Mời các chuyên gia thẩm âm giúp em 2 bài này.

jerrybk108

Active Member
Mình có 2 bài hát link phía dưới, nhưng thiết bị âm thanh của mình tệ quá nên không phân tích rõ được bài nào hay hơn bài nào. Giờ mình cũng chưa tìm ra được công cụ phân tích âm thanh hiệu quả nhất. Khi nào rãnh mình sẽ làm nó sau. Điều quan trọng ở đây là muốn mọi người nghe thử và cho nhận xét thông qua cảm âm của mọi người. Mong mọi người giúp đỡ.

Hai bài giống nhau nhưng download từ 2 nguồn khác nhau.
Vui trong ngày cưới - Ngọc Sơn
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Vui trong ngày cưới - Ngọc Sơn
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Cảm ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ.

tfm

Well-Known Member
Ðề: Mời các chuyên gia thẩm âm giúp em 2 bài này.

Theo mình thì 2 bài trên đều upscale từ lossy lên (vì thế nó chẳng phải là lossless), nghe như nhau a`.

Đây là quang phổ của 2 bài :)

the_calm_dawn

Hai bài này đều tầm tầm mp3 320kbps :D

jerrybk108

Active Member

Download nhiều CD của Ngọc Sơn trên mạng nhưng hình như đa phần ko phải là Lossless mới đau chứ. :( Check bằng Audio checker thì ra từ 45%-80% là đa số. vài bài được trên 95%. :(
Thank mọi người đã giúp. :)

thangba81

Well-Known Member

Download nhiều CD của Ngọc Sơn trên mạng nhưng hình như đa phần ko phải là Lossless mới đau chứ. :( Check bằng Audio checker thì ra từ 45%-80% là đa số. vài bài được trên 95%. :(
Thank mọi người đã giúp. :)

bác DL trên mạng là ở đâu... trong HD mềnh á

jerrybk108

Active Member

bác DL trên mạng là ở đâu... trong HD mềnh á
Trong diễn đàn HDVietNam mềnh chứ đâu. Thế mới đau chứ. :( Nghe giang hồ đồn là mấy CD của Ngọc sơn bị như dzậy cũng không ít. :(

thangba81

Well-Known Member

Trong diễn đàn HDVietNam mềnh chứ đâu. Thế mới đau chứ. :( Nghe giang hồ đồn là mấy CD của Ngọc sơn bị như dzậy cũng không ít. :(

được cái CD ngọc sơn tuyệt đối không được xuất hiện trong nhà em. Nhưng quả thật em Dl về toàn burn luôn để nghe ko test tủng j cả nhưng cũng có CD nghe 1 lần rồi vứt luôn (chi phí khoảng 20k) nhưng cũng có nhưng file âm thanh tốt. em chỉ DL NRG thi thoảng kết lắm mới DL WAV. chắc mai cũng phải tập tẻ test chất lượng file nhạc thôi. Bác cho xin link soft nào để test tốt nhất với

jerrybk108

Active Member

Mình thường dùng Adobe Audition + Audiochecker để test. Mấy software này link download nhiều lắm. :)
Thật ra Ngọc Sơn có nhiều bài nghe cũng hay lắm, tại nó gắn liền với tuổi thơ nên mình có phần duy ý chí. :) Như mình cảm nhận thì chưa thấy ai hát mấy bài lời tỏ tình dễ thương, Hạ Thương, Vui trong ngày cưới mà hay hơn Ngọc Sơn cả. Mình ko nghe riêng ai hát, và chỉ nghe những bài hát hay do người nào thể hiện hay nhất thôi. :)

vutananh

Member

Cám ơn bạn!Mình lùng mãi bài này.

wifiluu

Bài 1 giong hát hơi mỏng so với bài 2.

thangba81

Well-Known Member

Mình thường dùng Adobe Audition + Audiochecker để test. Mấy software này link download nhiều lắm. :)
Thật ra Ngọc Sơn có nhiều bài nghe cũng hay lắm, tại nó gắn liền với tuổi thơ nên mình có phần duy ý chí. :) Như mình cảm nhận thì chưa thấy ai hát mấy bài lời tỏ tình dễ thương, Hạ Thương, Vui trong ngày cưới mà hay hơn Ngọc Sơn cả. Mình ko nghe riêng ai hát, và chỉ nghe những bài hát hay do người nào thể hiện hay nhất thôi. :)
bác ơi cho tôi xin cái soft audiochecker được không . nhiều nhung dl bên ngoài ko được

jerrybk108

Active Member

Để vậy giải nén thôi. :) Giải nén ra 1 thư mục rồi xài chứ hok cần cài đặt. Bản portable mà. :)

Bên trên