Mới khui thùng em AIO LG HB-954TB

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

badboyblue

Ít nhận xét về LG Model HB-954TB

Mình không có thời gian làm cái reveiw về dàn này.Chỉ đưa ít thông tin về nó thôi:(em là người đầu tiên sở hửu em nó ở HCM,cho dù nó ra năm 2009_NV Phan Khang nói thế:giàn đầu tiên PK ráp :)) ).Với cảm âm không quá cao,em thấy giàn này rất tuyệt để phòng ngủ,hoặc phòng khách cho cả gia đình có nhiều nhu cầu đa dạng,dể sử dụng.Đem em này về,gấu nhà em cực kỳ hài lòng cho khoản nghe nhạc và xem hài,phim.(có lẻ tai vợ chồng em là tai khủng long chăng?)

Mấy cái thấy hay nè

I.Chơi được BLU-RAY,cập nhập bunus đĩa qua cổng inthernet(Coi như tích hợp đầu BLU_RAY).Giải mã tốt TrueHD và DTS master qua HDMI =D>

II.Chơi HDrip,MKV,DVIX,AVI qua cổng USB,HDD hổ trợ được 4000 tập tin,1T5gb,chơi mkv và DVDrip dung lượng 15gb tốt(cao hơn chưa có điều kiện thử).Phụ đề có hầu hết,chọn được nhiều phụ đề.Có điều vài phim hoặc phụ đề không hiển thị.Không biết do gì.Bác nào check hộ do font UNICODE 8 hay 16 gì không nhỉ?LOAD ổ 1,5T chỉ khoảng 4s.Chậm hơn Computer nhiều,nhưng thấy vẫn hơn mấy cái HTplayer dõm nhiều.:p
(đở tiền mua HDplayer,HTPC.Chơi thẳng trên này đở tiền điện nữa)

III.Chơi được nhạc,phim,hình trực tiếp từ IPHONE,IPOD,không cần mua thêm DOT(có giá DOT sẳn trong máy,rất đẹp và tiện dụng.X_X

IV.Có khả năng đăng ký acc YouTube thẳng trên máy,không cần computer.Download phim,nhạc qua YouTube,qua các địa chỉ,lưu vào USB(HDD)

V.Chơi CD nghe rất khá,nghe nhạc vàng,ballas,dance khá tốt.Mình đang nghe đĩa Lê Hiếu,khó mà chê được.Pác nào chưa có dàn Stereo vip chắc không chê.Chơi thử nhạc hòa tấu,có dolby 5.1 nghe hay lắm.Phim thì chưa nghe nhiều dàn nên không dám bình luận,chỉ biết đánh cũng khá,loa chạy rỏ ràng,chi tiết.Volunm 30/40 đánh rung ghế,giường và cửa.

VI.Tích hợp antenna FM,AM nghe đài chơi;)

Cái dở thấy ngay:

I.Dù rất gọn đẹp,nhung nhìn cái đít đầu tích hợp thấy chán.Toàn đầu kẹp rẻ tiền.Chỉ có cổng vào: 1 cái 3,5mm cho CPU.1cái coaxial,1cái optical,2 cái HDMI.

II.Loa nào cũng nhẹ hững,chỉ có sudwoofer là nặng 7,5kg.Trưng bày thì đẹp nhưng thấy yếu quá.

III.Chơi được hầu hết nhung không chơi được VCD.Cái này bó tay toàn tập.Coi như hàng tá đĩa VCD vứt hết.

IV.Cái remote nhìn là mất cảm tình.Y như cái remote TV LG.Vừa xấu,vừa bèo.Hơi khó nhấn nút.

Tạm thời thấy nhiêu đó thôi.Sau này xem xét tiếp.Tiếc là mình không biết post hình,cũng không có thời gian.Bác nào muốn nghe và xem thử,pm nick diễn đàn cho mình.Mình sắp xếp để các pác xem thử 1 lần.Nói chung.không là đồ Vip,nhưng mình nghĩ khá tốt cho phòng ngủ.Phục vụ đủ nhu cầu tất cả trong 1 (AIO mà :D )
Bác VietTrung với bác gì ấy,pm nick DD cho mình đi.Hôm nào OFF ở nhà mình thử,rồi cefe hay beer gì đó :-c..Ai có đĩa BLU_RAY cho mình mượn test nhé,mua về test thì chua quá.
Sẽ làm cái review có hình sau.Thân mến!

