Mới khui thùng em AIO LG HB-954TB

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Mới khui thùng em AIO LG HB-954TB

Hy vọng tuần sau a e có mặt đến khi đi tăng 2 hehe

xitrum8x

Active Member

Hy vọng tuần sau a e có mặt đến khi đi tăng 2 hehe

Ko ngờ gặp lại người bạn cũ, trái đất này quả thật rất tròn.Có dịp nữa mình chơi tới bến luôn nha Nghĩa, sẵn ôn lại chuyện xưa luôn ( mái trường Mắm ruốc có ruồi )

lehoang40

Mong các bạn bỏ qua, vì nhà mình đi vắng hết, nhà cửa thiếu chu đáo, nên lúc chiều chỉ có thể tiếp 2 bạn viettrung và vinagoh thôi, hôm khác hy vọng mình có thể tiếp nhiều bạn hơn.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe ko sao đấu bác, với lại chiều mưa to quá, e về đến nhà mà ướt nhem tới đùi, bữa khác cũng đc bác ơi còn dài dài mà.
xitrum8x: hehe ko ngờ chơi HD đi off hôm nay lại gặp sư huynh đệ đồng môn, mới đây đã tốt nghiệp 12 năm rồi hix hix ghê quá.

vietrung

Active Member

Ko ngờ gặp lại người bạn cũ, trái đất này quả thật rất tròn.Có dịp nữa mình chơi tới bến luôn nha Nghĩa, sẵn ôn lại chuyện xưa luôn ( mái trường Mắm ruốc có ruồi )

02 chú này đúng là huynh đệ lâu ngày gặp lại, ko biết có ai là đồng môn "Người tình mặt khỉ" ko ta :)

Mong các bạn bỏ qua, vì nhà mình đi vắng hết, nhà cửa thiếu chu đáo, nên lúc chiều chỉ có thể tiếp 2 bạn viettrung và vinagoh thôi, hôm khác hy vọng mình có thể tiếp nhiều bạn hơn.

các ơn bác lehoang40 đã tạo điều kiện thưởng thức 02 bộ giàn của bác, đúng là B&W đẳng cấp thật sự, bộ HT3 chắc mình lên B&W luôn quá :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hix, bác VT khá wá, e chỉ AIO cho phòng khách còn phòng e thì mới chơi thôi, chơi lang mang đầu tư ko tới đc mà hao đạn nữa.
Vậy fải mấy bác mod mở mấy cái topic dành cho các mem là cựu học sinh: MR, NTMK, LQĐ, BTX ... wá :))

luutuong

Member

Thông tin từ PK nếu anh em nào đặt hàng và hem có hàng giờ có thể lấy bên tui PK giảm mỗi dàn 1tr em vừa confirm với tụi bên nó, và nó chỉ bán được có 6 bộ trong ngày hôm đó thui nên chắc toàn anh em HD gom hết rùi :D

ntuandat

Member

Thông tin từ PK nếu anh em nào đặt hàng và hem có hàng giờ có thể lấy bên tui PK giảm mỗi dàn 1tr em vừa confirm với tụi bên nó, và nó chỉ bán được có 6 bộ trong ngày hôm đó thui nên chắc toàn anh em HD gom hết rùi :D

He he. Vậy chắc là đúng anh em HDVN gom sạch gòi.
Thôi tạm thời em nằm yên ở dàn này đầu tư làm 1 con lappy ngon để tiếp tục công việc.

locnp

Well-Known Member

Qua mùa WC này chắc còn rẻ hơn nữa :))

badboyblue

tình hình nghe nói pác Poly chê em này:
1.Chơi Blu-ray đánh bị thiếu âm thanh.
2.sub quá yếu,đánh không ra

Em có nhận xét thế này:

1.Dàn chỉ có 5.1,bác chơi BR 7.1 thiếu mất 2 loa.Mất âm nào bác tự nhận xét nhé.
2.Dàn AIO sub thường bé vè nhẹ.Chuyện âm trầm đánh không phê như mấy cục sub năm ba chai là đúng thôi.Riêng dàn của mình thì không hề thiếu,phòng lạnh kín 20m2 mở sub +2 volunm 25 đánh rung giường ghế,tủ,bàn luôn.Bị gia đình la hoài.Sau vài lần di chuyển sub mình phát hiện ra vấn đề:
Khi để sub giửa mặt trước phòng,kế loa front hướng về cuối phòng có treo rèm dày 2 lớp,xem phim thấy thiếu uy lực.Bù lại nghe nhạc tốt hơn hẳn.Tiếng treb,mid tốt cho cả phim và nhạc.
Khi mình chuyển sub vào sát góc trước của phòng,để cạnh quấy tủ 0.5m,tiếng sub được cải thiện.Sau đó mình để thêm cái giường hoặc cái bàn chắn trước sub khoảng cách 1,5m thì tiếng trầm trở nên cực kì hoành tráng.Đánh ép tim,xem phim hành động rất phê.Bù lại nghe nhạc hơi bị ù(xem phim thì không).Tiếng mid vẫn đầy,nhưng treb hơi bị yếu đi(có lẻ do âm trầm lấn bớt).Dời thử sub với giường chắn lên khoảng cách 2m thì hài hòa.Nghe cảm thấy rất hài lòng(dĩ nhiên với lổ tai khủng lung của mình)
Các bác muốn tăng âm trầm của sub có thể dùng cách này để khắc phục.Thân!

vietrung

Active Member

bác thỏa mãn với bộ LG thì tốt rồi, bác badboyblue bữa ko đi ọp với ae nhỉ, lần sau tham gia cho vui nhé, thân!!!

badboyblue

bác thỏa mãn với bộ LG thì tốt rồi, bác badboyblue bữa ko đi ọp với ae nhỉ, lần sau tham gia cho vui nhé, thân!!!

