Mới mua TV 3D muốn xem được 3D thì phải làm thế nào mọi người

Connor

Well-Known Member
Ðề: Mới mua TV 3D muốn xem được 3D thì phải làm thế nào mọi người

tức là con sony của mình bâyh muốn xem được 3D thì phải mua 1 cái HDplayer- nó là đầu xem phim HD đúng ko, có ổ cứng mua thêm gắn vào trong để lưu trữ phim đúng ko. Nó có thể xem phim 3D và phim HD phải ko.

Em xài LM7600 khỏi cần ổ cứng đọc phim ngon lành bác à. Bác vô đây kiếm phim 3D rồi tải về máy, cóp ra ổ cứng rồi cắm vào TV 3D xem bình thường, đừng nên đầu tư đầu Bluray, tốn kém. cả HDP nữa, không cần thiết đâu.

hdd-hdp

Bác Connor nói sai rồi, xem 3D muốn có chất lượng Âm thanh , Hình ảnh tốt thì tốt nhất là mua đầu phát HD chứ, xem qua cái cổng USB của TV thì ăn thua gì đâu, xem linh tinh cho biết thôi. :D

Connor

Well-Known Member
Ðề: Re: Mới mua TV 3D muốn xem được 3D thì phải làm thế nào mọi người

Bác Connor nói sai rồi, xem 3D muốn có chất lượng Âm thanh , Hình ảnh tốt thì tốt nhất là mua đầu phát HD chứ, xem qua cái cổng USB của TV thì ăn thua gì đâu, xem linh tinh cho biết thôi. :D

TV của em giải mã DTS phát qua optical giữ nguyên âm thanh 5.1, tiếng người nói chỉ phát ra từ center. Đến như vậy rồi thì có khác gì đầu HDP đâu, mua thêm làm gì cho lằng nhằng. Mà có khác thì cũng chỉ chênh nhau kẻ 8 lạng người nửa cân thôi trong khi thêm cái đầu vào dây dợ rồi kết nối lằng nhằng hơn bao nhiêu.

ngocphucvt

Tivi 3D cũng thường hỗ trợ âm thanh vòm và hiệu ứng âm thanh, nói chung là gắn ổ cứng chạy HDD trực tiếp xem cũng hay, hiện nay mình đang xem hình thức này thấy rất hay. Tivi 3D Samsumg load ở cứng khá nhanh, đọc được nhiều định đang. Đầu tư thêm đầu đọc HD nữa khá tốn kém, vì phải thêm dàn loa đỉnh. Chứ có đầu phát HD mà không có dàn loa thì cũng vậy thôi. Theo mình nhu cầu xem 3D trong phòng 20m2 trở lại thì thế là quá đủ rồi.

ngocphucvt

Re: Ðề: Re: Mới mua TV 3D muốn xem được 3D thì phải làm thế nào mọi người

Một số dòng Tivi 3D có cổng DTS phát qua optical (cổng out), kiếm thêm dàn loa 5.1 và có cổng DTS optical (in) là khá Ok rồi. Tuy nhiên không điều chỉnh hiệu ứng giả lập âm thanh mà là tự động. Còn muốn thêm hiệu ứng hay hơn theo cách giải trí người nghe (muốn phong phú hơn) thì đầu tư thêm đầu phát HD, tuy nhiên nên nghiên cứu kỹ khi mua không phải đầu phát HD nào cũng hỗ trợ phần hiệu ứng âm thanh như nhau. Tiền nào của đó

hdd-hdp

Khổ cái là chỉ 1 số ít TV mới hỗ trợ .mkv kèm các thứ chứ bình thường thì làm gì có. Cái nữa là Tv tích hợp trình xem chỉ xử lí được vài định dạng chính, chẳng hạn xem file .Iso thì Tv bó tay rồi, phụ đề cũng ko tinh chỉnh được nhiều. Mà xem 3D lại ko dc xem 3D .iso Blu-ray thì là 1 thiệt thòi lớn.
Nói chung thế nào cũng được, miễn sao là phù hợp yêu cầu, khả năng của mình là vui rồi, chả lo. :D

tvip

Member
Ðề: Re: Mới mua TV 3D muốn xem được 3D thì phải làm thế nào mọi người

TV của em giải mã DTS phát qua optical giữ nguyên âm thanh 5.1, tiếng người nói chỉ phát ra từ center. Đến như vậy rồi thì có khác gì đầu HDP đâu, mua thêm làm gì cho lằng nhằng. Mà có khác thì cũng chỉ chênh nhau kẻ 8 lạng người nửa cân thôi trong khi thêm cái đầu vào dây dợ rồi kết nối lằng nhằng hơn bao nhiêu.
TV không hỗ trợ nhiều định dạng video và âm thanh như HDP đâu bác. Mặt khác HDP cũng nhiều tính năng hơn chứ, đơn giản nhất là khi bác đang xem nửa chừng 1 bộ phim, rồi tắt TV đi, khi bác muốn xem tiếp thì lại phải tua đến vị trí đó, rất bất tiện. rồi còn phụ đề.....

hoviettu

e cung mới mua tv 3d mà ko biết lamg gì với nó nữa đây! khô quá

manhhuy8x

Active Member

e cung mới mua tv 3d mà ko biết lamg gì với nó nữa đây! khô quá

Bác mới mua tivi 3D của hãng nào, theo em tiện nhất là bác đầu tư em ổ cứng rồi ra hàng bảo họ copy phim HD, 3D đầy ổ cứng rồi đem về nhà thưởng thức, như thế là ổn nhất đấy ợ.

Di Oi Gi

Mọi người giúp mình với, thấy bảo có 2 cách 1 là mua đầu Bu-lây,2 là xem qua ổ cứng

1. Đầu Bulay bao nhiêu tiền, muốn xem thì nhét đĩa vào giống đầu DVD đúng ko, đĩa 3D ở ngoài có bán ko và giá bao nhiêu tiền

2. Mua ổ cứng thì nên mua loại bao nhiêu G, giá cả khoảng bao nhiêu, mua xong thì cop phim 3D ở đâu, ổ cứng này có giống ổ cứng ở PC ko hay khác...và muốn xem thì cắm vào xem thế nào

Rất mong mọi người giúp đỡ, sáng mai là mình mua cái Sony EX720 về rồi mà ko xem đc 3D thì chán lắm

EX720 là 3D chủ động, với kính trập 3D giúp mắt luyện tốc độ AGI chuyên nghiệp.... cân nhắc trước khi mua nhé

hoviettu

e mới mua con LG 42LA6130 đó a! vậy mua thêm cái ổ cứng dung lượng 1T cắm vào tv thông qua hdmi nữa là xem ok đúng ko a?

---------- Post added 10-12-2013 at 11:23 ----------

e mới mua con LG 42LA6130 đó a! vậy mua thêm cái ổ cứng dung lượng 1T cắm vào tv thông qua hdmi nữa là xem ok đúng ko a?
Bác mới mua tivi 3D của hãng nào, theo em tiện nhất là bác đầu tư em ổ cứng rồi ra hàng bảo họ copy phim HD, 3D đầy ổ cứng rồi đem về nhà thưởng thức, như thế là ổn nhất đấy ợ.

hoviettu

Bên trên