Thêm nhận xét:
1. Công suất tiêu thụ của dàn chỉ có 140w.Chứng tỏ công xuất 1000w của LG là đồ rõm.
2.Chắc chắn không phát được VCD.Đã test thử nhiều giàn.Nhân viên LG cũng nói thế.Tự giải thích: phim nhạc các pác thường xem là mpeg.Em này play được MPRG trên CP hoặc USB hoặc đĩa VCD mpeg.Nhưng đĩa các bác thấy thông dụng,MPEG được đổi tên là .DAT tiện dụng hơn khi chép.MPEG cũng tương tự như DAT,nhưng em này không biết DAT là gì..Hic hic hic
3.Khi chơi nhạc hoặc phim có tiết tấu quá nhanh,âm thanh hơi đuối.Đôi lúc bị dồn cục,dính vào nhau.Bù lại,khi nghe các loại tiết tấu TB và chậm rất khá,mở volunm nhỏ thì có thể gọi là khá hay.

4.Dàn chỉ có 5.1,bác chơi BR 7.1 thiếu mất 2 loa.Mất âm thanh của 2 surr back(khi setup loa,các bạn sẽ thấy có 2 loa surr back không set được)

5.Dàn AIO sub thường bé vè nhẹ.Chuyện âm trầm đánh không phê như mấy cục sub năm ba chai là đúng thôi.Riêng dàn của mình thì không hề thiếu,phòng lạnh kín 20m2 mở sub +2 volunm 25 đánh rung giường ghế,tủ,bàn luôn.Bị gia đình la hoài.Sau vài lần di chuyển sub mình phát hiện ra vấn đề:
Khi để sub giửa mặt trước phòng,kế loa front hướng về cuối phòng có treo rèm dày 2 lớp,xem phim thấy thiếu uy lực.Bù lại nghe nhạc tốt hơn hẳn.Tiếng treb,mid tốt cho cả phim và nhạc.
Khi mình chuyển sub vào sát góc trước của phòng,để cạnh quấy tủ 0.5m,tiếng sub được cải thiện.Sau đó mình để thêm cái giường hoặc cái bàn chắn trước sub khoảng cách 1,5m thì tiếng trầm trở nên cực kì hoành tráng.Đánh ép tim,xem phim hành động rất phê.Bù lại nghe nhạc hơi bị ù(xem phim thì không).Tiếng mid vẫn đầy,nhưng treb hơi bị yếu đi(có lẻ do âm trầm lấn bớt).Dời thử sub với giường chắn lên khoảng cách 2m thì hài hòa.Nghe cảm thấy rất hài lòng(dĩ nhiên với lổ tai khủng long của mình)
Các bác muốn tăng âm trầm của sub có thể dùng cách này để khắc phục.Thân!

SETUP loa:
Các bác setup bằng tay thôi:

Vào home-setup-audio cân chỉnh từng loa.Hoặc lúc đang xem nhấn SPK Level trên remote set từng loa,bằng phím tăng-giảm volunm.
Có thể set khoảng cách loa tời tai người nghe,và set volunm cho riêng từng loa.Hiện tại em set thế này cho phòng 4X5:

Front distance 2 vol 3
Cen 2 4
Rear 1,5 5
Sud 2 2

Nghe nhạc vàng,ballad trên CD hoặc mp3 thì chế độ MUSIC TOUCH.Cái này chỉ FRONT và SUP thôi.Phòng 20m2 để VOL 10 nghe đêm rất hay.Nghe vừa tai thì VOL khoảng 17 đánh cũng phê lòi.Khuyến cáo: VOL 30 đánh ầm ầm nhưng âm hơi rối.

Nghe dance cứ bypass hoặc supper bass mà chiến.Đánh bung cửa luôn.Volunm để vô tư 30 hay 34 gì đó.

Nghe DVD có Dolby hoặc DTS set bypass.Nếu đúng dol hay dts đánh đủ 5 loa nghe âm đầy đặn,phê luôn.Em nghe đĩa hòa tấu romanctic guitar mua ở ST chợ lớn cứ phải nói là tê.(em hầu như không sử dụng prologic music hoặc movie.Nghe không hay lắm,đánh hết 6 loa nhưng nó giả tạo sao ấy)

Xem phim thì khỏi nói rồi.cứ bypass mà chơi 5.1.Nhớ set tăng SUB cho nó hoành tráng.

Xem hài thì set Drama để tăng trung âm cho CEN.Đảm bảo hài lòng.

LƯU Ý: các bác vào setup,tắt HDMI AUDIO OUT thì mới nghe đủ 5 loa cho DD với DTS.Nếu không set off thì chỉ nghe được phiá trước thôi,không có SURR.Vì HDMI AUDIO out mặc định loa LCD là SURR.Không biết cái này mắc công nói đầu phát hư,rồi vò đầu bứt tai.(Em NV PK không biết cái này,cứ nhất quyết nói nguồn phát của em có vấn đề.Bác ấy về em set cái là ok )

Tất cả set được trên remote,hoàn toàn sử dụng tiếng việt,dể hiểu.Còn nhiều cái hay nữa,anh em phụ thêm vào nhé.Thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member
Ðề: Mới khui thùng em AIO LG HB-954TB

Giá bao nhiêu hả bác?
Bác đừng phàn nàn về loa, khi cài đặt mặc định nhà sản xuất đã đặt toàn bộ tiếng bass vào sub rồi bác ạ . Đôi loa ấy đem ra dàn rời đánh không ra hơi vì không phù hợp trở kháng (em thử rồi), em cũng phẫu thuật toàn bộ 6 chiếc loa của 1 bộ AIO LG, nói chung là rất đẹp nhưng chỉ có 2 loa cho mỗi chiếc, bé tí và rất mỏng bác ạ. Suy cho cùng nó có chịu tải tiếng bass đâu mà cần to và nặng, sau chiếc loa ghi 30w vậy mà cây lại ghi 200w.

lehoang40

Chỉ mỗi việc nó đọc được file mkv và có fụ đề là quá đạt rồi.
Giờ bác cần test thêm một số khác như: File .ISO (DVD nén), file t2s (bluray gốc), âm thanh DTS HD, True HD, các file nhạc flac, wave, ape, dts, wma nửa là ăn tiền rồi.
Nếu bác không có sẳn mấy thứ đó, thì hôm nào rảnh mình vác ổ cứng tới test phụ cho.

jqkadesign

bác mua ở đâu và giá bao nhiêu? em cũng tính mua dàn này. vậy bữa nào bác cho em cái hẹn nhé.

badboyblue

Chỉ mỗi việc nó đọc được file mkv và có fụ đề là quá đạt rồi.
Giờ bác cần test thêm một số khác như: File .ISO (DVD nén), file t2s (bluray gốc), âm thanh DTS HD, True HD, các file nhạc flac, wave, ape, dts, wma nửa là ăn tiền rồi.
Nếu bác không có sẳn mấy thứ đó, thì hôm nào rảnh mình vác ổ cứng tới test phụ cho.

Đã xem catalog rồi anh ah: play được blu-ray gốc qua USB.Play được file ISO(iso 9660+joliet),UDF
Codec hổ trợ: DIVX (3xx.4xx.5xx.6xx) XVID , H264/MPEG4 AVC
Play được mp3 và WMA.Nhạc DTS với Dolby 5.1 đã thử,play tốt
Em đã thử với file test Dolby TrueHD của Sonny.Chạy tốt,âm thanh rỏ ràng.Vả lại em thấy có ký hiệu DOLBY TRUEHD PLUS và ký hiệu DTS MASTER AUDIO ESSENTIAL trên nắp máy nhà em,thì cái đó chắc chắn rồi.

Vẫn đang thắc mắc,catalog có ghi play được MPEG2.Nhưng sao bỏ VCD thì thông báo kiểm tra đĩa,rồi open ổ đĩa luôn.Để mai rảnh ghé Phan Khang test thử máy khác xem thế nào?
PS: hôm nào anh rảnh cho em hay,qua nhà em test thử nha.Sáng hoặc tối CN được không?ANH NT số điện thoại cho em,em liên lạc hẹn ngày.Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:

badboyblue

Giá bao nhiêu hả bác?
Bác đừng phàn nàn về loa, khi cài đặt mặc định nhà sản xuất đã đặt toàn bộ tiếng bass vào sub rồi bác ạ . Đôi loa ấy đem ra dàn rời đánh không ra hơi vì không phù hợp trở kháng (em thử rồi), em cũng phẫu thuật toàn bộ 6 chiếc loa của 1 bộ AIO LG, nói chung là rất đẹp nhưng chỉ có 2 loa cho mỗi chiếc, bé tí và rất mỏng bác ạ. Suy cho cùng nó có chịu tải tiếng bass đâu mà cần to và nặng, sau chiếc loa ghi 30w vậy mà cây lại ghi 200w.