Khi em cảm thấy không vui(thành viên không thích hợp với em)em sẽ không đi anh ah.Khi nào thành viên hợp nhau,em xin một vé nhé.Luôn muốn diện kiến anh.Chúc anh vui.Thân!

Nghia_PMT

Well-Known Member

=)), vẫn còn cay con chim cú vì con chim cú vẫn còn đậu trên cây =))

Chỉnh sửa lần cuối:

vietrung

Active Member

Khi em cảm thấy không vui(thành viên không thích hợp với em)em sẽ không đi anh ah.Khi nào thành viên hợp nhau,em xin một vé nhé.Luôn muốn diện kiến anh.Chúc anh vui.Thân!

bác đừng nghĩ vậy,có những thành viên mình cũng đâu có thích, nhưng khi ọp, chia sẽ trao đổi với nhau tạo nên sự gắn kết, thân thiện hơn, ý nghĩa và mục đích của buổi offline đó là vậy, sau buổi đó mọi người hiểu và chia sẽ với nhau nhiều hơn, nhận ra nhiều cái hay của thú vui HD!!!

badboyblue

Cái thứ ăn nói không phép tắc,bất lịch sự em không thể nào chịu được.Đi với người thế cho tiền em cũng ứ thèm đi.Xin lổi làm anh Trung mất hứng.Nhất định sẽ có off riêng với anh và vài người.Thân!

vietrung

Active Member

Cái thứ ăn nói không phép tắc,bất lịch sự em không thể nào chịu được.Đi với người thế cho tiền em cũng ứ thèm đi.Xin lổi làm anh Trung mất hứng.Nhất định sẽ có off riêng với anh và vài người.Thân!

thôi bác bình tĩnh, dù gì thì cũng là hiểu lầm trên 4rum thôi, đi off sẽ giải tỏa hết mọi hiềm khích mà, đâu ai muốn căng thẳng với nhau làm gì, mỗi người nhịn 1 tí, thì sẽ huề cả làng thôi mà. Lần sau cố gắng sắp xếp đi off cho vui nhé, thân!!!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Nguyên văn bởi vietrung
thưa bác 390xp thì đang dùng đây, còn dàn LG cũng đã nghe qua trên STĐM, chỉ là chưa dc tận tay tùy chỉnh tối ưu nhất!!!
ông trời con badboyblue đã nói vậy nè
Anh nghe ở STDM thì nghe cái quái gì.Anh ngon lấy nguyên dàn denon 4xxx đời mới vào đó mà đánh cho hay.Diện tích có vài trăm mét vuông thôi(gần ngàn thôi ah),lại ồn như cái chợ.954 công suất thực chỉ 140w,đánh chổ lớn thế không nghe được là phải.Nói thế cũng nói.Hôm nào qua nhà em mà nghe rồi hãy nói.

Thằng em của em mới ở USA về.Nó là dân IT,nghe xong phán ăn đứt đuôi con Z5500 made in USA của nó,kể cả nhạc lẫn phim.7t2 ăn z5500 lại thêm BD,radio thêm cái tích hợp đầu DVD+CD.Thế là đủ.

Bác nào chê,kiếm cái nào new giá tầm đó ra đấu rồi nổ cũng không muộn.Đừng có ăn ốc nói mò.

Em mới mua cái card ATI 5670,nghe qua cổng HDMI của computer phải nói là rung đùi.Âm thanh từ computer qua em này thì tuyệt vời.Nghe khác hẳn 1 trời 1 vực với play usb trên dàn.Bác nào thử đi rồi sẽ hiểu.954 play usb có thể hơi bị đuối.Nhưng khi play HDCP trả em ấy về với đúng nhiệm vụ receiver,em 954 hoạt động chi tiết,sạch sẻ hơn nhiều.Có thể nói là khác hẳn.

Tóm lại,thực tế rồi nói nhé anh.Đừng có cưởi ngựa xem hoa,ăn ốc nói mò rồi nói lung tung.

(PS:Đây chỉ là tranh luận thôi,không có ý hạ thấp uy tín bác viettrung.Nói gì nói,bác viettrung luôn là người anh em mà em kính trọng.Luôn xem bác là người mở mắt cho em đến với HDaudio.Thân mến!)

Vậy tóm lại Cái thứ ăn nói không phép tắc,bất lịch sự là thứ nào đây ta (vừa ăn cướp vừa la làng, đạo mạo đạo đức giả) =)), cuối cùng sự thật vẫn là sự thật Denon 390XP vẫn hơn LG hohoho =)) . Mọi người bàn về ọp iếc gì ra thread khác bàn đi mắc công loãng LG người ta ko thích đâu, bàn so sánh về tính năng ưu và nhược LG cũng ko đc nhé ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Mọi người nhịn nhau chút đi, tóm lại căng quá thì ngày hôm nay đừng vào trang này nữa thế là hạ hỏa.
Mai lại vào tiếp, OK

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên