thì phòng 2 vạch, phòng 1 vạch vào mạng không được nhanh lắm, mà từ modem tới các phòng cách nhau có vài mét chứ mấy :( Còn trệt hay lầu 3 đứng ngay dưới chân cầu thang thẳng đứng với modem thì được 1 vạch, đi ra khỏi vị trí đó thì khỏi luôn :( Ra Phong Vũ mấy chú sales khuyên nếu chỉ cần wifi không thì chơi em Linksys WAP 4410N Wireless bao xuyên tường, cả nhà e sóng sẽ bao la luôn? định đổi mà sợ mua về không thay đổi được nhiều thì lại tốn công, mất tiền 8->

Lequangsang

em dung Tenda 4 năm nay chay 24/7 van ngon. Hoi mua khoang 400K. Tinh chuan bị mua them cai nua de trên lầu 3

blue050992

Mình muốn mua 1 modem ADSL + Wifi trong giá khoảng trên dưới 3 triệu. Mình đang định mua Linksys X3000 các bác thấy có em nào ngon hơn em này k? Mình thấy mọi người cũng khen Buffalo lắm, trên Phong Vũ đang có bán em Buffalo WBMR-HP-G300H-AP, mình k rành lắm mấy bác tư vấn giúp mình với :D Nếu mua thì mua ở đâu uy tín, chất lượng? :D Cám ơn mấy bác :D

Theo mình nghĩ nên chọn Linksys. Mình xài Linksys cũng 3 năm rồi, chưa thấy trục trặc gì :D

tamhung90

Mấy bác cao thủ cho e hoi
Nhà e xài cáp quang 12MB cua Viettel - vậy cho e hỏi Model 450 mbps có đủ phát hết 12MB ko, hay là 12MB ko đủ phát cho Modell 450 mbps,và cho e hỏi 1MB bằng bao nhiêu Mbps vậy thanks các bác trc

haihb

Member

Mua con nào có anten thì nó phát mạnh hơn, mua tầm 1 triệu là ngon, tớ dùng Tp-link có 400k vẫn bắt tốt

Bạn nên sài Linksys nếu đủ tài chính. Hiện giờ mình thấy 2 hiệu tương đối ổn định là Linksys của cissco và Netgreat

vhunter1

Member

Mấy bác cao thủ cho e hoi
Nhà e xài cáp quang 12MB cua Viettel - vậy cho e hỏi Model 450 mbps có đủ phát hết 12MB ko, hay là 12MB ko đủ phát cho Modell 450 mbps,và cho e hỏi 1MB bằng bao nhiêu Mbps vậy thanks các bác trc

450mbps có nghĩa là 450MB/s ...dư sức cho đường truyền của bạn đến gấp 37 lần tải
- 1MB là 1MB
- 1MBps có nghĩa là 1 MB/s
Bác hỏi 1 MB bằng bao nhiêu kb thì em trả lời được chứ hỏi vậy giống như con bò với con bê ấy ;))

hbinhlove2003

Well-Known Member

450mbps có nghĩa là 450MB/s ...dư sức cho đường truyền của bạn đến gấp 37 lần tải
- 1MB là 1MB
- 1MBps có nghĩa là 1 MB/s
Bác hỏi 1 MB bằng bao nhiêu kb thì em trả lời được chứ hỏi vậy giống như con bò với con bê ấy ;))
450mbps có nghĩa là 450MB/s Bác trả lời thật bá đạo :D

Bên trên