Thật sự loa cây của dàn này bass hầu như không có.Nghe tiếng của SUB nhiều hơn.
Công suất ghi sau loa là công suất đỉnh của nguyên dàn loa.Các dòng 9xx,số loa trên mỗi cây loa mỗi cây là 3 chứ không phải 2.Công suất tổng trên loa là 310w.Của bác 2 loa,200w chắc đời khác rồi.
Bác ghép loa của em này với amply ngoài:Loa nó có 4ohm thôi,amply 8ohm kéo không nổi là đúng rồi.Bác thử gắn loa vào mấy amply Karaoke 4ohm xem,không đứt loa mới lạ :D
Thân!

conan2901

Active Member

sao không review luôn vài cái hình bác nhỉ
con này bán chính hãng có BLR mà có 7,2 thì kinh nhỉ, có lẽ bán bộ HDP và âm thanh đi mua con này lại hay :))

Chài con này vô đối vậy nhỉ , có khi suy nghĩ lại vụ loa dân dụng với HTPC :)).
Nhưng trong HCM bán rẻ vậy =,= , ngoài HN Pico bán 11,5mil :|.
Sặc em vào web của Phan Khang thấy LG HT-964TZ gần 16 mil , trong khi HN thì hơn 8mil , vui ghê :)).

Mua rồi, ship ra, đơn giản.

Đang thắc mắc về sự chênh lệch giá của 2 dòng sản phẩm giữa 2 miền , bác biết tại sao ko , giải thích cho em mở mang nào :-?.
Mà bác chủ thớt mua đúng 7mil2 thì chắc ko có chuyện web ghi nhầm =,=.

Chỉnh sửa lần cuối:

badboyblue

yes sir.Em mua đúng 7t2.Số seri,số đời máy ghi rỏ ràng sau đít máy.Thân!

ntuandat

Member

OMG, 7t2 thì bằng bé 964TZ mà hơn nhiều quá. Nội cái Blueray với play được MKV là quá đỉnh roài. Hic hic tội bé 964TZ nhà em quá

Gcar

chắc bọn Phan Khanh nó ghi nhầm giá giữa 2 bộ này rồi, các bác ra hốt hết cho nhanh đi!!!

poly

Banned

Tối qua đọc tin này sáng nay cầm ngay 8tr ra Phan Khang Tân Bình
Nhưng gía đến tận 13tr, còn 964TZ mới là 7tr2
E đã hỏi nhân viên rất kỹ , nên khả năng tụi PK nhầm giá là hoàn toàn chính xác.
Hiện tại nếu anh em nào thấy các PK khác giá 954TB còn 7tr2 thì nên múc ngay hoặc
E vừa đặt hàng trên web để xem nó có giao ko

badboyblue

Tối qua đọc tin này sáng nay cầm ngay 8tr ra Phan Khang Tân Bình
Nhưng gía đến tận 13tr, còn 964TZ mới là 7tr2
E đã hỏi nhân viên rất kỹ , nên khả năng tụi PK nhầm giá là hoàn toàn chính xác.
Hiện tại nếu anh em nào thấy các PK khác giá 954TB còn 7tr2 thì nên múc ngay hoặc
E vừa đặt hàng trên web để xem nó có giao ko

bác nào muốn mua giá rẻ pm em ngay.Nhớ nhấn thank cái nha!

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

e vẫn hồi hộp chờ đây

Chỉnh sửa lần cuối:

badboyblue

bác chủ ở đâu nè? bữa nào xin review bộ này mới đc :)

EM là Bảo,hôm nọ xách 20t qua xem con 2308,với bộ Jamo s606 của anh đó.Chưa có remote nên chưa vác về.Đến lúc có remote thì em phải vào viện nuôi ông nội cả tuần,không lấy được.
Sau 2 tuần nuôi bà ngoại rồi ông nội,tài chính của em tuột xuống dưới 13tr,nên không thể sắm 2308 với dàn s606.
Em thử giàn này thử thôi,không ngờ PK giao giá rẻ vậy thật.Hốt luôn nó tiện.

PM cho anh số fone và DC của em nè.THân!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên